દુનિયાના સૌથી નાના અને સુંદર દેશ,જ્યાંથી તમે પાછા આવવાનું નહિ વિચારો

1. વિશ્વનો સૌથી નાનો અને સુંદર દેશ માનવામાં આવે છે આ દેશને.

Advertisement

વિશ્વના ઘણા દેશો એવા છે કે જે તમારા પડોશ કરતા નાના છે પણ તેમની સુંદરતા પ્રવાસીઓને ખૂબ આકર્ષિત કરે છે. અને અહીં અમે તમારા જેવા 10 નાના અને સૌથી સુંદર દેશો વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ.

2. મોનાકો.

યુરોપિયન દેશ મોનાકો તેની સુંદરતા માટે વિશ્વભરમાં લોકપ્રિય છે. અને 1.95 ચોરસ કિલોમીટરમાં ફેલાયેલો છે અને મોનાકો એટલો નાનો દેશ છે કે તમે તેની આસપાસ ફક્ત એક કલાકમાં જઇ શકો છો. અને તે તેના ઉત્તમ કેસિનો શૂન્ય આવકવેરા અને અન્ય ઘણી સુવિધાઓને કારણે લોકોને આકર્ષિત કરે છે.

3. તુવાલુ.

તુવાલુ એક ટાપુ રાષ્ટ્ર છે. જે હવાઇ અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે પેસિફિક મહાસાગરમાં આવેલ છે. અને તુવાલુની કુલ વસ્તી ફક્ત 12,373 છે. તો તે વિશ્વનો ચોથો સૌથી નાનો દેશ છે. અને જે ફક્ત 26 ચોરસ કિલોમીટરમાં ફેલાયેલો છે.

4. નૌરુ.

દક્ષિણ પેસિફિક મહાસાગરમાં એક ટાપુ રાષ્ટ્ર નૌરુ અને વિશ્વનું સૌથી નાનું પ્રજાસત્તાક છે. જેથી તેનું સત્તાવાર નામ રિપબ્લિક ઓફ નૌરુ કહેવાય છે. અને તે ચારે બાજુ કોરલ રીફથી ઘેરાયેલું છે અને તેના સુંદર સફેદ રેતાળ બીચ માટે લોકપ્રિય છે.

5. લિક્ટેન્સટીન.

લિક્ટેનસ્ટેઇન સ્વિટ્ઝર્લેન્ડના અને ઓસ્ટ્રેલિયાની વચ્ચે સ્થિત એક સુંદર દેશ છે. તે 160 ચોરસ કિલોમીટરના ક્ષેત્ર સાથે વિશ્વનો છઠ્ઠો સૌથી નાનો દેશ છે. તે તેના સુંદર પર્વતો માટે પ્રખ્યાત છે.

6. માલ્ટા.

મોટાભાગના પ્રવાસીઓ યુરોપનું નામ સાંભળતા જ યુરોપ અને ફ્રાન્સને યાદ કરે છે. પણ માલ્ટા સ્વર્ગથી કંઇ ઓછું નથી. અને માલ્ટા તેની કુદરતી સૌંદર્યની સાથે રોમેન્ટિક બીચ માટે પણ પ્રખ્યાત છે.

7. સેંટ કિટ્સ એંડ નેવિસ.

સેંટ કિટ્સ એંડ નેવિસ વેસ્ટઇન્ડિઝ માં આવ્યું છે. તેનું કુલક્ષેત્ર ફળ 261 વર્ગ કિલોમીટર છે. અહીંયા ની પ્રાકૃતિક સુંદરતા જોવા લાયક છે.

8. નિયુએ.

નિયુએ એક નાનો દ્વિપ દેશ છે. ટોગા અને કુક આઇલેડ્સની વચ્ચે છે. તેનો વધારે હિસ્સો ધને ટ્રોપિકલ ફોરેસ્ટથી ઢાંકેલું છે. અને અગર વેલ. ડોલ્ફિન્સ ની સાથે તૈરાકી કરવાનું વિચારી રહ્યા છે અને રેન ફોરેસ્ટમાં ટ્રેકિંગ કરવાનું વીચારો તો આ દેશ ફરવા માટે બેસ્ટ માનવામાં આવે છે.

9. ગ્રેનાડા.

ગ્રેનાડા વેસ્ટઇન્ડિઝ દ્વિપસમુહ તે એક નાનો દ્વિપિય દેશ છે. અને અહીંયા હરે ભરે ટ્રોપિકલ. રેન્ફોરેસ્ટ. વિશાલ ઝારનો. ઝરણાં વાળી નદીઓ અને બીજાની લુભાવના પહાડી ઝીલોનો જોયા પછી તમને કોઈ દિવસ ત્યાંથી પાછું આવાનું મન નહીં થાય.

10. એંડોરા.

એંડોરા ફ્રાંસ અને સ્પેનની વચ્ચે એક નાનો દેશ છે. તેને પ્રેનિસ માં બધાથી સારી સ્વીઇંગના માટે ઓળખાય છે સ્વીઇંગના સિવાય પણ અહિયાં બીજું પણ કંઈક કરવામાં આવે છે.

11. પલાઉ.

પશ્ચિમની પ્રશાંત મહાસાગરમાં વચ્ચે પલાઉ 250 દ્વિપ સમુહોમાં ફેલાયેલું છે જેની આબાદી 21 હજારથી પણ ઓછી છે. તેના બધાજ પર્યાટન ઉધોગના કારણે આ પ્રશાંત ક્ષેત્રના અમીર દેશોમાં માનવામા આવે છે. તેનું કુલ ક્ષેત્રફળ 459 વર્ગ કિલોમીટર છે.

Advertisement