બે અઠવાડીયા સુધી ડુંગળી વાળી ચા પીવાથી શરીરમાં આવે છે આવા બદલાવ જાણો..

આયુર્વેદમાં આપણે આવતી દરેક નાની મોટી શારીરિક સમસ્યાનું સમાધાન છે.એટલું જ નહીં આ મહાન ગ્રંથના માધ્યમથી ગણા બધા માનસિક રોગોથી સારવાર કરવામાં આવી છે.પરંતુ આજના ફાસ્ટ જીવનને ચાલતા લોકો તેનો ઉપાયો ઓછો કરે છે.આ કરવા માટેના બે મોટા કારણો છે – પ્રથમ, આયુર્વેદિક સારવાર કરવામાં વધુ મહેનત અને સમય લે છે અને બીજું આ ઉપચાર પણ તેમના કાર્યમાં વધુ સમય લે છે.

Advertisement

સારું જવાદો,આજે અમે તમને વજન ઘટાડવા માટે એક આયુર્વેદિક સારવાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.જેના માટે તમારે થોડુંક મહેનત કરવી પડશે. પરંતુ તે તમને અન્ય માધ્યમો કરતા વધુ પરિણામો પણ આપશે.વજન ઓછું કરવા માટે લોકો શું નથી કરતા.પોતાની ખોરાકમાં બદલાવ કરે છે.અને તેની સાથે કલાકો સુધી કસરત કરે છે.તે છતાં વિચાર્યું હોય એટલું વજનમાં ઘટાડો નથી થતો.તો ચાલો તમને એક એવી ચા વિશે જણાવીએ કે તમે માત્ર પીવાથી તમારું વજન ઘટવા લાગશે.

જી હા તે એક ચા છે.પરંતુ જો તમે ચા દરોજ પીવો છો.તેનાથી ગણી અલગ છે. તે ચા ડુંગળીની બનેલી છે.ડુંગળી જેનો ઉપયોગ દરેક રસોડામાં થાય છે.દરેક બીજી શાકભાજીનો વ્યંજન ગણવામાં આવે છે.અને તેનો ઉપયોગ ચા તરીકે પણ કરવાથી ફાયદા મળી શકે છે.ખરેખર,ડુંગળીમાંથી કાઢેલો રસને ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. આ જ્યુસ પીવાથી ડાયાબિટીઝ, હાઈ બ્લડ પ્રેશર, નિંદ્રા વગેરે જેવા અનેક રોગો મટાડવામાં મદદ મળે છે.

પરંતુ આપણે વજન ઘટાડવા માટે તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરી શકીએ છીએ આવો જાણીએ.ડુંગળીના રસથી કેલરી બર્ન કરી શકાય છે.તેને બનાવવાની રીત નીચે મુજબ છે.એક ડુંગળીને ધોયા પછી કાપો,પછી કાપેલી ડુંગળીને એક કપના નાખો.અને પાણી ગરમ કરીને ઉકાળો. લીંબુ અને ગ્રીન ટી નાખો. અંતે સ્વાદ મુજબ મધ ઉમેરો.

 

હવે ડુંગળી વાળી ચા તૈયાર છે.અને ચાલો જાણીએ તેના સ્વાસ્થ્ય લાભો.જે વ્યક્તિઓને ઉગ જલ્દી ન આવવાની બીમારી હોય.તેને ઉગતા પહેલાં અવશ્ય પીવો.ઉગ પણ સારી રહેશે અને થોડા દિવસો દરરોજ તેનું સેવન કરવાથી આ રોગ ધીરે ધીરે દૂર થશે.આ ચા તમને અંદરથી મજબૂત બનાવે છે. તેમાં પુષ્કળ વિટામિન સી તમને રોગો સામે લડવાની ક્ષમતા આપે છે

જો તાવ, શરદી, ખાંસી અથવા ઉધરસ હોય તો આ ચા પીવાથી રાહત મળે છે.

જો આ ચા સતત 2 અઠવાડિયા સુધી પીવામાં આવે છે, તો તે શરીરની બધી ચરબીને દૂર કરી શકે છે અને તમને સ્લિમ ટ્રીમ ફિગર આપી શકે છે.

આ ચા પીવાથી પાચન શક્તિ પણ મજબૂત થાય છે અને આપણું પેટ ચેપથી સુરક્ષિત રહે છે.

Advertisement