દિવાળી પર મહાલક્ષ્મી ને પ્રસન્ન કરવા માટે કરો આ અચૂક ઉપાય,આખા વર્ષ દરમિયાન નહીં રહે પૈસાની અછત..

આ વર્ષેનો તહેવાર ખૂબ જ જલ્દી આવવાનો છે, અને દિવાળી પર માતા લક્ષ્મીજીની પૂજા 27 ઓક્ટોબર 2019 ના રોજ થશે, અને આ દિવસે લોકો લક્ષ્મીજીના આશીર્વાદ મેળવવા માટે અનેક પ્રકારના ઉપાયો કરી રહ્યા હોય છે, અને એમ પણ કહેવામાં આવે છે કે જો માતા લક્ષ્મીજી કોઈ વ્યક્તિથી પ્રસન્ન થાય, તો માતા લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરવા માટે દીવાળી તેમના જીવનમાં પૈસાથી સંબંધિત કોઈ પણ સમસ્યાઓ ઊભી થતી નથી. અને માતા લક્ષ્મીજી ને પ્રસન્ન કરવા માટે આ દિવાળી નો તહેવાર ખૂબ મહત્વનો માનવામાં આવે છે.

Advertisement

તમારામાંથી ઘણા લોકો એવા હશે કે જેઓ દિવાળી પર લક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરવા માટે કયા કયા ઉપાયો કરવા તે પણ જાણવા માંગતા હોય છે. પણ દિવાળીના દિવસે જો લક્ષ્મીજીની શુભ મુહૂર્તમાં સારી રીતે પુંજા કરવામાં આવે તો પછીની દિવાળી સુધી દેવી લક્ષ્મીજીની કૃપા તેમના પર રહે છે.

જેથી ઘરમાં ક્યારેય પૈસાની ખોટ આવતી નથી, આજે અમે તમને શાસ્ત્રોમાં બતાવ્યા મુજબ અમે તમને કેટલાક સરળ ઉપાયો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ, અને જેના દ્વારા તમે દેવી લક્ષ્મીના આશીર્વાદ મેળવી શકો છો, અને આ ઉપાય કરવાથી તમે આખા વર્ષ અને દરેક ક્ષેત્રમાં તમને પ્રગતિ મળશે. અને પૂર્ણ સાથસહકાર મળશે.

ચાલો જાણીએ દીવાળી પર મહાલક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવાના કયા કયા ઉપાયો છે.

1. જો તમારે વિચારો છો કે તમારી ઉપર દેવી-દેવતાઓની કૃપા બની રહે તો, આ સ્થિતિમાં તમે દિવાળીના દિવસે બ્રહ્મા મુહૂર્તામાં જાગશો, અને તે પછી તમે પાણીમાં થોડું કાચુ દૂધ, કાળા તલ અને ગંગાજળ ઉમેરીને આ પાણીથી સ્નાન કરો, અને તમને આનો ફાયદો પણ થશે, ત્યાર પછી સ્નાન કરવું અને સ્નાન કરી ને પછી તમે નવા કપડા પહેરો અને સૂર્યદેવને જળ ચઢાવો.

અને તમે પાણીથી લાલ ફૂલો અર્પણ કરી શકો છો, આ પછી તમે આસોપાલવના પાન આપી શકો છો અને તમારા ઘરમાં પણ સુંદર સજાવટ કરો અને તેને તમારા ઘરના દરવાજા પર મુકી દો, અને જો તમે પૈસા મેળવવા માંગતા હોય, તો તમારે દિવાળીની રાત્રે મુખ્ય દરવાજાની ફ્રેમની બંને બાજુ દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ અને ઘરની આજુબાજુ જે પણ મંદિર હોય છે ત્યાં પણ તમારે દીવો પ્રગટાવોજોઈએ. અને તેથી દેવી-દેવતાઓના આશીર્વાદ તમારા પર બન્યા રહશે.

2. જેમ કે તમે બધા જાણો છો કે દિવાળીના દિવસે દીવડાઓને વધારે મહત્વના માનવામાં આવે છે, અને આ દિવસે દીવડાઓ પ્રગટાવવામાં આવે છે, જો તમે તમારા ઘરના આંગણામાં દીવો પ્રગટાવો છો, તો તમારે ધ્યાનમાં રાખવું પડશે કે આ દીવો રાતોરાત બુઝાવવો જોઈએ નહીં. અને ઘરની આસપાસના આંતરછેદ પર રાત્રે દીવો અવસ્ય પ્રગટાવવો જ જોઈએ.

જો તમે આ કરો છો, તો તે પૈસાથી સંબંધિત બધી જ સમસ્યાઓ દૂર કરે છે, અને આ ઉપરાંત તમે બીલીપત્રના ઝાડ નીચે દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. અને અલબત્ત દીવો સાંજે અવસ્ય પ્રગટાવવો જોઈએ, અને જેનાથી ભગવાન શિવની કૃપા તમારા પર બની રહે છે કારણ કે બિલીપત્ર ભગવાન શિવજીનું પ્રિય હોય છે.

3. જો તમે મહાલક્ષ્મીજીને પ્રસન્ન કરવા માંગતા હોય, તો તમારે તમારી પૂજાસ્થળમાં દીવો પ્રગટાવો અને આ દીવો રાતોરાત પ્રગટાવવો જોઈએ, દિવાળી પર હનુમાનજીના મંદિરમાં તેલનો દીવો પ્રગટાવવાનું ભૂલશો નહીં, અને આ દીવામાં તમારે લવિંગ અને હનુમાનજી ને પણ મૂકવા જોઈએ અને હનુમાનચાલીસા વાંચવી જોઈએ, આ સિવાય તમારે દીવળી પર લક્ષ્મી દેવીના કોઈપણ મંદિરમાં ત્રણ સાવરણી દાન કરવી જ જોઇએ.

Advertisement