આજે આ મંત્ર થી કરો માં દુર્ગાનું કાલરાત્રી રુપ નું પૂજન,જીવનમાં આવશે ખુશીઓ..

આજે શારદિય નવરાત્રીનો સાતમો દિવસ છે, અને આ દિવસે કાલરાત્રી માતાની પુંજા કરવામાં આવે છે. કાલરાત્રી દેવી શનિગ્રહની સ્વામી છે. મા કાલરાત્રીનું આ સ્વરૂપ વૃદ્ધ સ્ત્રી અને પુરુષના રૂપથી પ્રેરિત પણ છે, જે પૌત્રનો આનંદ લેતી વખતે કાળ સામે લડતી હોય છે. અને હિન્દુ શાસ્ત્રોના અનુસાર, માતા દુર્ગાનું આ કાલરાત્રિ સ્વરૂપ અત્યંત ભયંકર છે. અને માતાનું આ સ્વરૂપ ફક્ત પાપીઓનો નાશ કરવા માટે જ છે.

Advertisement

માતાજી ભક્તોની બધી જ મનોકામના પુરી કરે છે. આજથી દેશના ખૂણે ખૂણે દુર્ગાપુંજાની ધૂમ મચાવેલી જોવા મળે છે. ઘણી જગ્યાએ મા દુર્ગાની સ્થાપના નવરાત્રીના પહેલા દિવસથી કરવામાં આવે છે. જ્યારે ઘણી જગ્યાએ મા દુર્ગાની મૂર્તિની સ્થાપના પંચમાં કે છઠ્ઠા દિવસે કરવામાં આવે છે. સમગ્ર દેશમાં માતાની આરાધના કરવામાં આવે છે. અને માતા દુર્ગા તેના તમામ ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂરી કરે છે. અને જે સાચા મનથી અને દિલથી માતા દુર્ગાની પુંજા કરે છે, તેને જીવનમાં કોઈ પણ વસ્તુની કમી રહેતી નથી.

એકબીજા સામે આંખો મિલાવવી. માતાના આ સ્વરૂપને શુભકાર્ય પણ કહેવામાં આવે છે.અને એવું માનવામાં આવે છે કે જે સપ્તમીના દિવસે મા કાલરાત્રીની પૂજા કરે છે તે બધી સિધ્ધિઓને પ્રાપ્ત કરી લે છે. જો તમે પૌરાણિક માન્યતાઓનું પાલન કરવાથી, તો કાલરાત્રી એ મહામાયા અને ભગવાન વિષ્ણુની યોગનિંદ્રા છે. દેવી કાલરાત્રી વિશે એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે તેઓએ પુથ્વીને એક બીજા સાથે જોડી રાખ્યા છે. અને કાલરાત્રી એટલે કાલની રાત એટલે કે મૃત્યુનો અંત અથવા કાલનો અંત થાય છે.

શાસ્ત્રોમાં, દેવીના આ સ્વરૂપનું વર્ણન કાજલના રંગ જેટલું ઘાટું લેવામાં આવ્યું છે. અને માતા ત્રિનેત્રી છે અને તેમના શરીરમાંથી વીજળીના કિરણો પણ નીકળતા જોવા મળે છે. ગળાની ઇલેક્ટ્રિક માળા અને પવનમાં વાળ વાળતા કોઈ પાપીના મગજમાં ભય પેદા થાય છે અને માતા ગધેડા પર બેસીને સવાર થાય છે. અને ભક્તોને તેના જમણા હાથથી આશીર્વાદ પણ આપે છે, અને અભય નીચલા જમણા હાથને આશીર્વાદ આપે છે. ડાબા હાથમાં તલવાર પકડેલી છે.

કાલરાત્રીની પુંજા કરવાથી જીવનમાં ધનનો લાભ મળે છે. કાલપુરુષ સિદ્ધાંતના મુજબ વ્યક્તિની કુંડલીમાં શનિગ્રહ નો સબંધ દશમ અને અગિયારના ભાવથી થાય છે. દેવીની ખેતી કર્મ, વ્યવસાય, પિતા, આવક, નફો, નોકરી વગેરેથી સંબંધિત હોય છે. વાસ્તુ પુરુસ સિધ્ધાંતના અનુસાર દેવીની દિશા પશ્ચિમ છે. આ સ્થાન બેડરૂમ અને સ્ટોરનું માનવામાં આવે છે. જે વ્યક્તિ દેવીની પુંજા કરે છે તેના ગ્રહોની બધા પણ દૂર થાય છે. અને વ્યક્તિનું કાર્યક્ષેત્ર મજબૂત થાય છે અને આળસ પણ દૂર થાય છે. અને લાભ તરફ લઈ જાય છે. જે લોકો બાંધકામ, યાંત્રિક, ઇજનેરી, હાર્ડવેર અને પશુપાલન સાથે સબંધિત હોય છે.તેમના માટે દેવીની ખેતી ફાયદાકારક માનવામા આવે છે.

Advertisement