આ જાનવર હોય છે શુભ અને અશુભ,એક વાર જોવા માં આવે તો દિવસ બની જશે.

ભલે આપણે આજે 21 મી સદીમાં છીએ, પણ હજી આપણી આસપાસ ઘણા લોકો છે જે શુભ અને અશુભમાં વિશ્વાસ કરે છે. આપણી આસપાસ બનેલી દરેક ઘટના આપણને અમુક પ્રકારનો સંકેત આપે છે, જેને સમજવા પર, આપણે એ વાત નો ખ્યાલ આવે છે કે આ ઘટના શુભ સંકેત આપી રહી છે અથવા તો કોઈ પ્રકારનો અશુભ સંકેત આપી રહી છે, આપણે બધા જાણીએ છીએ કે ભગવાને આપણને બનાવ્યા છે તો પણ ઘણા લોકો એવું માને છે કે કેટલાક પક્ષીઓ, પ્રાણીઓ અને કેટલીક વસ્તુઓ શુભ અને અશુભ હોય છે,આજે આપણે આ લેખમાં એવા જ શુભ અને અશુભ પ્રાણીઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

Advertisement

હાથી.

હાથીને આપણા ગણેશ ભગવાનનો અવતાર માનવામાં આવે છે,અને આપણે એનાથી જ અંદાજ લગાવી શકીએ છીએ કે હાથી આપણા માટે કેટલા શુભ છે.તમને જણાવી દઈએ કે કોઈ મહત્વપૂર્ણ કાર્ય માટે તમે ઘર થી બહાર નીકળો છો,અને તમને રસ્તા માં કોઈ હાથી જોવા માં મળે છે તો સમજવાનું કે એ કાર્ય માં તમને સફળ થવા માં કોઇ રોકી નહીં શકે,ભગવાન ગણેશ તરીકે ગણાતા હાથીઓ હંમેશાં આપણા માટે શુભ ચિહ્નો રાખે છે.

બિલાડી.

આપણે નાનપણથી જ જુદા જુદા લોકો પાસે થી સાંભળ્યું છે કે બિલાડીઓ ભૂત છે ,પરંતુ તમે કોઈ વાર બિલાડીઓ ના ઝગડા વિસે સાંભળ્યું છે.તમને જણાવી દઈએ કે જે ઘર માં હંમેશા બિલાડીઓ લડે છે એ ઘર માં મોટી મુશ્કેલીઓ આવવાની સંભવના છે,કહેવાય છે કે ઘર માં બિલાડીઓ જગડે છે એ ઘર માં હંમેશા ઝગડા થતા રહે છે.

ગાય.

ગાય વિશેની સારી બાબતો આપણા શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવી છે. શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જે ઘર ના દ્વાર પર ગાય જઇ ને રંભાય એ ઘર માં સુખ નું આગમન જલ્દી થાય છે. ગાયને બધા પ્રાણીઓમાં ખૂબ જ સુધારણા માનવામાં આવે છે તેમજ ગાય ના દૂધ થી લઈ ને ગાય ના ગોબર નો ઉપયોગ પણ આપના આસ પાસ ની ઘણી પૂજા માં કરવામાં આવે છે.

કૂતરું.

શાસ્ત્રો નું માનો તો જે ઘર ની સામે કૂતરું રડે છે એ ઘર માં ખૂબ મોટી સમસ્યા આવવાની શક્યતા છે,કૂતરું માણસો નું ખાસ મિત્ર માનવામાં આવે છે,પણ શાસ્ત્રો ના અનુસાર કુતરા નું રડવું અશુભ માનવામાં આવે છે.

ગાય ની વાછડી.

શાસ્ત્રો ના અનુસાર તો ગાય આપણા માટે તો હંમેશા શુભ સંકેત આપે છે,પણ વાત કરીએ ગાય ના વાછડી ની તો શાસ્ત્રો માં જણાવ્યું છે કે જ્યારે દૂધ દો થી વખતે ગાય નું વાછડું બેસી જાય છે અથવા ઉંચા અવાજ માં બોલે છે તો એને અશુભ માનવામાં આવે છે.

કબૂતર.

એવું માનવામાં આવે છે કે કબૂતર મનુષ્ય માટે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. તમને જણાવી દઇએ કે જે ઘરમાં કબૂતર રહે છે,તે ઘરમાં શાંતિ ખૂબ જ હોય ​​છે. કબૂતરના રહેઠાણથી વાતાવરણમાં પણ સુધારો થાય છે.

ઘુવડ.

ઘુવડ જે એક પક્ષી છે જે ફક્ત રાત્રે જ જાગે છે આપણે બધાએ નાનપણથી જ સાંભળ્યું છે કે ઘુવડમાં વિવિધ પ્રકારની દૈવી શક્તિ હોય છે. જો શાસ્ત્રનું માનીએ તો, ઘુવડ જે ઘરની ડાબી બાજુ બેસે છે અને તે ઘરમાં શાંતિ ઓછી થઈ જાય કરે છે.

ભેંસ.

જો કોઈ કાળી ભેંસ અથવા આપણી આસપાસ રહેતો કાળો રંગનો કૂતરો મરી જાય તો સમજી લો કે આ શનિદેવનો ક્રોધ છે.શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શનિદેવના ક્રોધને કારણે ભવિષ્યમાં કંઈક ખરાબ થઈ શકે છે.

ભૂંડ.

આપણે સૌને ભૂંડ થી ઘીન આવે છે જેનું ખાસ કારણ છે કે ભૂંડ હંમેશા ગંદગી માં રહે છે.જેમ કે કીચડ,પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે શાસ્ત્રો ના અનુસાર ગંદી જગ્યા પર રહેનારા આ ભૂંડ ખૂબ શુભ માનવામાં આવે છે,જો તમે કોઈ કામ થી બહાર જઈ રહ્યાં છો અને તમારા રસ્તામાં ગંદી જગ્યા પર ભૂંડ જોવા માં આવે તો સમજવાનું કે એ તમારા માટે શુભ છે.

ઉંદર.

ભાગ્યે જ કોઈ ઘર એવું હશે જ્યાં ઉંદરો ન હોય.મોટેભાગે આપણે ઘરમાં ઉંદર જોતા હોઈએ છીએ. એવું માનવામાં આવે છે કે ઘરમાં ઉંદરની હાજરી આપણી આજુબાજુના રોગોને વધારે છે સાથે સાથે આપણી બુદ્ધિ ઓછી કરે છે.

ગધેડો.

Processed by: Helicon Filter;

આપણને ઘોડાઓ તો ખૂબ ગમે છે,પરંતુ જો આપણે ક્યાંક ગધેડો જોયે તો આપણે તેનો દ્વેષ કરવાનું શરૂ કરીએ છીએ. પરંતુ ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અમારા શકુન શાસ્ત્રો અનુસાર જો તમે કોઈ કામથી બહાર જતા હોવ અને તમને રસ્તામાં એક ગધેડો દેખાય, તો તે તમારા માટે ખૂબ જ શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે.

કાળી કીડી.

આપણે ઘણી વાર કાળી કીડી જોઇ હોય છે પરંતુ આપણે એમના બતાવેલા સંકેતો પર ક્યારેય ધ્યાન આપતા નથી. શાસ્ત્રો અનુસાર કાળી કીડીઓ આપણને એક સાથે બંને શુભ અને અશુભ સંકેતો પણ આપે છે.જ્યારે પણ કીડીઓ ઘરમાં એક સાથે કતારમાં ચાલે છે ત્યારે ગૌરવમાં ઘણો વધારો થાય છે, પરંતુ તે જ સમયે ઘરમાં ઘણું લડવાની શક્યતા પણ વધી જાય છે.

પાળેલી માછલીઓ.

ઘણી વાર આપણે આપણા જ ઘરોમાં માછલીઓનો પાળવા નો ખૂબ શોખ રાખીએ છીએ.પરંતુ આપણે બધા ક્યારેય ઉછરેલી માછલીઓને આપેલા સંકેતો ને સમજી શકતા નથી. શાસ્ત્રો અનુસાર જો કોઈ કાળી માછલી માછલીઓમાં મરી જાય છે, તો સમજો કે તમારી પર કોઇ મોટી આફત આવી ગઈ છે.

ગરોળી.

આપના શાસ્ત્રો માં છીપકલી ના અલગ અલગ રીતે પડવા પર થનારા શુભ સંકેતો નું વર્ણન કરવામાં આવ્યું છે. જો ગરોળી તમારા કપાળ પર પડે છે, તો તમને તેમાંથી પૈસા મળશે અને જો ગરોળી ડાબા કાન પર પડે છે,તો વય વધશે.જમણા કાન પર ગરોળીનો પતન ઝવેરાતની વૃદ્ધિ તરફ દોરી જાય છે.

છછૂંદર.

તમને જણાવી દઈએ કે એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જે ઘર માં હંમેશા આવે છે એ ઘર માં ધન આવવાની શક્યતા વધી જાય છે આ ખાલી માનવામાં જ નથી આવતું પણ આ વાત ની પુષ્ટિ શાસ્ત્રો માં પણ કરવામાં આવે છે.

Advertisement