આ છે ભારતની 5 સૌથી લક્ઝુરિયસ ટ્રેન,આમાં લવ કપલ મનાવી શકે છે રાજા-મહારાની વાળું હનીમૂન જાણો વિગતે..

એક સમયે ભારતને સુવર્ણ પક્ષી તરીકે ઓળખવામાં આવતું હતું. જેના પછી તેની બધી સંપત્તિ અંગ્રેજોએ લૂંટી લીધી હતી. અને આઝાદી પછી ભારત ઉભુ થયું અને આગળ વધવા લાગ્યુ. ત્યાર બાદ જૂના દિવસોમાં, રાજા મહારાજાઓનું જીવન હજુ પણ લોકોના આકર્ષણનું કેન્દ્ર છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે કોઈ દંપતી છો જે હનીમૂન પર રાજા અને રાણીની જેમ અનુભવવા માંગતા હોય તો યોગ્ય સ્થાન આવી ગયું છે.

Advertisement

આજે અમે તમને ભારતની તે લક્ઝરી ટ્રેનો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમની સજાવટ સુવિધાઓ અને સેવાઓ કોઈ પણ રાજા મહારાજાના મહેલોથી ઓછી નથી. પણ જો તમે તમારા કંટાળાજનક જીવનથી કંટાળી ગયા હોય, તો પછી આ ટ્રેનોમાં મુસાફરી કરવી એ જીવનનો સારો અનુભવ બની શકે છે.

1. મહારાજા એક્સપ્રેસ.આ ટ્રેનોને વિશ્વની સૌથી મોટી 5 લક્ઝરી ટ્રેનોનું બિરુદ પણ આપવામાં આવ્યું છે. તેમાં એક શાનદાર ઓરડો અને તેમજ બાર અને નોકરોની સેવા પણ આપવામાં આવી છે. આ ટ્રેનો ઓક્ટોબરથી એપ્રિલની વચ્ચેજ મુસાફરી કરે છે. જેમાં, તમને 5 જુદા જુદા રૂટનાં વિકલ્પો પણ મળશે જે નીચે મુજબ છે. પહેલો રૂટ. ભારતનો હેરિટેજ જેમાં શામેલ છે જેમાં, મુંબઈ, અજંતા, ઉદયપુર , બિકાનેર, જયપુર, રણથંભોર,આગ્રા, દિલ્હી. બીજો રૂટ. ભારતના રત્નો જેમાં સમાવે છે. દિલ્હી, આગ્રા, રણથંભોર, જયપુર, દિલ્હી.

ત્રીજો રૂટ.ભારતીય ચિત્રમાળા જેમાં શામેલ છે. દિલ્હી, જયપુર, રણથંભોર ફતેહપુર, સિકરી, આપર, ગ્વાલિયર, ઓરર્છા, ખજુરાહો, વારાણસી, લખનઉ, દિલ્હી. ચોથો રૂટ. ભારતનો ભવ્યતા જેમાં સમાવેશ થાય છ આગ્રા, રણથંભોર, જયપુર, બિકાનેર, જોધપુર, ઉદયપુર, બાલાસિનોર, મુંબઇ. પાંચમો રૂટ. ભારતીય ખજાનો જેમાં શામિલ છે. દિલ્લી, આગ્રા, રણથંભોર જયપુર, દિલ્લી. 1 વ્યક્તિ નું ભાડું લગભગ 2 થી 4 લાખ રૂપિયા છે.

2. રોયલ રાજસ્થાન ઓન વહીલ્સ.

આ લક્ઝરી ટ્રેનમાં તમને જોવા મળશે તાજમહેલ, સીટી પેલેસ, હવામહેલ, ખજુરાહો મંદિર, અને અન્ય વસ્તુઓ, ટ્રેન જોધપુર, ઉદયપુર, ચિતોરગઢ, સ્વાઇમાધોપુર, જયપુર, ખજુરાહો, વારાણસી અને આગ્રા જેવા રૂટમાં પણ મુસાફરી કરે છે. અને તેમાં સ્પા, રેસ્તરાં જેવી કેટલીક સુવિધાઓ પણ છે.
1 વ્યક્તિ નું ભાડું 4 લાખની આજુબાજુ છે.

3. દ ડેક્કન ઓડિસી.

ઓક્ટોબરથી એપ્રિલ ની વચ્ચે ચાલવાવાળી આ ટ્રેનના ડબ્બા પહેલાના રાજા મહારાજાના જમાના જેવાજ બનાવેલા છે. આ ટ્રેનને ફાઈવસ્ટાર રેટિંગ પણ મળેલી છે. તેમા સ્પા, રેસ્તરાં જેવી કેટલીક સુવિધાઓ પણ આપવામાં આવે છે. આના કુલ 6 રૂટ છે. જે આ પ્રકારે છે. પહેલો રૂટ મહારાષ્ટ્ર ભવ્યતા, મુંબઈ, નાસિક, એલોવેરાકેવ, અજંતાકેવ, કોલ્હાપુર, હોવા, રત્નગિરી, મુંબઈ.બીજો રૂટ. ઈંડિયનઓડિસી, દિલ્લી, સ્વાઇમધોપુર, આગરા, જયપુર, ઉદયપુર, વડોદરા, એલોરકેવ, મુંબઈ.

ત્રીજો રૂટ. ગુજરાતનો છુપાયેલો ખજાનો. મુંબઈ, વડોદરા, પાલીતાણા, સાસનગીર, સોમનાથ, કૂત્ચ, મોઢેરા, પટના, નાસિક, મુંબઈ ચોથો રૂટ ડેકકનના રત્ન મુંબઈ, વિજાપુર, એહોલેપતાદાકાલ, હમ્પી, હૈદરાબાદ, એલોરાકેવ, અજંતાએવ, મુંબઈ પાંચમો રૂટ. ભારતીય સર્જાને  મુંબઈ, વડોદરા, ઉદયપુર, જોધપુર, આગરા, સ્વાઇમાધોપુર, જયપુર, દિલ્લી.છઠ્ઠો રૂટ.મહારાષ્ટ્ર ની જંગલી પગડડી, મુંબઈ, ઔરગાબાદ, રામટેક, તાડૉબા, અજંતા, નાસિક, મુંબઈ 1 વ્યક્તિ નું ભાડું લગભગ2 3 લાખ જેટલું છે.

4. ગોલ્ડન રથ.

2013 માં, આ ટ્રેનને એશિયાની સૌથી લક્ઝરી ટ્રેનનું બિરુદ મળ્યું હતું તે ઓક્ટોબર થી માર્ચ સુધી ચાલે છે. અને તેની અવધિ 7 દિવસ અને 8 દિવસ છે. તેઓ મુખ્યત્વે બે રૂટો પર વધારે દોડે છે. પહેલો રૂટ. બેંગ્લોર, કબીની, મૈસુર, હસન, હમ્પી, બદામી, ગોવા, બેંગ્લોર. બીજો રૂટ.બેંગ્લોર, ચેન્નાઈ મહાબલિપુરમ, પોંડિચેરી, થાંજાવર, મદુરાઈ, તિરુવનંતપુરમ, એલેપ્પી, કોચી, બેંગ્લોર. વ્યક્તિનું ભાડું 3 લાખ અને ટેક્સ.

5. ફેરી ક્વીન એક્સપ્રેસ.જો તમે ઓછા પૈસામાં નાની લક્ઝરીની મુસાફરી કરવા માંગતા હોય તો તમારે 1855 માં બનેલી ભારતની સૌથી જૂની આ લક્ઝરી ટ્રેનમાં મુસાફરી કરવી જોઈએ. અને આ ટ્રેનો ફક્ત ઓક્ટોબરથી માર્ચ સુધીજ મુસાફરી કરે છે. અને આ મહિનાઓમાં પણ, તે બીજા અને ચોથા શનિવારે જ ચાલે છે. આમાં તમે ફક્ત બે સ્થળો અલવર અને સરીસ્કાની મુસાફરી થાય છે. આ ટ્રેનની મુસાફરી એક રાત અને બે દિવસની છે. જે અગાઉ બતાવવામાં આવેલી જર્નલ કરતાં નાના અને સસ્તા હોય છે. 1 વ્યક્તિ નું ભાડું 8,600 અને ટેક્સ અલગથી.

Advertisement