આ લોકો માટે ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે વધારે મેંદો,ખાંડ,મીઠું..

શિયાળો આવી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, હૃદયના દર્દીઓએ તેમના સ્વાસ્થ્યનું વિશેષ ધ્યાન રાખવું જોઈએ. સામાન્ય રીતે ખોટી જીવનશૈલીને કારણે હૃદયરોગનું જોખમ વધે છે. બ્લડ પ્રેશરમાં વધારો, કોલેસ્ટ્રોલ વધવું, ઝડપી અથવા ધીમા ધબકારા એ હૃદયરોગના પ્રારંભિક સંકેતો છે. જો સાવચેતી તરત જ લેવામાં ન આવે તો ભવિષ્યમાં હૃદયરોગનો હુમલો, કાર્ડિયાક.

Advertisement

ધરપકડ, હૃદયની નિષ્ફળતા અને સ્ટ્રોક જેવી ગંભીર પરિસ્થિતિઓ આવી શકે છે. લખનઉ પીજીઆઈના કાર્ડિયોલોજી વિભાગના ડોકટર નવીન ગર્ગ કહે છે કે, ફક્ત પેક કરેલા ખોરાકનો સ્વાદ સ્વાદ અને ઓછો કરવા માટે મીઠું ઉમેરો. વધુ પડતા ખાંડના વપરાશને ટાળો, આ ધમનીઓને સંકોચાવવાનું જોખમ વધારે છે.

વધુ પડતી ખાંડ નુકસાનકારક છે હાર્ટ દર્દીઓએ ખાંડનું સેવન ઓછું કરવું જોઈએ. વ્હાઇટ સુગર નું વધારે સેવન હાર્ટ દર્દીઓ માટે જોખમી હોઈ શકે છે. ખાંડના વધુ પડતા સેવનને કારણે ધમનીઓ સંકોચવા લાગે છે અને તે અવરોધિત થઈ જાય છે, જેના કારણે હ્રદયના દર્દીઓ હાર્ટ એટેકનું જોખમ વધારે છે.

વધારે મીઠું હૃદયની નિષ્ફળતાનું જોખમ વધારે છે. વધારે પ્રમાણમાં મીઠાનું સેવન કરવું પણ જોખમી હોઈ શકે છે. વધુ પડતા મીઠાના સેવનથી બ્લડ પ્રેશર વધી શકે છે, જેના કારણે હાર્ટ ફેઇલ થવું અને હાર્ટ એટેક થવાનું જોખમ રહેલું છે. આ સિવાય મીઠાના વધુ પડતા સેવનથી શરીરમાં પાણીની રીટેન્શન વધે છે, જેના કારણે કિડની ફેઇલ થવાનું જોખમ પણ ખૂબ વધારે છે.

લોટ સાથે કોલેસ્ટરોલ વધે છે મૈદા  શુદ્ધ માળ  દરેકના સ્વાસ્થ્ય માટે જોખમી છે. પરંતુ જો તમે હૃદયના દર્દી છો, તો તે તમારા માટે વધુ હાનિકારક છે. સરસ લોટના સેવનથી શરીરમાં કોલેસ્ટરોલ વધે છે. કોલેસ્ટરોલ એ ચરબીનો એક પ્રકાર છે જે ધમનીઓના માર્ગમાં એકઠા થાય છે જે શરીરના અવયવોમાં લોહી વહન કરે છે, જેના કારણે ધમનીઓ બ્લોક થઈ જાય છે. ધમનીના અવરોધને કારણે, જ્યારે લોહી હૃદય સુધી પહોંચતું નથી, તે હાર્ટ એટેકનું કારણ બની શકે છે.

Advertisement