આ રીત નો ઉપયોગ કરી ને તમે કોઈ નું પણ દિલ જીતી શકો છો.

1. પસંદ. જ્યારે તમારા કુટુંબના સભ્યો, ઓફીસના સાથીઓ, આજુબાજુના લોકો અને તમારા જેવા શાળાના મિત્રો તમને મહત્વ આપે છે.

Advertisement

ત્યારે કેટલી સરસ અનુભૂતિ થાય છે અને જો કોઈ તમને ગમતું હોય તો તે એટલું પણ સહેલું નથી.

2. દિલ જીતવા.

કેટલીકવાર એવું પણ બને છે કે આપણે કેટલાક કામો સારી રીતે કરતા હોઈએ છીએ પણ કોઈની સાથે કેટલી સારી રીતે વર્તન કરીએ છીએ તો પછીનો વ્યક્તિ આપણને ન તો મહત્વ આપે છે અને આપણને તે પસંદ પણ કરતા નથી તો કોઈનું દિલ જીતવા માટે આપણે શું કરવું જોઈએ તો ચાલો જવાબ જાણીએ.

3. તેમના પર ધ્યાન આપો.

જ્યારે તમે કોઈને મળો છો તો ત્યારે તે સાંભળવું પૂરતું નથી માટે તમારે તેમની લાગણી પર પણ ધ્યાન આપવું તે પણ એટલું જ મહત્વનું ગણાય છે અને જો કોઈ તમારી સામે ઉભું છે અથવા કોઈ તમને મળવા આવ્યું છે અને તમારું ધ્યાન ફક્ત ટીવી અથવા મોબાઈલ પર જ છે તો તમે પોતેજ વિચારો કોઈ તમને કેવી રીતે પસંદ કરશે.

4. સકારાત્મકતા ફેલાવો.

તમારો નમ્ર સ્વભાવ અને શાંત વ્યક્તિત્વ અને સહનશીલ વર્તન સામેના માણસ માટે ઘણું અર્થપૂર્ણ માનવામાં આવે છે પણ જો તમે કોઈની સાથે વાત કરતી વખતે પોતાને નિયંત્રિત કરો છો તો પછી આ વાત તે વ્યક્તિને ખૂબ પ્રભાવિત કરે છે.

5. સકારાત્મક વલણ.

જો સફળ વ્યક્તિને ભીડથી અલગ બનાવવાની બાબત તેનું વર્તન હોય છે અને તે લોકોનું વલણ સકારાત્મક હોય છે પણ તેઓ તેમની છાપ છોડવામાં વધુ સક્ષમ હોય છે અને લોકો તેમને મળવાનું વધારે પસંદ કરે છે અને તેઓ તેમની સાથે ફરવાનું પણ વધારે પસંદ કરે છે પણ જ્યારે તેઓ પોતે નકારાત્મકતાથી ભરેલા હોય તો કોઈ પણ તમારી સાથે વાત કરવા માંગશે નહીં.

6. તેમના વિચારોનો આદર કરો.

દરેક વ્યક્તિ એવું વિચારે છે કે તેમની વાતો કોઈ સાંભળે અને તેમના વિચારો સમજી શકે અને જ્યારે તમે તમારી સામેની વ્યક્તિના વિચારને સમજો છો અને તેમને માન આપો છો તો તે ચોક્કસપણે તમને પસંદ કરતો હોય છે.

7. બધાને મહત્વ આપો.

કેટલીકવાર આપણે આપણી જાતને જાણી શકતા નથી કે આપણે ખરેખર મહત્વના છીએ અને જે વ્યક્તિ આપણને આપના મહત્વનો અહેસાસ કરાવે છે તે ખરેખર આપણું ફેવરિટ થઈ જાય છે અને તમે પણ કોઈનું દિલ જીતવા માંગતા હોય તો તેને આ વાતનો અહેસાસ કરાવો કે તે ખરેખર ખુબજ મહત્વપૂર્ણ છે.

8. વખાણ કરવા.

આ દુનિયામાં એવો કયો વ્યક્તિ છે કે જેણે પોતાના વખાણ સાંભળવા સારા નથી લાગતા તો તમારે પણ આ કરવું પડશે જે વ્યક્તિ જે કામમાં સારી હોય ટી તેમની ગુણવત્તાના વખાણ કરવા.

Advertisement