આ કારણો થી પુરુષ માં થાય છે યૌન રોગ ની સમસ્યા,જાણો એના ઉપાયો..

જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં 9 ગ્રહો માંથી શુક્રગ્રહ ને શારીરિક સુખ સંપત્તિ અને સુંદરતા અને જાતીય ક્ષમતાઓને કારણે ગ્રહો માનવામાં આવ્યાં છે. અને જ્યારે શુક્રની સ્થિતિ કુંડળીમાં અનુકૂળ નથી હોતી અથવા જો તે શુક્રની કુંડળીમાં કોઈ કારણોસર પીડિત હોય છે તો ત્યારે વ્યક્તિમાં જાતીય ક્ષમતાનો અભાવ હોય છે. અને રસ્તા દ્વારા બુધ જાતીય બાબતોને પણ અસર કરે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં જાતીય ક્ષમતાનો અભાવ અને તેનાથી દૂર થવા માટે કયા ઉપાય છે.

Advertisement

1. બ્લડ સુગર આ સ્થિતિમાં થાય છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર મુજબ જો કોઈની કુંડળીમાં મંગળની દ્રષ્ટિ નબળા શુક્ર પર હોય તો આ સ્થિતિ વ્યક્તિને બ્લડ સુગર અપાવી શકે છે. અને આ શરીરને નબળી બનાવી શકે છે અને જાતીય ઇચ્છામાં ઘટાડો પણ કરી શકે છે.

2. લગ્ન જીવનમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા.

લગ્ન જીવનમાં સુખ માટે જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં શુક્રની ભૂમિકા મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. અને જો શુક્ર નબળુ હોય અથવા કુંડળીના બારમા ચોથા અને સાતમા ઘરે બેઠા હોય તો વ્યક્તિને લગ્ન જીવનમાં મુશ્કેલી આવે છે. અને આવા લોકોમાં કોઈપણ કારણોસર જાતીય આનંદનો અભાવ હોય છે.

3. માનવ શરીર અને શુક્ર.

માનવામાં આવે છે કે શુક્રની અસર આંખો નાક રામરામ કાન ગળા શિશ્ન અને વીર્ય પર હોય છે. જો કુંડળીના પહેલા ઘરનો સ્વામી એટલે કે લગનેશ કુંડળીમાં સાતમા ઘરમાં બેઠો હોય અને ચોથા ઘરનો સ્વામી ગ્રહ તેના પર દેખાય છે તો લગ્ન જીવનમાં ખૂબ જ સારું રહે છે. અને તેમને શારિરીક સુખ પણ મળે છે.

4. જ્યોતિષ અને જાતીય રોગ.

વૃશ્ચિક રાશિની અસર વ્યક્તિના જનનાંગો પર પડે છે. અને જો કોઈ વ્યક્તિની કુંડળી વૃશ્ચિક રાશિના બીજા છઠ્ઠા કે આઠમા ઘરમાં હોય અને તેના પર અશુભ ગ્રહોનો પ્રભાવ હોય તો પણ આવી વ્યક્તિને જાતીય રોગો થવાની સંભાવના હોય છે.

5.જ્યોતિષ અને એઇડ્સ રોગ.

જો કોઈની કુંડળીમાં આઠમા ઘરમાં ઘરના સ્વામીની સાથે શુક્ર શનિ રાહુ અને મંગળ હોય તો આવી વ્યક્તિઓ એઇડ્સનું કારણ બને છે. અને આ પ્રકારના ગ્રહોની સ્થિતિમાં વ્યક્તિએ સંયમ રાખવો જોઈએ અને આરોગ્યની બાબતમાં વધુ સજાગ રહેવું જોઈએ. અને જ્યોતિષ શક્યતાઓ કહે છે કે જેને સફળતાપૂર્વક સાચવી રખાય છે.

6. સંતાન મેળવવા માટે બાધા અને જ્યોતિષ.

જો સાતમા ઘરનો સ્વામી વ્યક્તિની કુંડળીમાં શુક્ર હોય તો અને જો શનિ અને રાહુ ઘરમાં હોય તો આ બંને ગ્રહોની ખરાબ અસરને કારણે આવી વ્યક્તિમાં વીર્યનો અભાવ વધારે હોય છે અને જે સંતાન મેળવવા માટે અવરોધે છે.

7. આ રીતે કરવા જ્યોતિષીય ઉપાય છે.

શુક્રના અશુભ પ્રભાવોને કારણે જેમને જાતીય તકલીફ થાય છે અને તેઓએ શુક્રના મંત્રનો જાપ કરીને શુક્રને અનુકૂળ બનાવવાનો પ્રયાસ કરવો જોઈએ. કારણ કે શુક્રનો આ મંત્ર લાભકારક રહે છે.

8. આ રત્ન પણ ફાયદાકારક છે.

શુક્રની નબળી સ્થિતિને કારણે જાતીય તકલીફ અને નિ: સંતાન સાથે સંઘર્ષ કરી રહેલા વ્યક્તિએ ફિરોઝા રત્ન પહેરવું જોઈએ. અને તે પછી ફિરોઝા ઉપરાંત કોઈ હીરા જર્કોન્સ અને ઓનીક્સ પણ પહેરી શકે છે. પણ સૌથી અગત્યની વાત એ છે કે કોઈ પણ રત્ન પહેરતા પહેલા તમારે તમારી કુંડળી માટે એક સારા જ્યોતિષવિદ્યાને બતાવવી જોઈએ અને માર્ગદર્શિકા પ્રમાણે રત્ન પણ પહેરવો જ જોઇએ.

9. લગ્નથી પછી એક વર્ષ સુધી આ રત્ન ન પહેરશો.

ડાયમંડ એ શુક્રનો રત્ન છે અને જેની પ્રથા આજકાલ લગ્નમાં વધુ જોવા મળે છે. અને સગાઈમાં લોકોએ કન્યાને હીરાની વીંટી પહેરવાની શરૂઆત કરી દીધી છે. અને જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર આ યોગ્ય નથી. કારણ કે આ બાળકોની પ્રાપ્તિમાં અવરોધે છે.

Advertisement