આ છે દેશના એવા પોલીસ અધિકારી,જેમને જોઈ ને અપરાધિઓ થથરી જાય,બોલીવૂડના હીરો પણ ફેલ છે આમાની આગળ..

આ છે દેશના એવા પોલીસ અધિકારી,જેમને જોઈને જ અપરાધીઓ થથરી જાય,બોલીવુડના હીરો પણ ફેલ છે આમની આગળ થોડાક દિવસો પેહલા મહારાષ્ટ્ર એટીએસ (એન્ટી ટેરિરિસ્ટ સ્ક્વોડ) ના પ્રમુખ હિમાંશુ રાય નું નિધન થયું, 55 વર્ષના હિમાંશુ રાય ઘણા સમયથી બ્લડ કેન્સર સામે લડી રહ્યા હતા, એમને ખુદ પોતાની સર્વિસ રિવોલ્વર થી ખુદને ગોળી મારી હતી, મુંબઈ પોલિશ એ સ્ટેટમેન્ટ આપી ને કહ્યું હતું કે તેમને કેન્સર ના લીધે આ દુનિયા છોડી દીધી હતી.

Advertisement

નોંધપાત્ર બાબત એ છે કે, રાઈ, જે એક કઠોર અધિકારી તરીકે ઓળખાય છે. તે દરેકને આશ્ચર્ય થયું. તેઓએ દાઉદ, આઈપીએલ ફિક્સિંગ અને સટ્ટાબાજીની સંપત્તિના જપ્ત કરવાના કેસની તપાસ કરી હતી, જેમાં ત્રાસવાદી પ્રવૃત્તિઓ સંબંધિત બાબતો પણ સામેલ છે. આજે અમે તમને તે જ પોલીસમેન વિશે કહી રહ્યા છીએ જેમને જોઈ ને જ અપરાધીઓ પેન્ટ પલાળી નાખે છે.

કિશોર ડાંગ, મહારાષ્ટ્ર, કિશોર, જાનાના ગરીબ પરિવારમાં જન્મેલા, પોલીસની નોકરી મેળવવા માટે ખુબજ મેહનત કરી, પોલીસ ની નોકરી મળી ત્યારે તેઓ સિંગલ બોડી કહી શકાય તેવા હતા, પણ તેમને જીદ કરી અને શખત મેહનત કરી ને આજે બોડી બિલ્ડર બન્યા, આજે તેમની પાસે મિસ્ટર મહારાષ્ટ્ર, મિસ્ટર મરાઠાવાળ, ઉપરાંત કેટલાય વિદેશી પુરસ્કાર પણ છે. મોતીલાલ દાયમાં ઇન્દોર મધ્યપ્રદેશ પોલીસ માં જોબ કરે છે તેમનાં મિત્રો પ્રેમથી તેમને આરનોલ્ડ પણ કહે છે. 2012માં તેમને પોલીસ માં જોબ મળી ત્યારે તેમને નકકી કરી કે હવે ધ્યાન શરીર ઉપર આપવું છે અને સખ્ત મેહનત ઉપરાંત હેવી ડાયટ લે છે જેમાં એમને મહિને 1 લાખથી વધુ ખર્ચો આવે છે.

નવીન કુમાર, હરિયાણા: એક મુલાકાતમાં, નવીને કહ્યું કે તેણે બોડી બિલ્ડિંગનું મગજ તેના મિત્ર રાકેશને જોઈને કર્યું છે.2013 માં એએસઆઈ નવી મિસ્ટર હરિયાણા રહ્યા છે. વિભાગીય અધિકારીઓએ તેમને કામના કલાકો સાથે જિમમાં નોકરી આપવા માટે મદદ કરી.તેજજેન્દ્ર સિંઘ, ઉત્તરાખંડ: દેહરાદૂનથી તેજેન્દ્રને બાળપણથી શરીર બનાવવાની ઉત્કટતા હતી. આ વિસ્તારમાં, તેઓ ‘બીસ્ટ’ તરીકે ઓળખાય છે. 2006 માં તે પોલીસમાં જોડાયો. બોડી બિલ્ડિંગમાં નેશનલ બિલ્ડિંગમાં સુવર્ણચંદ્રક જીત્યા પછી ફક્ત એક જ વર્ષમાં. તેણે 2009 માં મિસ્ટર હર્ક્યુલીસનું ટાઇટલ જીત્યું.

Advertisement