બિઝનેશ ટુરમાં સેક્સ દરમ્યાન થયેલ મોત, જાણો કોર્ટે કોને જવાબદાર ઠેરાવ્યું

ફ્રાન્સની કોર્ટે સેક્સ દરમિયાન કર્મચારીના મોત માટે તેમની કંપનીની જવાબદારી નક્કી કરી છે. 2013 માં, રેલ્વે સર્વિસ કંપનીએ ઝેવિયર એક્સ નામના વ્યક્તિને મધ્ય ફ્રાંસની એક હોટલમાં બિઝનેસ મીટિંગ માટે મોકલ્યો હતો. જો કે, હોટલમાં સેક્સ દરમિયાન કર્મચારીને કાર્ડિયાક થઈ હતી, જેના પછી તેનું મોત નીપજ્યું હતું. છ વર્ષ સુધી ચાલેલા એક કેસ પછી, કોર્ટે હવે પોતાનો ચુકાદો જાહેર કર્યો છે.

Advertisement

ઝેવિયરના એમ્પ્લોયર ટીએસઓ.એ કોર્ટના નિર્ણયને પડકારતાં જણાવ્યું હતું કે, તેમનું મૃત્યુ કોઈ અજાણ્યા વ્યક્તિ સાથેના લગ્નેત્તર સંબંધના પૂર્ણ પરિણામ છે. ફ્રાન્સની આરોગ્ય વીમા કંપની સીપીએએમએ અકસ્માતને કાર્યસ્થળે અકસ્માત ગણાવ્યો હતો.

2016 માં કોર્ટે એક હુકમમાં કહ્યું હતું કે સેક્સ એ સામાન્ય જીવનનો પણ એક ભાગ છે, જેમ કે સ્નાન અથવા ખોરાક લેવો. કંપનીએ એવી દલીલ પણ કરી હતી કે કર્મચારી કંપની દ્વારા આપવામાં આવેલી હોટેલમાં પણ નહોતો.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કંપનીએ પેરિસમાં કોર્ટ ઓફ અપીલને કહ્યું હતું કે તે કર્મચારીના મૃત્યુ માટે જવાબદાર ન હોવો જોઇએ કારણ કે તેણે તેના અંગત વલણો માટે જાણી જોઈને તેનું કામ બંધ કરી દીધું હતું અને તે તેના રોજગારથી અલગ હતું. પરંતુ કોર્ટે કંપનીની દલીલ સ્વીકારી નહીં અને કહ્યું કે આ માણસના પરિવારને વળતર મળવું જોઈએ.

કોર્ટના ન્યાયાધીશે કહ્યું કે ટીએસઓ તે સાબિત કરી શક્યું નહીં કે ઝેવિયરે પોતાને એમ્પ્લોયરના અધિકારક્ષેત્રમાંથી બહાર કાડ્યો હતો. મીડિયાના અહેવાલ મુજબ, ન્યાયાધીશોએ તેમના ચુકાદામાં કહ્યું હતું કે વ્યવસાયિક સફર પરના કોઈપણ કર્મચારીને તેના મિશનની સંપૂર્ણ અવધિ માટે સુરક્ષા મળવી જોઈએ.

આ અગાઉ, 2017 માં ફ્રેન્ચ કોર્ટે ડિસ્કોમાં કોઈ કર્મચારી ઘાયલ થયો હોય તો કંપનીની જવાબદારી નક્કી કરી હતી. રાત્રે 2 વાગ્યે ડિસ્કો પર નૃત્ય કરતી વખતે આ કર્મચારી ઘાયલ થયો હતો. કાર્યસ્થળ સલામતી શારીરિક કોમ કેરે કહ્યું કે લોકોને ખાવા, સૂવાની અને સ્વચ્છતા રાખવાની જરૂર છે પરંતુ સેક્સ તમારી જરૂરિયાત નથી.

Advertisement