આ 5 ઉપાયો કરવાથી આપોઆપ વધી જશે તમારો સેક્સ પાવર જાણો..

1. સેક્સ ઇચ્છા કેવી રીતે વધારવી

Advertisement

આવું જરૂરી નથી કે તમે બધા સમયે સેક્સના મૂડમાં રહો અને કેટલીક વાર તો સેક્સ ડ્રાઇવમાં ઘટાડો થવો તે સામાન્ય લાગે છે પણ બાળકના જન્મ પછી આ હોર્મોનલ અસંતુલન અને સેક્સ સંબંધી કોઈપણ બીમારી અને કામવાસનામાં ઘટાડો થવાનાં ઘણાં કારણો હોઈ શકે છે પણ આવી સ્થિતિમાં ઘણા લોકો તેમની ખોવાયેલી સેક્સ ડ્રાઇવને ફરીથી મેળવવા માટે વિવિધ પ્રયોગો અને પૂરવણીઓનો ઉપયોગ કરવાનું ચાલુ કરે છે અને જે પછીથી આડઅસરો પણ દર્શાવે છે અને આ રીતે અમે તમારી ખોવાયેલી કામવાસનાને પાછી મેળવવાનો કુદરતી અને સલામત રસ્તો જણાવી રહ્યાં છીએ.

2. એક્સસાઇઝ કરવી

તમને ભલે આ વાત વિચિત્ર લાગે પણ વજ્ઞાનિકરૂપે તે સાબિત કરવામાં આવ્યું છે કે કસરત કરવાથી તમારી કામવાસના પણ સુધરે છે અને તમારે સમજવું પડશે કે કસરત કરવી એ ફક્ત ચાલવા કરતા વધારે નથી પણ તે જરૂરી નથી કે જો તમારો મિત્ર જીમમાં જાય તો તમારે પણ તે જ કરવું જોઈએ અને જો તમે ઇચ્છો છો તો સવારે અથવા સાંજે તમે રનિંગ કરી શકો છો અને કેલગ એક્સરસાઇઝ જેવી પેલ્વિક એક્સરસાઇઝ કરવાનું પણ ધ્યાન રાખવુ જોઈએ અને આ તમને જાતીય જીવનમાં પણ ફરક પાડશે.

3. તણાવને તમારાથી દૂર રાખો

તમે કદાચ આ વાતને મહેસુસ નહીં કરી શકતા હોય પણ દરરોજ તમારો નાનો નાનો તણાવ પણ તમારી સેક્સ કરવાની ક્ષમતાને ધીરે ધીરે ઘટાડે છે અને જ્યારે પણ તમે તણાવમાં હોવ છો ત્યારે તમારું શરીર આખો સમય ફાઇટ મોડમાં રહે છે અને જેના કારણે તમારું હૃદય, દિમાગ અને શરીર વધારે દબાણ મહેસુસ કરે છે અને તાણમાં આપણા શરીરમાં કોર્ટિસોલ હોર્મોન મુક્ત થવાનું ચાલુ થાય છે અને જે ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરમાં ઘટાડવાનું કારણ બને છે.

4. પોતાનો પ્રેમ વધારો

જો તમને જાતીય ઇચ્છાની ઘટડો મહેસુસ થઈ રહ્યો હોય તો પછી આ કરવાનો સૌથી સહેલો રસ્તો તમારી જાતને પ્રેમ બતાવવો એટલે કે માસ્ટરબેશન કરવું અને જ્યારે તમે તમારી જાતને જાણો છો કે તમે કેવી ઉત્તેજના મહેસુસ કરો છો તો પછી તમે તમારા જીવનસાથી સાથે આવું કરવા માગશો અને તે જ સમયે જીવનસાથી સાથે વાત કરો કે તમે બંનેને સેક્સ કરવાથી શું રોકી રહ્યું છે અને આ વાત કરીને તેની સમસ્યાઓ દૂર કરવી જોઈએ.

5. ખાવામાં ધ્યાન રાખવું

જો તમારી ખોટી આદતોને કારણે તમારું આરોગ્ય બગડે છે તો તેની સીધી અસર તમારા જાતીય જીવન પર પડે છે અને તેથી તમારા રોજિંદા આહારમાં ફળો અને શાકભાજી તેમજ સેક્સમાં ઉત્તેજિત વધારવા જેવી વસ્તુઓ જેવી કે અંજીર, એવોકાડોઝ, કેળા, ચોકલેટ અને લસણનો પણ સમાવેશ કરવો જોઈએ.

6. સેક્સ મસાજ

સેક્સમાં ઉત્તેજના વધારવી હોઈ તો મસાજ ટેકનીક તમને જાતીય ઉત્તેજના વધારવામાં મદદ કરી શકે છે અને ખાસ કરીને જો કોઈ જાતનાં તણાવ અસ્વસ્થતા અથવા ગુસ્સાના કારણે તમારું જાતીય જીવન પ્રભાવિત થઈ રહ્યું હોય તો જીવનસાથીને તેના હાથથી મસાજ આપવા કરતા બીજું શું સારું હોઈ શકે અને પ્રથમ ઓરડાની લાઇટને બંધ કરવી જોઈએ અને સુથિંગ મ્યુઝિક વગાડવું અને ત્યારબાદ મદહોશ હોય તેવા આવશ્યક તેલનો ઉપયોગ કરીને પાછા મસાજ ચાલુ કરવો જોઈએ અને ત્વચાથી ત્વચા સંપર્ક તમારા ઓક્સીટોસિનના સ્તરને પણ સુધારશે અને જે તમને વધુ હળવાશ મહેસુસ કરશે અને તમારા સાથી સાથેની નજદીકતામાં વધારો કરશે.

Advertisement