ગુરુવારે કરો આ 5 વિશેષ કામ, ધન કુબેર થશે તમારા પર મહેરબાન નહિ આવે કોઈ ધન ની સમસ્યા

ધનવાન બનવાની ઈચ્છા છે અને તમે ઘણી કોશિશ પછી પણ તમારી ઈચ્છા પુરી નહિ થઈ રહી તો તમારે ધર્મગ્રંથો માં બતાવ આવેલા ઉપાયોને અજમાવીને જોવું જોઈએ ઘણી વાર પૂર્વજન્મ કોઈ કર્મોના દોષના કારણે માનસ્યને વર્તમાન જીવનમાં સંઘર્ષ અને આર્થિક કઠિનાઈઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે એનું સમાધાન લૌકિક રીતેથી નહિ થઈ રહ્યું તો એના માટે ઔલૌકિક રીતેથી અપ્નાવના હોય છે જેનો ઉલ્લેખ ધર્મગ્રંથોમાં કરવામાં આવ્યો છે.

Advertisement

ગુરવરના દિવસે દેવગુરુ બ્રહસ્પતિ નો માનવામાં આવે છે જો ભગવાન વિષ્ણુના અંશ છે એમને જ્યોતિષશાસ્ત્ર માં ધર્મ ની સાથે ભૌતિક સુખ અને સંપત્તિ નો કારણ માનવામાં આવે છે ગુરુવારના દિવસે ઘણા ઉપાયોથી તમે આર્થિક ઉન્નતિ પ્રાપ્ત કરી શકો છો.

1. દરેક ગુરુવારે કરો આ કામ.

બ્રહ્મ પુરાણદેવરાજ ઇન્દ્ર અને બ્રહ્માજી ના સંવાદમાં બતાવામાં આવ્યું છે કે જે વ્યક્તિ નિયમિત રૂપથી પ્રત્યેક ગુરુવારે દક્ષિણ દિશાની બાજુ મોઢું કરીને રાજા બાલીનું ધ્યાન કરે છે એનું ઘર અન્ન, ધન અને સોનાથી ભરેલું રહે છે બાળીને દેવી લક્ષ્મી એ પોતાનો ભાઈ માન્યો છે, એમનો નિવાસ દક્ષિણ ડીશમાં હોવાને કારણે એમનું ધ્યાન એજ દિશામાં મુઢુ કરીને કરવામાં આવે છે.

2. કેળાના છોડની પૂજા.

ગુરવારના નિયમિત રૂપથી કેળાના વૃક્ષની પૂજા કરવી જોઈએ. કેળાના છોડની નીચે ઘીનો દીવો પ્રગટાવીને ૐ બ્રા બ્રી બ્રોં સ: બૃહસ્પતયે નમઃ મંત્રનો ઓછામાં ઓછા 108 વાર જાપ કરો.

3. વૃદ્ધનું સન્માન કરો.

શુક્લ પક્ષ માં કોઈ પણ ગુરુવારના દિવસે કેળાં વૃક્ષના જાળમાં પીળા વસ્ત્ર માં હળદર ના હાથ લપેટીને ડાબી બાજુમાં બાંધી લો. તે ઉપાય પુખરાજ ધારણ કરવાની સમાન ફળ આપશે, યાદ રાખો એને ધારણ કર્યા પછી મોટા વૃદ્ધ નું ક્યારેય પણ અનાદર ના કરો અને પ્રત્યેક દિવશ સવારે સવારે ભગવાન વિષ્ણુનું ધ્યાન કરો.

4. આ પાઠને કરો શામિલ.

દરેક ગુરુવારે સાંજના સ્નાન કરીને વિષ્ણુ સહસ્ત્રનામ નો પાઠ કરો જો સંભવ હોય તો ગાય અથવા કોઈ બ્રાહ્મણ ને મીઠું ભોજન કરાવો, વિષ્ણુ સહસ્ત્રનામ ના બદલે ચાહો તો વિષ્ણુ સતનામ સ્ત્રોતનો પણ પાઠ કરી શકો છો

Advertisement

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here