લંડનની લક્ઝુરિયસ લાઈફ છોડી પોરબંદરમાં આવ્યું દંપતી, પતિ કરે છે ખેતી, પત્ની ચુલા પર બનાવે છે રસોઈ જુવો અને સેર કરજો.

આ દંપતી છે ખૂબ ફેમસ યુ ટ્યૂબ પર પોતાના અપલોડ કરે છે વીડિયો ગામડા નું જીવન વિશે મૂકે છે વિવિધ માહિતી સામાન્ય રીતે ઉચ્ચ અભ્યાસ કરીને કે પછી પ્રોફેશનલ કોર્સ કરીને અનેક યુવાનો વિદેશમાં નોકરી કરવાની ઇચ્છા ધરાવતા હોય છે. અથવા તો વિદેશમાં સ્થાયી થવા માગતા હોય છે. પરંતુ પોરંબદરનું એક દંપતી વિદેશની સારી અને હાઈ-ફાઈ લાઈફ છોડીને પોતાના વતન પરત ફર્યું છે.

Advertisement

જ્યાં કુદરતી વાતાવરણની વચ્ચે ખેતીકામ કરે છે અને પોતાની યુ-ટ્યૂબ ચેનલ થકી ખેતીકામ અને પોતાના સમાજની જરૂરી માહિતી લોકોને આપી રહ્યું છે. અમે વાત કરી રહ્યાં છીએ પોરબંદરના બેરણ ગામના મહેર દંપતીની.લંડનમાં લાખોની નોકરીને લાત મારી ગુજરાતના ગામમાં રહેવા આવ્યું કપલ, એક સમયે ગામડાની સંસ્કૃતિથી અજાણ યુવતી આજે બની ગઈ પ્યોર ગુજરાતણ 2010માં ઇંગ્લેન્ડ ગયુ હતું દંપતીબેરણ ગામના રહેવાસી રામદે ખુંટીએ 2009માં ભારતીબેન સાથે લગ્ન કર્યા હતા.

અને 2010માં તેઓ ઇંગ્લેન્ડ ગયા હતા.ભારતીબેને પોરબંદરમાં 12 સાયન્સ પૂર્ણ કર્યા બાદ રાજકોટ ખાતે એરપોર્ટ મેનેજમેન્ટ એન્ડ એર હોસ્ટેસનો બે વર્ષનો કોર્સ કર્યો હતો. 12 ધોરણ ફેઇલ રામદે ખુંટી ઇંગ્લેન્ડમાં ઇન્ટરનેશનલ ટુરિઝમ મેનેજમેન્ટમાં જોડાયા જ્યારે તેમના પત્ની હીથ્રો એરપોર્ટમાં બ્રિટિશ એર હોસ્ટેસનો કોર્સ કરવા લાગ્યા હતા અને હાઈ-ફાઈ લાઈફ જીવી રહ્યાં હતા જુવો તસ્વીર.

 

માતા-પિતાની સારવાર માટે લાખોની નોકરી છોડી વતન રામદેભાઈએ જણાવ્યું કે પિતાની ઉંમર થઇ ગઇ હતી અને મારા સિવાય કોઇ ન હતું. માતા-પિતાની સારવાર માટે વિદેશની લાખોની નોકરી છોડીને તેઓ વતન બેરણ પાછા ફર્યા હતા. રામદે ખુંટી ખેતીકામના વ્યવસાયથી જાણીતા હતા પરંતુ તેમના પત્ની ભારતીબેન આ તમામ બાબતોથી અજાણ હતાં.

 

જોકે તેમને ખેતીકામ અને પશુપાલનના વ્યવસાય અંગે જાણવામાં અને શીખવામાં વાર ન લાગી. આજે ભારતીબેન દિવસમાં બે વખત છ ભેંસોને દોહવાનું કામ કરે છે. ખેતીકામમાં પતિને મદદ કરે છે અને નવરાશના સમયમાં ઘોડેસવારીનો શોખ પણ પૂરો કરે છે.શોખ માટે શરૂ કરેલી યુ-ટ્યૂબ ચેનલે ભારતીબેનને પ્રસિદ્ધિ અપાવી વતન પરત ફર્યા બાદ ભારતીબેને યુ-ટ્યૂબમાં પોતાની એક ચેનલ શરૂ કરી લાઈવ વિલેજ વિથ ઓમ એન્ડ ફેમીલી.

જેમાં તેઓ ગામડાની રૂટિન લાઈફ અંગેના વીડિયો બનાવીને શેર કરવા લાગ્યા, પોતાની રૂટિન લાઈફના, ખેતીકામ કરતા, ભેંસને દોહતા હોય તેવા, ઘાસચારો કઇ રીતે નાંખવો તેવા વીડિયો અપલોડ કરતા ગયા. આ વીડિયો થકી તેઓ ખેતીકામ અને પશુપાલન કેવી રીતે કરવું તેની માહિતી આપવા લાગ્યા.

આ ઉપરાંત તેઓ મહેર સમાજની સંસ્કૃતિની ઝલક, પહેરવેશ, સંસ્કૃતિ અનુસાર લગ્નના રીતિરિવાજો, ગામડાંની પરંપરાઓ અને રૂઢિઓ, ગામડાંનું જીવન કેવું હોય છેતે અંગેના વીડિયો પણ ભારતીબેન અપલોડ કરી રહ્યાં છે. જેને ઘણા જ પસંદ કરવામાં આવી રહ્યાં છે.તેમની ચેનલને 94 હજાર જેટલા સબસ્ક્રાઈબર છે અને 14 લાખ કરતા વધારે વ્યૂઝ મળ્યા છે.વાહ ધન્ય છે તમને માહિતી ગમી હોય તો અચૂક સેર કરી વધુ લોકો સુધી પહોંચાડજો.

Advertisement