આ 5 વસ્તુ માં સ્ત્રી હોય છે પુરુષોથી આગળ તમે પણ જરૂર જાણો

એક જમાનો હતો ત્યારે સ્ત્રી અને પુરષો ઘણો ભેદભાવ હતો. હાલમાં હવે ધીરે ધીરે બંને ને સરખો અધિકાર મળવા લાગ્યો છે. વિશ્વમાં કેટલી જગ્યાઓ સ્ત્રીઓને સશક્તિકરણ ને લઈને પગલાં ભરવામાં આવી રહ્યા છે. પરંતુ અત્યારે પણ આ દુનિયામાં કેટલા જુના વિચારવાળા લોકો છે. જો સ્ત્રીઓને પુરુષોથી નીચા માનવામાં આવે છે પણ તમારી જાણકારી માટે કંઈ છે .કે સ્ત્રીઓ પુરોષો ઓછી નહિ હોતી. પણ તમારી જાણકારી માટે કઈ છે કે સ્ત્રીઓ છે.

Advertisement

તે પુરુષોથી કમ નહીં પરંતુ અમુક વિષયમાં એવું થાય છે કે પુરુષ ઓછું અને સ્ત્રી સારું પ્રદર્શન કરે છે આ વાતને ધ્યાનમાં રાખે છે. આજ અમે તમને આવું કામ બતાવાનો છુ કે જેમાં સ્ત્રી હંમેશા આગળ હોય છે અમને પૂરો વિશ્વાસ હોય છે કે આ પોઈન્ટ વાંચીને પછી તમે પણ અમારી વાતોથી સહમત થશો.

વધારે સંભાળ.

સ્ત્રીઓ વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે પુરુષોની તુલનાથી વધારે કેયરીગ નેચર હોય છે એમનું દિલ વધારે નરમ હોય છે. એ ઘર વાળા અને બહાર વાળની ચિંતા કરતી હોય છે. જો કોઈ બીમાર થઈ જાય તો તે વધારે સંભાળ રાખે છે. એના સિવાય ખાવા પીવાથી લઈને બધી વસ્તીનું ધ્યાન રાખે છે.

વધારે પ્રેમ કરવું.

પોતાના બાળકો ને પ્રેમથી વાત હોય અથવા પોતાના પતિને દિલથી પ્રેમ કરવું. બધા ક્ષેત્રમાં એક મહિલા પુરુષના મુકાબલામાં આગળ જ હોય છે. એક માં નો પ્રેમ કેવો હોય છે. એ મારે બતાવાની કોઈ જરૂર જ નથી આ વાત દુનિયા જાણે છે. આ પ્રેમ સબંધમાં પણ સ્ત્રી વધારે સંવેદના અને દીવાની હોય છે.

વધારે કાર્યક્ષ્રમતા.

જયારે શક્તિ ની વાત આવે ત્યારે આપણે એવું બોલીએ છીએ કે પુરુષ સ્ત્રી કરતા વધારે સ્ટ્રોંગ હોય છે. જ્યારે સ્ટેમીના કાર્યક્ષમતા વાત આવે ત્યારે સ્ત્રીઓનો કોઈ મુકાબલો ના કરી શકે નહી એક પુરુષ 8 થી10 કલાક નોકરી પછી થાક મહેસુસ કરે છે પછી તેનાથી બીજું કઈ થતું જ નથી. ત્યાં એક મહિલા દિવસમાં 16 થી 18 કલાક કામ કરે છે. કામકાજ મહિલાઓની વાત કરું તો નોકરી ને સાથે સાથે છોકરાઓનું પણ ધ્યાન રાખે છે નક્કી છે કે એક સાથે બધું કામ પુરુષ નહિ કરી શકતા.

ભણવામાં આગળ.

જો તમે સ્કૂલ અને કોલેજ માં આવવા વાળી પરીક્ષા પરિણામો એક નજર ઘુમાવશો મેળવશો તો 60 થી 70 ટકા છોકરીઓ ટોપ આવતી હોય છે. છોકરીઓ ભણતરમાં બાબતે સીંસિયર હોય છે એમની મેમરી પાવર પણ છોકરાઓ કરતા વધારે તેજ હોય છે પુરુષ પોતાની સાલગીરહ ભૂલ શકે છે.પણ એક સ્ત્રી તે કોઈ દિવસ નથી ભુલતી.

વધારે પ્રોટેકવીટ.

એક સ્ત્રી પોતાના નજીકના લોકો માટે થોડી વધારે પ્રોટેકવીટ હોય છે. તે તમારી સુરક્ષા અને મન સન્માન માટે પુરી દુનિયાથી લડવાની તાકાત રાખે છે. તેમ પણ જોયું હશે કે જયારે કોઈ એના બાળકને પરેશાન કરે છે તો કેવી રીતે શેરની બનીને સામે વાળ ને ફટકારી દે છે. સાથે વાતચિત વાળી લડાઈ ઝઘડામાં પણ સ્ત્રીઓને કોઈ મુકાબલો પણ નહિ હતો

Advertisement