ડેંગ્યુથી બચવા અપનાવો આ અસરદાર રેપેલેંટ, હોમ મેડ હોવાથી કોઈ આડ અસર પણ નથી.

હોમ મેડ મસ્કીટો રેપેલેટ તે મચ્છરોને દૂર રાખે છે.ચોમાસા અને ત્યારબાદના હવામાન દરમિયાન ડેન્ગ્યુના કેસોમાં વધારો થાય છે. આ રોગ ક્યારેક જીવ લઈ શકે છે. ડેન્ગ્યુથી બચવાનો શ્રેષ્ઠ રસ્તો તે છેકે મચ્છરં થી બચવું .મચ્છરો થી બચવામાટે ઘરમાં કોઈલ અથવા મસ્કિટો લીક્વીડ ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.પણ બહાર જાવા પર મસ્કિટો રિપેલેટ કામમાં આવે છે.અમે કહી રહિયા છે.આસરદારક મસ્કિટો રેપેલેટ જેને તમે ઘરે ત્યાર કરી શકો છો.

Advertisement

લિબુ અને નીલગીરી નું તેલ.

લિબુ અને નીલગીરી નું તેલ 10 એમિલ લિબુનો રસ લો બનેવ રસ એક બોટલ માં ભરી લો.એના જોડે જોડે 90 એમિલ તેલ તેમાં ઉમેરા .આ મિશ્રણને બોટલમાં મૂકો જેથી તમે ઇચ્છો ત્યારે ઘરે તૈયાર આ જીવડાંનો છંટકાવ કરી શકો. બોટલને હેન્ડલ કરવા માટે સરળ બનાવવાનો પ્રયાસ કરો જેથી તે પર્સ અથવા ખિસ્સામાં સરળતાથી લઇ જેઇ શકાઈ. નાળિયેર તેલમાં 10 ટીપાં30 એમ.એલ. લીમડાનું તેલ નાંખો અને તેને સારી રીતે મિક્સ કરો.ધાન્યન રાખો કે તમે આ મિક્સ બનાવામાં માટે નારિયેળ પીગળેલું હોવુ જોઈ એ.આ રિપ્લાન્ટને સ્પ્રે બોટલમાં માં ઘરના છોડતા પહેલા તેને શરીરના ભાગો પર લગાડો કે જે કપડા ઉપર પણ લગાવો.

એપલ સીડર વિનેગાર અને આવશ્યક તેલ.

50 એમએલ સફરજન સીડર સરકોમાં સમાન પ્રમાણમાં પાણી ઉમેરો. પાણીને પ્રથમ ઉકાળો અને જ્યારે તે ઠંડુ થાય ત્યારે તેને સરકોમાં ઉમેરો. આ મિશ્રણમાં આવશ્યક તેલના 10-12 ટીપાં ઉમેરો, આ માટે તમે નીલગિરી તેલ અથવા લવિંગ તેલનો ઉપયોગ કરી શકો છો. રિપ્લેન્ટ્સને પમ્પ બોટલમાં સ્ટોર કરો.

ચાના ઝાડનું તેલ અને નાળિયેર તેલ.

ઓગળેલા નાળિયેર તેલના 30 મિલીલીટર લો અને તેમાં ચા ટ્રી તેલના 10 ટીપાં ઉમેરો. તેને સારી રીતે શેક કરો અને પછી તેને પમ્પ બોટલ માં નાખો અને તેના શરીર પર સ્પ્રે કરો.

તજ તેલ.

30-40 એમએલ પાણીમાં તજ તેલના 10 ટીપાં ઉમેરો. મિશ્રણ હાથ પર લો અને તેને શરીર પર લગાવો. આ તમને દિવસભર મચ્છરથી બચાવવામાં મદદ કરશે. જો તમે ઇચ્છતા હોવ તો, તમે આ મિશ્રણને નાની બોટલમાં પણ રાખી શકો છો.

લવંડર તેલ, વેનીલા અને લીંબુનો રસ.

એક બાઉલમાં લવંડર તેલના 10-12 ટીપાં, 3-4 ચમચી વેનીલા અર્ક, 3-4 ચમચી લીંબુનો રસ અને બે કપ પાણી ઉમેરો અને તેને સારી રીતે ભળી દો. તેને શરીરપર બે થી ત્રણ દિવસ માટે લગાવો, જેનાથી મચ્છરતમારાથી દૂર રહેશે.

Advertisement