દશેરા ના દિવસે કરો આ કેટલાક સરળ ઉપાય,દુર્ભાગ્ય થશે દૂર,પૈસા ની મુશ્કેલીઓ પણ થઈ જશે દૂર..

માન્યતા મુજબ, દશેરાના દિવસને શ્રેષ્ઠ સિદ્ધ મુહર્ત માનવામાં આવે છે, અને એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે આ દિવસે માતા ભવાની તેમના લોકો માટે પૃથ્વી પરથી પ્રસ્થાન કરે છે, અને દશેરાના દિવસે ભગવાન શ્રી રામજીએ બુરાઈ પર વિજય મેળવ્યો હતો. અને જે દિવસે રામે રાવણને મારયો હતો ત્યારે, તે દિવસે દશેરાને વિજયાદશમી તરીકે પણ ઉજવવામાં આવે છે, અને શાસ્ત્રોમાં જણાવ્યા મુજબ જે છે તે આ દિવસે શસ્ત્રની પુંજા કરનાર વ્યક્તિ આ અવકાશ વ્યક્તિગત જીવનની ઘણી સમસ્યાઓ દુશ્મનો પર વિજય મેળવ્યો છે અને કાબુમાં પણ કરી શકાય છે.અને આનાથી જીવનની બધી જ પરેશાનીઓ દૂર થઈ જાય છે. આ ઉપાય કરવાથી વ્યક્તિ આર્થિક રીતે સમૃધ્ધ થાય છે અને તેના દુઃખોથી છૂટકારો પણ મળતો હોય છે, આજે અમે તમને આ પોસ્ટના દ્વારા દશેરાના આવા કેટલાક સરળ ઉપાયો વિશે જાણકારી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, અને જેના દ્વારા તમે તમારા ખરાબ નસીબનો પીછો છોડાવી શકો છો. પૈસા અને જીવન સાથે જોડાયેલી સમસ્યાઓથી છૂટકારો પણ મેળવી શકો છો, અને આ ઉપાયો નો ઉપયોગ કરવાથી તમને પૈસામાં પણ વધારો થાય છે.

Advertisement

આવો જાણીએ દશેરા પર ક્યા સરળ ઉપાયો કરવા જોઈએ. જો,તમારા પ્રયત્નો હોવા છતા તમે તમારું કામ કરી રહ્યા નથી, તો આ સ્થિતિમાં, દશેરાની બપોરે, ઘરની ઇશાન દિશામાં, ચંદન, કુમકુમ અને ફૂલથી અષ્ટદળ કમળની આકૃતિ બનાવવી જોઈએ, અને ત્યારબાદ તમને દેવી જયા અને વિજયા નું સ્મરણ કરીને તેમની પુંજા કરવી જોઇએ. આ કર્યા પછી તમારે શમીના ઝાડની પૂજા કરવી જોઈએ અને તેમાંથી થોડી માટી લેવી જોઈએ અને તેને તમારા ઘરે રાખવી જોઈએ, જેથી એવું માનવામાં આવે છે કે જો વ્યક્તિ આ ઉપાય દશેરા દરમિયાન કરે છે તો તેના અટકેલા કામો પણ દૂર થાય છે. અને તે ગરીબીને પણ દૂર કરવામાં આવે છે.

હંમેશાં એવું જ માનવામાં આવ્યું છે કે કોઈ વ્યક્તિ અમુક કારણોના લીધે કાનૂની બાબતોમાં ફસાઈ જાય છે, અને જો તમે પણ કાનૂની બાબતોથી પરેશાન છો અને તેનાથી છૂટકારો મેળવવા માંગતા હોય તો દશેરા દરમિયાન શમી ઝાડની પૂજા કરવી જોઈએ. અને સાંજે તેની નીચે દીવો પ્રગટાવો જોઈએ. અને જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તે ચોક્કસપણે સફળ થશે.

અને આ સિવાય આ ઉપાયનો ઉપયોગ કરીને પૈસા મેળવવામાં આવતી તખલીફોને પણ દૂર કરવામા આવે છે. અને જો તમે દશેરાના દિવસે સવારમાં ગોળ અને ચના અને સાંજે લાડવાનો ભોગ મહાબલી હનુમાનજીને ચડાવવા જોઇએ. તો જેનાથી હનુમાનજી તમારી ખરાબ પરિસ્થિતિઓને રક્ષણ આપે છે કારણ કે હનુમાનજી ને સંકટ મોચન કહેવામાં આવ્યા છે

જો તમે તમારા ઘરની નકારાત્મક શક્તિઓને દૂર કરવા માંગતા હોય તો આ માટે તમારે રાવણને સળગાવ્યા પછી વધેલું બરેલું લાકડું લો અને તેને તમારા ઘરમાં સુરક્ષિત જગ્યા પર રાખો, જેથી તે તમારા ઘરમાં નકારાત્મક શક્તિઓ પ્રવેશતી નથી. દશેરાના દિવસે મા દુર્ગાના પગ કોઈ નવા લાલ કાપડ અથવા રૂમાલથી સાફ કરવા જોઈએ અને તે પછી આ કપડાને તમારા કબાટ,લોકર અથવા તો તમારી અલમારીમાં રાખવા જોઈએ, અને જો તમે આ ઉપાય કરો છો, તો તે તમારા ઘરમાં સુખ શાંતિ ને લાવે છે.

Advertisement