દરેક માં એ પોતાની દીકરીઓ ને આ 10 ગુણ શીખવાડવા જોઈએ,સુધરી જશે એમની જિંદગી..

દીકરીને લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. અને દરેક વ્યક્તિએ આ વાત સાંભળીજ હશે. પણ દીકરી, તમે અમારા દીકરાથી ઓછી નથી. તમે પણ જીવનમાં દરેક વસ્તુ કરી શકો છો જે પુત્ર કરે છે. તેથી તમારા સપનાને ક્યારેય મરવા ન દો કારણ કે તમે એક દીકરી છો, તેથી તમે આ વિશેષ કાર્ય કરી શકશો નહીં. સમાજવામાં ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે.  કારણ કે દીકરીને સુખ-સુવિધાઓ અથવા આરામ તેમને કોઈ દિવસ મળતો નથી. અને આ સમાજ હજુ પુરુષનું વર્ચસ્વ છે. જો કે આપણે તેની નવી જનરેશનને તેની સામે લડવા માટે અને આગળ વધવા માટે તૈયાર કરવાનું હોય છે. અને તમારે તેને તમારા ઘરથી જ ચાલુ કરવું જોઈએ. કારણ કે તમારી દીકરીને બાળપણથી જ થોડું શિક્ષણ અને ગુણો શીખવવા જોઈએ કારણ કે જેના કારણે તેઓ ભવિષ્યમાં તમારું નામ રોશન પણ કરી શકે છે અને તે પોતાના જીવનને પણ વધુ સારું બનાવી શકે છે. તો ચાલો જાણીએ કે તમારે તમારી દીકરી માટે શું કરવું જોઈએ.

Advertisement

1. દીકરી, તમે અમારા દીકરાની જેમ જ છો. અને તમે પણ જીવનમાં બધાજ કામ કરી શકો છો અને જે પુત્ર કરે છે. તેથી તમારે આ ક્યારેય વિચારવુ જોઈએ નહીં, કે તમે એક છોકરી છો, તેથી તમે આ વિશેષ કામ ક્યારેય કરી શકશો નહીં. 2. હંમેશા પોતાના પર વિશ્વાસ રાખવો, અને આ દુનિયાતમારા વિશે કંઈ પણ બોલે તમારે તમારી હિંમત ન હારવી જોઈએ આ દુનિયામાં બધુજ પોસીબલ છે.

3. આ દુનિયામાં ભણવું કે ગ્રેજ્યુએટ થવું તે મોટું હથિયાર છે, એટલા માટે ખૂબ મન લગાવીને ભણવું જોઈએ જો તમારામાં નોલેજ હોય છે તો પછી તમે કોઈ પણ જગ્યા પર પહોંચી શકો છો. એટલા માટે કોઈ દિવસ ભણવામાં આળસ રાખવી નહીં. 4. આ દુનિયામાં સારા અને ખરાબ બંને લોકો છે. એટલે ખરાબ લોકોથી દૂર રહેવું જોઈએ અને સારાને માણસને ટેકો આપવો જોઇએ, અને જો કોઈ તમારી સાથે ખરાબ કામ કરે છે, તો પાછા બોલાવો અને જવાબ આપો જેથી તે ફરીથી કોઈ અન્ય દીકરીને ત્રાસ આપશે નહીં.

5. દીકરી, તમારે શારીરિક રીતે ફીટ રહેવું જોઈએ. અને જો તમે ઇચ્છો તો કરાઠા શીખવા માટે તેના વર્ગમાં પણ જોડાઓ. અને આત્મરક્ષણ આવવું જોઈએ. જેથી ખાસ કરીને જ્યારે કોઈ છોકરો તમારી સાથે છેડતી કરેછે અથવા ખોટું કામ કરે છે તો તમે તેને મારી શકો છો 6. જીવનમાં, કુટુંબ અને કારકિર્દી બંનેનું પોતાનું અલગ મહત્વ છે.કારણ કે તેમની હંમેશાં એક જ રીત હોય છે કે તમે બંને બાબતો પર ધ્યાન આપી શકો, અને તેમાંથી કોઈની સાથે સમાધાન ન કરો.

7. અમે તમારી સામે ક્યારેય ભેદભાવ રાખીશું નહીં. પણ દીકરાને જે સુવિધા મળશે તે પણ તમને મળશે. અને દીકરા પર જે નિયંત્રણો રહેશે તે તમારા પર પણ રહેશે. 8. તમે અમારું ગૌરવ છો. અને અમને તમારા પર ગર્વ છે. તેથી જીવનમાં ક્યારેય કશું ખરાબ ન કરોશો, હંમેશાં માનવતા અને સત્યની સાથે જ રહો, અને તમારું માન તમારી ક્રિયાઓ સાથે જોડાયેલું છે. તેથી દરેક નિર્ણય વિચારશીલ બનાવવો જોઈએ.

9. અમારા ઘર અને હૃદયના દરવાજા તમારા માટે કાયમ માટે ખુલ્લા છે. જો જીવનમાં કોઈ ભૂલ છે, તો તરત જ અમને કહો. અને આ ભૂલને છુપાવશો નહીં અથવા તેને દબાવવાના દબાણ નીચે વધારે ભૂલો ન કરશો. 10. આ સમાજમાં કેટલાક એવા લોકો હશે જે તમને દબાવવા માંગતા હોય, અને તમારો દુર ઉપયોગ કરવા માંગતા હોય, અને તમને આગળ વધતા અટકાવવા માંગતા હોય. પણ તમે તેમને તે કરવા દેતા નથી. તો તમારી જાતને દબાણ કરતા રહો છો. અને તમારામા રહેલી શક્તિઓ મરવા દેશો નહી.

 

Advertisement