બરછટ અને કર્લી વાળ ને કહો બાઈ બાઈ,ફક્ત આ એક જ ઉપાય ની મદદ થી મેળવો સુંદર અને સાઇની વાળ.

મોરશ ના દર્દીઓ માટે એવકાડો એક સારું અને ફાયદાકારક ફળ છે, તેના વિશે તમે સાંભળ્યું જરૂર હશે અને વાંચ્યું પણ હશે પણ શું તમે તેના વિશે કઈ ખબર છે કે, જેમ કે એવોકાડો સુગરને નિયંત્રણમાં લાવે છે , તેવી જ રીતે વાળ ની સંબંધિત બધી મુશ્કેલીઓ ને પણ દૂર કરે છે એવોકાડો વાળ માં લગાવવાથી વાળ વધુ સુંદર લાગે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે વાળ પર એવોકાડો નો ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકાય અને તે વાળ માટે શા કારણે આટલું અસરકારક છે.

Advertisement

એવાકાડો વિશે મજેદાર વાતો જે સાંભળીને તમને આશ્ચર્ય થશે, અને એવાકાડો મેક્સિકો માં ઉગાડવામાં આવતું ફળ છે. પણ તેની ખૂબીઓ ના કારણે, તે ધીરે ધીરે વિશ્વભર માં લોકપ્રિય થઈ ગઈ છે. તેમાં ઘણા પોષક તત્વો અને ખનિજો શામેલ છે, જે ત્વચા અને સ્ટોમોક્સ બંને માટે ખૂબ જ બહુ જરૂરી છે. અવકાડોમાં ઓમેગા 3 ફેટી એસિડ્સ, વિટામિન એ, બી, કે, ઇ અને અન્ય એન્ટી -ક્સિડેન્ટ્સ હોય છે. ખાસ વાત એ છે કે એવકાડોમાં ન તો સોડિયમ હોય છે, ન તો ખાંડ અને કોલેસ્ટરોલ. ફક્ત આ સુગર ના દર્દીઓના માટે જ છે.

વાળ માટે એવકાડો કેમ ફાયદાકારક છે.

એવોકાડોમાં ઘણા બધા એમિનો એસિડ હોય છે જે વાળનું રક્ષણ કરે છે અને ભેજ ને છૂટવા દેતા નથી. એવોકાડો વાળના વિકાસ માં કરવામાં મદદ કરે છે અને તેમને મજબૂત બનાવે છે. તેમાં રહેલા વિટામિન એ, બી 6, ડી અને ઇ અને કોપર આયર્ન ની ખોપરી ઉપરની ચામડીને સ્વસ્થ રાખે છે, જે વાળના વિકાસ કરવામાં માં મદદરુપ થાય છે. એવોકાડો ફક્ત વાળને જ મજબુત નથી બનાવતો પણ વાળ ને ખરવાથી પણ રોકે છે, તે વાળમાં હાજર ફ્રી રેડિકલ્સને કાળવામાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત, તે બંધ વાળ ખોલે છે, જે ​​જેના કારણે નવા વાળ નો વિકાસ થાય છે,

એવોકાડો માસ્ક બનાવવા માટે જરૂરી વસ્તુઓ.

એક એવોકાડો, એક ચમચી નાળિયેર તેલ, એક ચમચી મધ, એક ચમચી એલોવેરા જેલ અથવા પાન, અડધુ લીંબુ. કેવી રીતે એવોકાડો વાળનો માસ્ક બનાવવા વાળની ​​વૃદ્ધિ અને શક્તિ માટે, એલોવેરા સાથે એવોકાડો માસ્ક લગાવો. આ માટે, એક એવોકાડો લો અને તેને છોલી કાઢો અને તેને ટુકડા કરો.

હવે એલોવેરાનું એક પાન લઈને તેને છાલ કરી ને તેમાં જેલ કાઢો હવે આ બંને નું મિશ્રણ કરી મિક્સર માં પિસો ત્યારબાદ તેમાં એક લીંબુ, એક ચમચી મધ અને નાળિયેર તેલ સારી રીતે મિશ્રણ કરો અને તેને વાળમાં લગાવો. પછી 1 કલાક પછી તમારા વાળ શેમ્પૂ નાખો અને ત્યારબાદ ફક્ત 2-3 વાર ઉપયોગ કર્યા પછી, તમે તમારા વાળ માં જાતે ફરક અનુભવી કરી શકશો.

Advertisement