બેબી પાઉડરનો ઉપયોગ કરતા પહેલા સાવધાન,થઈ શકે છે આ ગંભીર બીમારી

જૉનસન બેબી પાવડર નવ શિશુ માટે ઉપયોગ કરવામાં આવતું પ્રોડક્ટ છે. વર્ષોથી આ બેબી પાવડરની ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.પણ કેટલા સમયથી તે કંપની પર કેસ થયો છે.અને હવે તેનું પરિણામ આવી ગયું છે.જૉનસન બેબી કંપની પર બેન્ડ વાગ્યો છે. કોર્ટના આદેશ પ્રમાણે એવું જાણવા મળ્યું છે.

Advertisement

જૉનસન બેબી પાવડર ના ઉપયોગથી નવ શિશુને કેન્સર થાય છે.અને ગંભીર પરિણામ જોવા મળ્યા હોવાથી કંપની પર બેન્ડ મૂક્યો છે કોર્ટ ના આદેશ પ્રમાણે.જૉનસન બેબી પ્રોડક્ટ્સમાં એવી વસ્તુ ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.જેનાથી નવ શિશુને ચમાડીને લગતા રોગ થવાની સંભાવના રહે છે.અને સાથે સાથે આર્થિક સ્થિતિ પર ખરાબ અસર પડે છે. તો આવો આ લેખ દ્વારા જાણીએ કે જૉનસન બેબી કંપની પર બેન્ડનું મુખ્ય કારણ અને અગતના મુદ્દા વિશે.

લોસ એન્જેલિસની એક અદાલતમાં 71 વર્ષીય નેન્સી કેબિબિને મોટી જીત મળી છે. બે વર્ષથી કોર્ટની લડાઈ લડતી નેન્સી સામે જાણીતી ફાર્માસ્યુટિકલ અને કન્ઝ્યૂમર પ્રોડક્ટસ કંપની જૉનસન એન્ડ જૉનસન હારી ગઈ. કોર્ટે કંપનીને આદેશ આપ્યો છે કે તેઓ નેન્સીને 40.3 મિલિયન ડોલર એટલે કે 2,86,00,000,000 રૂપિયાનું વળતર આપે.

2017માં કર્યો હતો કંપની પર કેસ નેન્સીએ આરોપ લગાવ્યો હતો કે બેબી ટેલ્કમ પાઉડરના ઉપયોગથી તેને મેસોથેલિયોમા થઈ ગયું. જે એક પ્રકારનું કેન્સર છે. ડેઈલી મેલ ના રિપોર્ટ મુજબ, નેન્સીને 2017માં આ રોગની જાણ થઈ  હતી. આ બીમારી સામે લડતા નેન્સીએ સર્જરી, કીમોથેરેપી, રેડિએશન અને ઈમ્યૂનોથેરેપી પણ લેવી પડી.

કંપની સામે 14 હજારથી વધારે કેસ.કોર્ટે શુક્રવારે નન્સીના પક્ષમાં ચૂકાદો સંભળાવ્યો. જોકે નેન્સીને મેસોથેલિયોમા કેમ થયું, તેના સ્પષ્ટ કારણો જાણી શકાયા નથી. પરંતુ પુરાવા નેન્સીના પક્ષમાં હતા. કંપની સામે આ પહેલો કેસ નથી. 14 હજારથી વધારે કેસમાં આરોપ લગાવવામાં આવ્યો છે કે ‘જૉનસન એન્ડ જૉનસન’ના બેબી પાઉડર ડિમ્બગ્રંથિના કેન્સર અને મેસોથેલિયોમાનું કારણ બને છે.

કેટલા પાઉડરનો ઉપયોગ કર્યો તે સ્પષ્ટ નથી. મિસોથેલિમા એક દુર્લભ કેન્સરની બીમારી છે. અમેરિકામાં દર વર્ષે  તેના 3000થી વધુ કેસ નોંધાય છે. નેન્સીના કેસમાં તેને સ્પષ્ટ નથી કે કેટલી માત્રામાં બેબી પાઉડર અથવા જૉનસન એન્ડ જૉનસનના અન્ય ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ કર્યો અને કેટલા સમય માટે કર્યો નેન્સીનો દાવો છે કે સામાન્ય રીતે તે આજ કંપનીની પ્રોડક્ટસનો ઉપયોગ કરતી હતી.

Advertisement