આ 6 પ્રકારના છોડને ઘરે રોપવાથી ઘરમાં ક્યારેય મુસીબત નહીં આવે, જાણો કયા છે આ 6 છોડ..

વૃક્ષો વાવવાનું ધાર્મિક અને વૈજ્ઞાનિક મહત્વ માનવામાં આવે છે. અને વૈજ્ઞાનિક દ્રષ્ટિકોણથી, આપણને છોડમાંથી ઓક્સિજન મળે છે, જે આપણું વાતાવરણ સારૂ અને શુદ્ધ રાખે છે. તે જ સમયે, ધાર્મિક દૃષ્ટિકોણ કહે છે કે ઝાડ અને છોડ ઘરની નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર કરે છે.

Advertisement

અને ઘરમાં સુખ અને સમૃદ્ધિ લાવે છે. તેથી તમારે આ 6 છોડને ઘરે લગાવવા જ જોઈએ. જેનાથી તમારા ઘરમાં પૈસાની તંગી ક્યારેય આવશે નહી.

તુલસી.

હિન્દુ ધર્મમાં દરેક ઘરમાં તુલસીના છોડને રોપવો ફરજિયાત માનવામાં આવે છે. અને જો તુલસીનો છોડ તમારા ઘરમાં છે, તો પછી તમારા મનમાં કોઈ નકારાત્મક વિચારો આવી શકતા નથી. તુલસીનો છોડ તમારી તમામ પ્રકારની નકારાત્મક ઊર્જાનો નાશ કરે છે. અને યમરાજ ક્યારેય તમારા ઘરે આવી શકશે નહીં. કોઈ પણ ખરાબ આત્મા તમારા ઘરમાં પ્રવેશી શકશે નહીં. તુલસી સાક્ષાત વૃંદા અને તુલસીના સ્વરૂપને નારાયણ પ્રિયા કહેવામાં આવ્યું છે. જે પણ ઘરમાં તુલસી વસવાટ કરે છે ત્યાં કોઈ દિવસ કોઈ પણ જાતની કમી રહેતી નથી.

મીઠો લીમડો કે કડી પત્તા.

આ છોડ સરળતાથી ક્યાંય ને ક્યાંક આપણને મળી આવે છે. તેને લગાવવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા રહે છે. અને તેને લગાવવાથી શનિ, રાહુ અને કેતુ ખુશ થાય છે.

આંમળાનો છોડ.

માતા લક્ષ્મી જાતે આમળાના છોડને વાવીને તમારા ઘરમાં કાયમ માટે રહે છે, કેમ કે આમળામાં ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ અને વિષ્ણુજી વસે છે. લક્ષ્મીજી હંમેશાં ભગવાન વિષ્ણુની સાથે તમારા ઘરે રહે છે. તમે તેને જમીન અથવા વાસણ પર લગાવી શકો છો. અને જો આ બંને શક્ય ન હોય તો, પછી તમે તેનો ફોટો ઘરે મૂકીને પણ આ ફાયદા મેળવી શકો છો.

હરસિંગાર અને પરિજાતનો છોડ.

પારિજાતનો ઉદ્ભવ સમુદ્રના મંથનથી થાય છે. અને 14 રત્નો સમુદ્ર મંથનમાંથી ઉદ્ભવ્યા છે. આ 14 રત્નોમાંથી 11 મી પારીજત છોડનું હતું. આ છોડની વિશેષતા એ છે કે તેને સ્પર્શ કરવાથી બધો થાક મટી જાય છે. આ છોડને દેવતાઓ દ્વારા સૌથી વધુ પ્રિય છે. તેથી, જેના ઘરે આ છોડ હશે, તે ઘર દેવતાઓ વસે છે. અને કદી ગરીબી નથી રહેતી. આખું વાતાવરણ તેના નાના સુગંધિત ફૂલોથી બદલાઇ જાય છે. અને જમીન સિવાય તમે તેને મોટા વાસણમાં પણ લગાવી શકો છો.

કેળનો છોડ સમૃદ્ધિ આપે છે.

માનવામાં આવે છે કે કેળના છોડમાં ભગવાન વિષ્ણુનો વાસ છે. અને ગુરુવારે તેની પૂજા કરવાથી ઘરે લક્ષ્મીજીનો વાસ થાય છે. કેળનો છોડ ઘરે ઘરે ઉત્તરપૂર્વમાં રાખવો જોઈએ. અને વિદ્યાર્થીઓએ આ છોડની છાયામાં બેસવું અને શક્ય તેટલું જલ્દી ટેક્સ્ટનું પાઠ કરવું તે માનવામાં આવે છે.

સમી પ્લાન્ટ. શમી પ્લાન્ટ એવી જગ્યામાં લગાવવો જોઈએ જે ઘરની બહાર નીકળતી વખતે જમણી બાજુ પડે. અને શમી ઝાડની પૂજા કરવાથી ઘરમાં શનિનો ક્રોધ ઓછો થાય છે. અને તમારા કામમાં આવતી અવરોધ દૂર થશે. શમીને ગણેશજીનું પ્રિય વૃક્ષ માનવામાં આવે છે. અને તેથી શમી વૃક્ષના પાંદડા પર ભગવાન ગણેશની પૂજા અર્ચના કરવામાં આવે છે.

Advertisement