ભવિષ્ય માટે યોજના કરો છો, તો બાળકો માટે કેમ નહીં,વાંચો આ અદભુત અહેવાલ

મિત્રો આપણા બાળકો સ્વસ્થ હોય,તંદુરસ્ત હોય,આનંદ માં હોય,તેમના જીવનમાં ઇન્ટેલિજન્સી હંમેશા હોય.કેમ સારું રહેશે સમાજ નું કામ કરે. કોઈ પણ માં અથવા પિતા ને જીવનમાં સૌથી સારો બાળક જોઈએ તો તેમનું નિયોજન કરવુ પડશે. વિના યોજના ના બાળકો દાઉદ ઇબ્રાહિમ હોય છે. માં બહેન ને મારે છે. અમને દરેક વસ્તુ માટે આયોજન કરીએ છીએ.

Advertisement

ઘર બનાવા માટે,વગેરે આમજ બાળકો માટે પણ આયોજન કરો. વિના પ્લાનિંગ થી કરેલું કાર્ય નિષ્ફળ થઈ જાય છે,જો તમે તમારા બાળકો માટે નીચે બતાવેલું પ્લાનિંગ ના અનુસાર પ્લાનિંગ કરો છો તો અમે તમને વિશ્વાસ આપીએ છીએ કે તમારું બાળક મગજથી ખુબજ ઝડપી થશે અને તેનું Q લેવલ ખુબજ જબરજસ્ત થશે,તેનું સ્વસ્થ પણ બિલકુલ સરખું રહશે. તેને બીમારી જલદી નહીં આવે. રોગોથી ઝઘડવાની ક્ષમતા એટલી હશે કે સામાન્ય રોગ તો તેની આજુબાજુ પણ નહી આવે.

આયોજનમાં શું કરવું પડશે.

સૌથી પહેલું આયોજન સમય પાળવું પડશે. વધારે સમયમાં બ્રહ્મચર્યનું પાલન કરો. સ્ત્રી માટે સમય રાખવો ખુબજ સરળ છે, પુરુષો માટે કઠિન છે. વર્ષ માં એક અથવા 2 વાર જ સંઘર્ષ કરો, કે પછી મહિનામાં બસ એક વાર જ પત્ની સાથે સમાગમ કરો. એના માટે સંકલ્પ મજબૂત રહેવો જોઈએ,અને તે મજબૂત કરવા માટે આદુ કામ આવશે. આદુ મોઢા માં રાખી ને ચૂસતા રહો. આ આદુ દરેક રીતે નો સંકલ્પ મજબૂત કરવામાં મદદ કરે છે.

નિયમિત વપરાશ માં જીવનમાં ચુના ને ખાવો, બન્ને સ્ત્રી પુરુષ ચુનો ખાઓ.

ચુનો એક દિવસમાં બસ 1 ગ્રામ સુધી જ ખાઓ, દૂધ છોડીને કોઈ પણ પ્રવાહી પદાર્થ માં ધોઈ ને પીવાનું છે. પાન વાળો ચુનો,જેમ પાણી,દહીં,જ્યુસ, દાળ વગેરે.સૂચના. પથરીના દર્દી માટે ચુનો પ્રતિબંધ છે.ખાવા પીવાનું ધ્યાન રાખો.રાણા પ્રતાપ,શિવાજી જેવા બાળકો જોઈએ તો સાત્વિક ખોરાક ખાઓ સ્ત્રી પુરુષ. માસ,માછલી,ઈંડા,સિગરેટ બધા વર્જિત,શાકાહારી જીવન.શાકાહારી ખોરાક માં થોડીક વસ્તુઓ આવશ્ય હોય,જેમ દેશી ગાય નું દૂધ,દહીં, માખણ,ઘી,આ બધા વધારે ઉપયોગ કરવા માખણ સાથે મીશ્રી જરૂર ખાઓ નિયમિત રૂપમાં. માત્રા 25 ગ્રામ માખણ ની સાથે 10 ગ્રામ મીશ્રી.

તલ,મગ ની દાળ,મસૂર ની દાળ,મોસમી ફળ,જેમ કે ગરમીમાં કેરી. નિયમિત રૂપથી ખાવાનું છે એ બધું.ફળ કોઈ દિવસ ખોરાક ની સાથે નહીં ખાવું અલગથી ખાવ ફળ. ખાવા ના 2 3 કલાક પછી ફળ ખાવ,અથવા તો સવારે ફળ નો જ નાસ્તો કરો,રાત્રે ફળ ના ખાવ. શારીરિક કસરત નિયમિત રૂપથી કરો બન્ને પતિ પત્ની.શારીરિક શ્રમ કરો બન્ને પતિ પત્ની. સ્ત્રીઓ આવા શ્રમ કરો જેનાથી ગર્ભાશય હલનચલન થાય. ચટણી બનાવી,કપડાં ધોવા,રોટલી બનાવી,આ બધા કામ હાથથી જ કરવા. ચાકિ ચલાવી સૌથી સારું છે, દિવસ માં બસ 15 મિનિટ. સૌથી શ્રેષ્ઠ બાળક થશે.

પુરુષો માટે શારીરિક શ્રમ નાગર ચાલવું,નાગર નથી ચલાવી શકતા તો ,પગથિયાં ચડવા અને ઉતરવા.અથવા વધારે ચાલવું. બાળક નો રંગ સફેદ મેળવવા માટે.આમ તો વ્યક્તિ ને તેના કર્મો થી જાણવું જોઈએ રંગ રૂપથી નહીં પછી પણ જે લોકો પોતાના બાળકનો રંગ સાફ જોઈએ છે,એ બન્ને પતિ પત્ની હળદર નું દૂધ પીવો. રાત્રે દૂધ માં હળદર નાખી ને પીવો. બાળક નો રંગ બન્ને માતા પિતાથી સાફ થશે.

બાળક ખૂબ જ ઝડપી બુદ્ધિ વાળો હોય તેના માટે. દહીં ચુનો મેળવીને ખાતા રહો દેશી ગાય નું દૂધ લો,તેનું દહીં ચાંદીના વાસણમાં સવારે ખાલી પેટ તેમાં ચુનો નાખી ને ખાવું,બન્ને પતિ પત્ની. ચુનો આમ જ લેવાનો છે પ્રતિ વ્યક્તિ 1 ગ્રામ અથવા ઘઉં 1 દાણા બરાબર.નોંધ પથરી ના દર્દીઓ માટે ચુનો પ્રતિબંધ છે ધ્યાન રાખો. તેજસ્વી બાળક પ્રાપ્તિ માટે સમાગમ કરવા માટે આદર્શ દિવસ.પત્ની નું માસિક શરૂઆત થવાના દિવસથી 10 દિવસ પછી અને 18 દિવસ પહેલા,આ વચ્ચે નો જે 7 દિવસ છે એ બાળક પ્રાપ્તિ માટે સૌથી સારો સમય છે. તેજસ્વી અને ગુણવાળું સંતાન થશે.

આમાં બે રીત ના દિવસ આવશે સમ અને વિષમ. જેમ કે 10 સમ,11 વિષમ,12 સમ,13 વિષમ વગેરે. જો સમ દિવસ એ સમાગમ કરશો તો 99% પુત્ર થશે. અને વિષમ વાળા દિવસે મહેનત કરશો તો છોકરી થશે. સ્ત્રીઓમાં X અને X ગુણ સૂત્ર હોય છે. અને છોકરામાં X અને Y હોય છે. સમ વાળા દિવસે, Y વધારે સક્રિય થઈ જાય છે. ત્યારે Y અને X મળી ને છોકરો થાય છે. વિષમ દિવસે X સક્રિય હોય છે તો X અને X મળી ને છોકરી થાય છે.

શુકલપક્ષ અને કૃષ્ણાપક્ષ નું રાખો ધ્યાન. શુકલપક્ષ ના દિવસોમાં સમાગમ કરવાથી પુત્ર અથવા પુત્રી 99% પ્રતાપી,તેજસ્વી,છોકરાઓ લડાઈ વાળા હશે,કૃષ્ણપક્ષમાં સારા સાહિત્યકાર,વૈજ્ઞાનિક,ડૉક્ટર્સ,એન્જિનિયર્સ, સીએ હશે.છત્રપતિ શિવાજી,રાણા પ્રતાપ,ભગત સિંહ, ઉધમ સિંહ,આઝાદ. આ બધા શુકલપક્ષ વાળા છે. શુકલપક્ષ મને ચંદ્રમાં સતત વધતો હોય છે.ન્યૂટન,ગગદીશ ચંદ્ર ખુરાના,જગદીશ ચંદ્ર બૉસ વગેરે,બધા કૃષ્ણપક્ષ વાળા છે.

ચંદ્રમાં ના શરીર પર પાડવા વાળી ઉર્જાનો બધો ચક્કર છે. તમે જાણો છો કૃષ્ણપક્ષ માં ચંદ્રમાં નથી હોતો અને શુકલપક્ષ માં ચંદ્રમાં ખુબજ તીવ્ર હોય છે. ચંદ્રમાં નો પ્રકાશ પોતાનો નથી. તે સૂર્યથી આવે છે. શુકલપક્ષ માં સૂર્ય ની તીવ્રતા છે,તો સૂર્ય નો પ્રકાશ આવે છે બાળકોમાં.કૃષ્ણાપક્ષ માં સૂર્ય નો મહિમા નથી તો એ મગજ વાળું સંતાન થશે.જો તમે 2 બાળક કરી રહ્યા છો તો આ પ્રકારે આયોજન કરો કે એક બાળક શુકલપક્ષ ની અને એક બાળક કૃષ્ણાપક્ષ નું.

મંદબુદ્ધિ બાળક ક્યાંથી આવે છેઆ બાળકો એ માતા પિતા ના છે જેમના શરીર માં કૅલ્શિયમ ખુબજ ઓછું છે. તેમના બાળકો મતિમન્દ થવાના જ છે. વિકલાંગ થવાના જ છે. શરીર નું કેલ્શિયમ ટેસ્ટ સસ્તા માં થઈ જાય છે. ચુનો કેલ્શિયમ નો સૌથી સારો સ્ત્રોત છે. મહારાષ્ટ્ર માં કોંકણ બેલ્ટના બાળક ખૂબ બુદ્ધિ વાળા હોય છે. તેમની આંખો પણ દુનિયામાં સૌથી સુંદર હોય છે. આવો કેમ સૌથી વધારે હોય છે તેમનું,ત્યાંની મિટ્ટી લાલ હોય છે, દરેક અનાજ અને ફળ માં કેલ્શિયમ અને આયરન વધારે હોય છે. લાલ માટી માં ભરપૂર કેલ્શિયમ અને આયરન છે.

સગર્ભા માતાએ આધ્યાત્મિક,જ્ઞાન વાળી પુસ્તકો વાંચવી જોઈએ બાળક ની તેની પર અસર થાય છે કહેવામાં આવે છે અર્જુન પુત્ર અભિમન્યુ ને ગર્ભ માં ચક્રવ્યૂ વેધન ની વિધિ શીખી હતી.નાડી અને ગોત્ર નો મિલન થાય છે જેથી ‘ડી એન એ’ એક ના થાય. પ્રેમ લગ્ન પણ કરો તો આ વાતો નો ધ્યાન રાખો. નહીં તો પ્રેમ છૂટી જશે અને લગ્ન ઘસેડી ઘસેડી ને ચાલશે. ડોપામાઇન રાસાયણિક અસરોથી પ્રેમ ભાવ ઉત્પન્ન થાય છે,એ ટુક સમયમ જ સમાપ્ત થઈ જાય છે.

પતી પત્ની નું બ્લડ ગ્રુપ અલગ રહે તો સારું.પતિ પત્ની હંમેશા દક્ષિણ દિશા માં માથું રાખી ને સુવો.જો ગર્ભાધાન થઈ ગયું તો હોવી શુ કરવું ? ઉપરોક્ત જાણકારી વગર. આવામાં આપણે ઉત્તમ બાળક પ્રાપ્ત થાય એટલા માટે શુ કરવું માતા નો ખોરાક સારો હોવો જોઈએ દૂધ,છાશ,દહીં,માખણ ભરપૂર ખાવાનું છે. યાદ રાખો,દેશી ગાય માતા નું ઘી. ચિંતા ના કરો વજન નહીં વધે.ભરપૂર કેલ્શિયમ તમારા શરીરમાં રહે,મતલબ ચુનો બરાબર ખાતા રહો,કેળાં,મગફળીના દાણા,તલ,આ વસ્તુઓમાં પુષ્કળ કેલ્શિયમ છે.

સમય પર ખાવાનું સમય સર આરામ,લંચ કરો 10 વાગ્યે ભરપેટ,ડિનર રાત્રે 5 6 વાગ્યે વચ્ચે ભૂખ લાગે તો જ્યુસ ફળ,મગફળી ના દાણા,ગોળ,તલ,દહીં ખાવું. સવારે રાત્રે ભોજન ભરપેટ.પહેલા મહિનાથી સાતમા મહિના સુધી થોડું થોડું શ્રમ કરતા રહો. ચાલવું,ચટણી કેળાની,કપડાં ધોવા,કચરો,પોથુ,બધું હાથે કરો મશીનથી નહીં.પહેલા દિવસથી 9 મહિના,9 દિવસ,9 કલાક સુધી ગર્ભવતી માતા ને કોઈ માનસિક તણાવ નહીં આપતા નહીં તો ખરાબ પરિણામ 10 ટકા સુધી બાળકોને મળશે.

ગર્ભવતી માતા ને જે જે પસંદ નથી તે એટલા દિવસ સુધી ઘર માં નહીં થવું જોઈએ.જો આ વાતોનું ધ્યાન નહી. આપ્યું તો બાળક બહાર આવીને જિંદગી ભર ત્રાસ આપશેસૂર્ય ગ્રહણ અને ચંદ્ર ગ્રહણની અસર ગર્ભવતી સ્ત્રી પર થાય છે,સૂર્ય ગ્રહણ બાળક માટે ખૂબ સમસ્યાઓ વાળું હોય છે. ચંદ્ર ગ્રહણ એટલું નથી હોતું. સૂર્ય ગ્રહણ માં બ્લડ પ્રેસર વધેલું હોય છે,તો આવા માં માતા ને આરામ કરવો જોઈશે અને બહાર નહિ નીકળવું જોઈએ.

Advertisement