10 રૂપિયા ની આ વસ્તુ આખો નું તેજ વધારી મગજ ને બનાવસે સુપર કમ્પ્યુટર

આજ અમે તમને ચૂનો ખાવા ના ફાયદા જણાવીશું, અમે તમને એવી યુક્તિ બતાવવા જઈ રહ્યા છે, જે નો ઉપયોગ વર્ષો થી કરવામાં આવી રહ્યો છે, અને યુક્તિ નો ઉપયોગ આપના પૂર્વજ પણ કરતા હતા, પણ હવે સમય સાથે તેમાં બદલાવ થઈ ગયો છે, આજે આપણે ઘરેલુ યુક્તિ પર નહિ પણ દવા પર ભરોસો કરીએ છીએ અને જૂના લોકો ની તુલનામાં અત્યારે સ્વાસ્થ્ય અસ્વસ્થ છે, એક વાત ધ્યાનમાં રાખો કે આજે અમે તમને જે યુક્તિ ની જાણકારી આપવા જઇ રહ્યા છે, એ કોઈ દવા ની નહી, એક યુક્તિ બે વ્યક્તિ પર અલગ અલગ પ્રભાવ પાડી શકે છે.

Advertisement

સફેદ રંગ નો ચૂનો જેનો ઉપયોગ પાન મસાલા માં કરવામાં આવે છે, તે શારીરિક અને માનસિક વિકૃતિ દૂર કરવા માટે સક્ષમ છે, સાથે સુનો ખાવાથી સ્વાસ્થ્ય ને કેટલાક લાભો થાય છે, ચુના ને એમજ અમૃત કહેવામાં નથી આવતો, આ ચુના થી 70 જેટલી આજે પણ બીમારીઓ મટાડી શકવાની સંભાવના છે, આ કેલ્શિયમ નો મોટો સ્ત્રોત છે, અને તેનો ઉપયોગ સાચી માત્રામાં કરવામાં આવે તો કઠિન થી કઠિન બીમારીઓ દૂર કરવામાં સક્ષમ છે. ભોપાલ જેવા શહેરો માં આજે પણ પાણી માં કેલ્શિયમ ખૂટે છે, અને અહી ચુના દ્વારા કેલ્શિયમ ની ઉનફ પૂર્ણ કરવામાં આવે છે, અને તેના કઠોર ગુણો થી વર્ષો થી તે વિવિધ કાર્યો માં ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, આયુર્વેદ માં પણ તેના ગુણો ની અનેક ચર્ચા જોવા મળે છે.

કેટલી માત્રા માં અને કેવી રીતે તેનું સેવન કરવું.

ઘઉં ના એક દાણા બરાબર ચુના નું સેવન કરો, ખાલી પેટે તેનું સેવન અતિ ઉત્તમ છે, શેરડી ના રસ માં, સંતરા ના રસ માં, અથવા તો સૌથી ઉત્તમ અનાર નો રસ સાથે મિશ્રણ પીવો. અને એક પણ રસ ના હોય તો દહીં, લસી, વગેરે માં મિશ્રણ કરી શકાય છે. જો તમારા શરીર માં લોહી ની કમી હોય તો એક કપ અનાર ના રસ માં મેળવી ને ખાલી પેટે તેનું સેવન કરી શકાય છે. અને તેનાથી શરીર માં જલ્દી લોહી વધે છે.

જો ભારતીય ફક્ત ચૂનો પાન માં લગાડી ને ખાય છે તો સાચું કહું તો બહુ ચતુર છે આ લોકો, તેવું મહર્ષિ વાગભટ નું કહેવું છે કે પાન વગર તમાકુ અને સોપારી અને કાથો ખાવો જોઈએ, કારણ કે તમાકુ ઝેર છે, ચૂનો અમૃત છે, સોપારી કેન્સર છે, તો ચૂનો રોગ મુક્ત છે, જો તમને પાન ખાવા નો શોખ હોય તો પાન માં, કેસર, સુંઠ, ઈલાયચી, ગુલકંદ, પીપરમેન્ટ, કશા, નારિયેળ, વગેરે માં મિશ્રણ કરીને ખાવ.

સાવધાની  જો તમને પથરી હોય તો તમે ચુના નો ઉપયોગ ના કરો, આ માટે તે નુકસાનકારક છે.ચુનો ખાવાના ના ફાયદા.

મસ્તિષ્ક માટે.

ચૂનો ભણતા બાળકો માટે ખુબ ફાયદાકારક છે. તેને તમે દહીં અથવા પાણી કે દાળ સાથે સેવન કરો, જો આ મિશ્રણ કરી ને ભણતા નાના બાળકો ને અનાર ના જ્યુસ સાથે આપવામાં આવે તો એ ખુબ ફાયદાકારક છે. આવે તો તેમની લંબાઈ વધારવા માં મદદ કરે છે ઉપરાંત, માનસિક રૂપ થી અસ્વસ્થ માણસો માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

વધારે બાળકો ની લંબાઈ.

ચૂનો બાળકો ની લંબાઈ વધારવા માટે ખુબજ ઉપયોગી થાય છે, તમે દહીં અથવા ચોખા ની ખીચડી માં મિશ્રણ કરી તેની ઉપયોગ કરી શકો છો, તેન કરવાથી તમારા બાળકો ની લંબાઈ વધી શકે છે.

હાડકા ની મુશ્કેલીઓ દૂર કરે.

હાડકા તથા મેરુડન્ડ ના સંબધિત વિકારો ને દૂર કરવાના ઉપાય માં તેનાથી પીડાતા દર્દી માટે શેરડી નો રસ, દાળ, દહી, વગેરે વસ્તુઓ ચુના નું સાથે મિશ્રણ કરી ઉપયોગ માં લેવો જોઈએ, કરોડ ના હાડકા થી સંબધિત મુશ્કેલીઓ માટે ચુના ના પાઉડર થી મટાડી શકાય છે, અને તેના માટે દાળ અથવા ફળો ના રસ સાથે ચુના નું મિશ્રણ કરી સેવન કરો, હાડકા ની કમશક્તિ અને દુઃખ થી પીડાતા ને સતરા કે અનાર ના રસ ની સાથે ચુના ના મિશ્રણ નું સેવન કરી શકે છે, હાડકા ના તૂટ્યા દરમિયાન વધારે કેલ્શિયમ ની જરૂર હોય છે.

ગર્ભવતી મહિલાઓ માટે.

પ્રેગ્નેન્ટ (ગર્ભવતી મહિલાઓ) ને અનાર ના જ્યુસ સાથે ચુના ના પાઉડર નું મિશ્રણ કરી આપવામાં આવે તો સારુ રહે છે, તે ગર્ભવતી મહિલાઓ અને તેના બાળકો ને તંદુરસ્ત બનાવે છે, ચુના ના પાઉડર નો ઉપયોગ કરવાથી મહિલા ના ઘર્ભ માં રહેલું બાળક નું મગજ તેજ બને છે, અને તે બાળક ને સ્વસ્થ બનાવે છે, ચુના ના પાઉડર ના સેવન થી મહિલા બાળક ને જન્મ સરળ રીત થી આપે છે, અને ઘર્ભ દરમિયાંન અને ઘર્ભ પછી માં અને બાળક બન્ને રોગમુક્ત રહે છે.

ઢીંચણ નો દુઃખાવો.

ઢીંચણ ના દુખાવા થી પીડાતા વ્યક્તિ એ ચુના નો ઉપયોગ કરે તો રાહત મળી શકે છે, ઢીંચણ ના દુખાવા થી પીડાતા વ્યક્તિ એ શેરડી, સંતરુ, અથવા અનાર ના રસ સાથે મિશ્રણ કરી સેવન કરવાથી ઢીંચણ ના દુખાવા થી આરામ મળે છે.

દાંત ના રોગ.

ચૂનો દાંતો માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે, તે દાંતો ની દરેક બીમારીઓ થી બચાવે છે અને દાંતો ને સ્વસ્થ રાખે છે, દાંત ના દુખાવા થી હેરાન પરેશાન છો તો કોઈ પણ ભોજન માં ચુના ના પાઉડર નું મિશ્રણ કરી તેનું સેવન કરવાથી દાંત નો દુખાવો દૂર કરી શકાય છે,આને તમે પાણી ની સાથે પણ સેવન કરી શકો છો.

ત્વચા માટે.

ચામડી ને ચમકદાર બનાવવા માટે મધ અને ચુના નો પાઉડર નું મિશ્રણ કરી મો પર લગાવવાથી બહુ પ્રભાવશાળી પરિણામ મળે છે, આ મુખ ના ગોરાપન ક્રીમ બનાવવા માટે એક ચમચી મધ લઈ તેમાં એક ચમચી પાઉડર ચૂનો લઇ અને તેનું મિશ્રણ કરી મો પર લગાવો અને 10 મિનિટ મો પર સુકાવા દો, તેના પછી તમારા મુખ ને ધોઈ નાખો અને તમને જોવા મળશે કે તમારું મો સ્વચ્છ અને સુંદર લાગે છે અને તમારા મો પર રહેલા દાગ પણ સાફ થાય છે.

એમોનિયા થી બચાવે.

એમોનિયા થી પીડાતા વ્યક્તિ માટે આ ચુના નો પાઉડર બહુજ ફાયદાકારક છે, તેને સવાર માં ખાલી પેટે અનાર ના જ્યૂસ સાથે ચુના નું મિશ્રણ કરી સેવન કરવું જોઈએ, અને જો રસ ના હોય તો પાણી સાથે મિશ્રણ કરી તેનું સેવન કરી શકાય છે.

પોલિયો થી છુટકારો.

પોલિયો એ એક લીવર ની બિમાર છે, જેમાં ચામડી, આખો અને નખ પીડા થઈ જાય છે, ચુના નો ઉપયોગ કરવાથી આ રોગ નું નિવારણ લાવી શકાય છે, પોલિયો થી પીડાતા દર્દી ને એક ગ્લાસ માં પાણી સાથે મિશ્રણ કરી આપવાથી રોગ નું નિવારણ લાવી શકાય છે, અને તેનો રોજ સવારે વહેલા ઉપયોગ કરવો.

ફોલ્લીઓ મટાડવી.

ફોલ્લીઓ ની મુશ્કેલીઓ દૂર કરવા માટે હળદર અને ચુના નો પાઉડર ને પાણી સાથે મિશ્રણ કરી ગરમ કરી લો, ત્યારબાદ થોડું ઠંડુ કરી ને ફોલ્લા પર લગાવી દો, અને તમને ફોલ્લા ની સમસ્યા થી જલ્દી થી છુટકારો મળી જશે.

માસિક ધર્મ માટે.

મહિલાઓ ને આવતા માસિક ની કોઈપણ પ્રકાર ની મુશ્કેલીઓ ના ઉપાય માટે ચુના નો પાઉડર ખૂબ જ ઉપયોગી છે ,તે મહિલાઓ ના રજા, નિવૃત્તિ, ઘર્ભાશય વગેરે ની દરેક મુશ્કેલીઓ સરખી કરે છે, 50 વર્ષ ની ઉંમર પછી મહિલાઓ ને રજો, નિવૃત્તિ ની મુશ્કેલી આવે છે, અને તેમને કેલ્શિયમ કાર્બોનેટ ની વધારે માત્ર માં જરૂર હોય છે, ચુના નો પાવડર રજ્જો, નિવૃત્તિ દરેક માટે ફાયદાકારક છે.

Advertisement