જજ બની રીક્ષા ચલાવવા વાળા ની છોકરી, ગર્વ થી મોટી થઇ ગઇ પિતા ની છાતી

પીસીએસ જેમાં પહેલાં બે વખત ઇન્ટરવ્યૂ આપવા છતાં નિષ્ફળ થવા વાળી ઉત્તરાખંડના દેહરાદૂન પૂનમની સફળતાની વાર્તા તમે પણ જાણો. પૂનમ માટે અભ્યાસ કરવો સરળ ન હતો. જ્યાં દેહરાદૂન ને શાળા શિક્ષણમાં શિક્ષણ કેન્દ્ર તરીકે ગણવામાં આવે છે. જ્યાં ત્યાં જાણીતી શાળા છે.

Advertisement

ત્યાં પૂનમે સરકારી શાળાઓમાંથી પોતાનો અભ્યાસ પૂરો કર્યો. પૂનમે સરસ્વતી વિદ્યા મંદિરથી 7 મા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો હતો. આ પછી, મહાદેવ કન્યા પાઠશાળા ઇન્ટર કૉલેજથી 10 માં ધોરણ સુધી નો અભ્યાસ પૂરો કર્યો. આ પછી, ડીએવી ઇન્ટર કોલેજથી 12 મા ધોરણ સુધી અભ્યાસ કર્યો.

આ પછી,ડીએવી પીજી કૉલેજ દેહરાદૂનથી બીકોમ,એમ.કોમ અને એલએલબી પાસ કર્યું.પૂનમ હાલમાં ગઢવાલ યુનિવર્સિટીમાંથી એલએલએમ કરી રહી છે.

પૂનમના પિતા અશોક કુમાર તોડી 10 મી પાસ છે. તે અગાઉ ટિહરીમાં કરિયાણાની દુકાન ચલાવતો હતો. તેઓ ટીહરીમાં બધા બન્યા પછી તે દેહરાદૂન આવી ગયા હતા. અહીં એક દુકાન શરૂ કરી દીધી પરંતુ ચાલતી ન હતી આખરે તેમને રીક્ષા ચલાવવાનું શરૂ કર્યું.

અશોક કુમાર ટોદી કહે છે કે તેમનું સ્વપ્ન હતું કે તે કુટુંબની જરૂરિયાતોને કારણે તે ભલે અભ્યાસ કરી શક્યો નહીં પરંતુ બાળકોને જરૂર ભણાવશે. આખરે તેમને ઓટો ચલાવીને મહેનત કરી. જે પણ પૈસા કમાયા, બાળકો ને ભણવામાં લગાવ્યા. આજે તેમના ચાર બાળકો છે. બધા ભણેલા છે. તેમાં ત્રીજા નંબર ની પૂનમ ટોળી જ્યારે જજ બની તો પિતા ના આખોમાં આંસુ આવી ગયા. પૂનમ ની માઁ એ લતા ટોડી એ હંમેશા તેનો સાથ આપ્યો.

પૂનમ ટૉડી લગભગ ચાર વર્ષથી પીસીએસ ની તૈયારી માં લાગી ગઈ હતી. તેમને કહ્યું કે એલએલબી કર્યા પછી તેમને દિલ્હી માં કોચિંગ કર્યું. અને પછી દહેરાદુન આવી ને તૈયારી કરવા લાગી. તે દરરોજ વાંચતી હતી.તેઓ કહે છે કે નિયમિત અભ્યાસ સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે.

પૂનમને ઉત્તરાખંડ પી.સી.એસ પરીક્ષામાં બે વાર સફળતા મળી અને મુખ્ય પરીક્ષા સુધી પહોંચ્યા પછી ઇન્ટરવ્યૂ પણ આપ્યું. પરંતુ નિષ્ફળ રહી. આ પછી, પૂનમે ઉત્તર પ્રદેશમાં સહાયક કાર્યવાહી અધિકારીની પરીક્ષા આપી, અને પાસ થઈ ગઈ.

પણ હજી સુધી જોડાયા નથી. પૂનમે ઉત્તરાખંડ પીસીએસજેની ત્રીજી વખત પરીક્ષા આપી અને આ વખતે તે જજ બની ગઈ. પૂનમ દેહરાદૂનમાં પ્રયાગ આઇએએસ એકેડમીમાં થોડા દિવસો માટે ઇન્ટરવ્યૂ માટે તૈયારી કરી છે. પૂનમના શિક્ષક, આરએ ખાન, તેની આ સફળતા પર ખૂબ જ ખુશ છે.

Advertisement

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here