પોતાના પતિથી આ પાંચ વાતો છુપાવે છે મહિલાઓ, સાથ રહેતા પણ નહીં જાણી શકતા પતિ

આપણા દેશમાં મોટી સોચ વાળા લોકો જેટલા પણ થઈ જાય લગન એક એવો વિષય છે જેના પર આવતા બધાના વિચાર એક થઈ જાય છે પેરેન્ટસ બાળકનો દરેક કામમાં એમનો સાથ આપે છે પરંતુ લગન ના વિષયમાં જો ના ઇચ્છતા થઈ જાય તો પણ તે એમના પર પ્રેશર નાખવા લાગે છે.

Advertisement

એવા માં ઘણી વાર લગન થઈ જાય છે પરંતુ એમાં સમસ્યાઓ પણ આવે છે લગન કરવું એક છોકરી અને છોકરા માટે એક નવો અનુભવ હોય છે પરંતુ કઈ ને કઈ પ્રેશર છોકરીઓ પર વધારે હોય છે એનું મુખ્ય કારણ એ છે કે છોકરીઓ પોતાનું ઘર પરિવાર છોડીને બીજાના ઘરે આવે છે એટલા ઘણી વાત એવી પણ હોય છે જે તે પોતાના પતિને નહીં કહી શકતી.

સાસ સસુર

પરિવારમાં નવી દુલ્હનને ખાલી પતિની સાથે પોતાના સાસ સસુર,નણંદ,જેઠ ઘણા તરીકે ના લોકોના સાથે તાલમેલ બેઠવાનું હોય છે દરેક ઘરની પરંપરા અને રહેવાનું સહેવાનું રિતોથી અલગ હોય છે અને ફરિયાદનો ઢગલો લાગેલો હોય છે હવે એ ફરિયાદ અહીંયા પોતાના પતિથી જ કરી શકે છે, પરંતુ તે પોતે એના ઘરવાળા હોય છે. એવામાં છોકરીઓ પોતાની આ પરેશાની ને પોતાના પતિથી નહીં કહી શકતી.

પૈસા

જ્યારે પરિવાર વધે છે તો ખર્ચો પણ વધે છે અને લગન પછી જરૂરત ના સામાન વધી જાય છે દરેક છોકરી પોતાનું ભવિષ્ય સુરક્ષીત રાખવા માંગે છે એટલા માટે તે હંમેશા પૈસા ને લઈને પરેશાન નજર આવે છે જો છોકરી કમાવી રહી હોય તો ઠીક છે પરંતુ જો નહીં કમાવી રહી તો દરેક વસ્તુ માટે પૈસાની જરૂરત પડે છે નવા નવા લગનમાં પૈસા માંગવાનું પણ ખરાબ લાગે છે એવા ઘણી છોકરીઓ શરમાઈ જાય છે અને પોતાના પતિ પાસે પૈસા નહીં માંગતી.

જુનો પ્યાર

આજે પણ ક્યાં ને ક્યાં લગન નો ખાલી એક જ ઈરાદો નીકળવામાં આવે છે અને એ છે શારીરિક સંબંધ બનાવું. આપણા દેશમાં આજે પણ ઘણા એવા પુરુષ છે જે નહીં સાંભળવા માંગતા અને જ્યારે એમની ઈચ્છા હોય ત્યારે એમને સબંધ બનાવું હોય છે એવા ઘણી વાર મહિલાઓની ઈચ્છા ના હોય તો પણ તે પતિ સાથે સબંધ બનાવે છે અને ના નહીં પડી શકતી.

ઘરવાળોની યાદ

આજ ના સમયમાં ભલે આવવું જવવું ઘણું આસન થઈ ગયું છે,પરંતુ પરંપરાના નામ પર ઘણી છોકરીઓને આજે પણ માતા પિતાના ઘરે જવા પર ઘણા સવાલોના જવાબ આપવા પડે છે ઘણી વાર છોકરીઓને પોતાના માતા પિતા ની આર્થિક રૂપથી પણ મદદ કરવાની હોય છે પરંતુ એ પતિથી પૈસા નહીં માંગી શકતી એટલા માટે અંદર ને અંદર પરેશાન થાય છે.

Advertisement

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here