આ માણસને તે કામ માટે લાખો રૂપિયા મળે છે જે કામ તમે ટાઈમ પાસ કરવા માટે કરો છો….

ધીમે ધીમે જમાનો બદલાઇ રહ્યો છે અને તેની સાથે કારકિર્દીના અવકાશ પણ બદલાઇ રહ્યા છે પણ મોટાભાગના રહેનારાઓની ફરિયાદ એ છે કે તેઓ કામ કરી રહ્યા છે પણ તેઓ પોતાને ગમતું કામ કરી રહ્યા નથી તે બરાબર છે પણ એક એવી વ્યક્તિ છે.

Advertisement

જેને આ કામ કરવા માટે પૈસા આપવામાં આવે છે અને જે અમે તમારા માટે લેઝરની ક્ષણોમાં બૂમ પાડવા માટે કરીએ છીએ અને તેમની આવક લાખોમાં છે અને આગળ કોઈ પણ કામ કરવા માટે કોઈ સમય નક્કી કરેલો હોતો નથી કેમ શુ થયું છે ને બેસ્ટ જોબ.

25 વર્ષની ઉંમર જે મહિનામાં 1.82 લાખ રૂપિયા કમાય છે. અને ડીન ફોર્ડની ઉંમર 25 વર્ષની છે અને તે સ્કોટલેન્ડનો રહેવવાળો છે અને ડીનને વિડિઓ ગેમ્સ રમવાનું વધારે પસંદ છે.

અને તેણે આ ક્ષેત્રમાં કેરિયર બનાવ્યું છે જેમાં તે લોકોને’નલાઇન અને ‘ફોર્ટનાઇટ’ વિડિઓ ગેમ્સ રમવાની શીખ આપે છે અને તેના બદલામા તેને દર મહિને 1.82 લાખ રૂપિયા આપવામાં આવે છે અને તે કોઈ સંસ્થા સાથે સંકળાયેલ નથી પણ આ કામ ફ્રીલાન્સિંગ તરીકે કરે છે.

ગેમિંગની દુનિયામાં લોસ્ટિબિયનનું નામ છે.

રિપોર્ટ્સ ના જણાવ્યા મુજબ ગેમિંગની દુનિયામાં લોકો ડીન ફોર્ડને લોસ્ટિબિયન તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે તેમ છતાં તે વપરાશકર્તાઓને બધી પ્રકારની વિડિઓ ગેમ્સ રમવાનું શીખવે છે અને તેની આવકનો મોટો ભાગ ફોર્ટનાઇટ રમતના ચાહકો દ્વારા આવે છે અને ડીન કહે છે કે હું કહેવા માંગુ છું કે આ એક સ્વપ્નનું કામ છે અને હું મારી જાતે કામ કરું છું અને હું મારા માટે કામ કરું છું.

દરરોજ 6 કલાક રમે છે આ ગેમ.

ડીન સમજાવે છે કે તે દરરોજ લગભગ 6 કલાક વિડીયો ગેમ્સ રમે છે અને તે વપરાશકર્તાઓને પણ તેમની પાસેથી રમતો રમવાનું શીખે છે અને તેમાં 8 થી 50 વર્ષની ઉંમરના લોકોનો સમાવેશ થાય છે.

જો કે ડીન પણ સમજે છે કે ફોર્ટનાઇટ અત્યારે રમતનો ક્રેઝ છે અને તે પણ એક દિવસ આ ક્રેઝ સમાપ્ત થઈ જશે અને ડીન કહે છે હું આ કામ કરવા માટે તૈયાર છું. અને આજે ફોર્ટનાઇટ છે કાલે બીજી રમત હશે ત્યારબાદ હું લોકોને કેવી રીતે રમવું તે પણ જરૂર શીખવીશ.

Advertisement