21 ની ઉંમર માં આવીરીતે કરોડપતિ બન્યો આ 8th નાપાસ છોકરો, આજે CBI પણ લે છે મદદ

આજે દેશમાં જીવલેણ ઑનલાઇન બ્લુ વ્હેલ રમત સતત હેડલાઇન્સમાં છે. સરકાર,ટેક્નોલૉજીના નિષ્ણાતો,સાયબર ટીમ,નૈતિક હેકર્સ વગેરે આ વાતની શોધ કરવામાં લાગ્યા છે કે આ રમત લોકો સુધી કેવી રીતે પહોંચી રહી છે જો કે બધા માટે હાનિકારક બનતું જઇ રહ્યું છે.

Advertisement

આજે અમે તમને એક એવા નૈતિક હેકર ના વિશે કહી રહ્યા છે,જે 8TH કલાસ માં નાપાસ થઈ ગયો હતો જેના કારણે તેમને ઘરથી ખુબજ ઝઘડતા હતા.આ છોકરાની ટીએસી સિક્યુરિટી નામની સાયબર સુરક્ષા કંપની આજે કરોડો કમાઈ રહી છે. કહી દઈએ કે આ છોકરાએ પોતાના શોખ ને બિઝનેશનું રૂપ આપ્યું જેના કારણે એ આજ અહીં સુધી પહોંચ્યો છે. શુ કરે છે ત્રીશનીતિ.

છોકરાની ઉંમર માત્ર 23 વર્ષ છે જેનું નામ ત્રિશનીતિ અરોડા છે. ત્રિશનીતિ લુધીયાના ના મધ્યમ ક્લાસ પરિવારથી આવે છે, જેની બાળપણથી જ અભ્યાસ માં ઓછું અને કોમ્યુટર માં વધારે રસ હતો. ત્રિશનીતિ દિવસ ભર કમ્પ્યુટરમાં હેકિંગ નું કામ શીખતો હતો.

જેના કારણે તે અભ્યાસથી દુર રહ્યા અને 8 માં ધોરણમાં નાપાસ થઈ ગયો. 8TH પછી તેમને અભ્યાસ કરવાનું છોડી ધીધુ હતું, પરંતુ આગળ વધી ને તેમને 12 TH ની પરીક્ષા આપી,તે એક એથીકલ હેકર છે જેમાં નેટવર્ક અથવા સિસ્ટમ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરની સુરક્ષા માટે સલામતીનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવે છે. તેમની નિગરાની સર્ટિફાઈટ હેકર કરે છે,જેનાથી કે કોઈ નેટવર્ક અથવા સિસ્ટમ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરની સુરક્ષા એક જ રહે છે.

મિત્રો એ ઉંડાવી મજાક.

ત્રિશનિસ આઠમા ધોરણમાં નાપાસ થઈ ગયા જેના પછી તેમનો પરિવાર તેનાથી ખુબજ અવસ્થ હતો. આટલું જ નહીં તેના મિત્રો અને સ્કૂલમાં ભણવા વાળા વિદ્યાર્થીઓ પણ તેમનો મજાક ઉડાવા લાગ્યા,આ પછી અરોડા એ નિયમિત અભ્યાસ છોડી ને 12 માં સુધી કોરિસ્પોન્ડેશ થી અભ્યાસ કાર્યો. ઘર વાળા ને નહીં પસંદ આવ્યું ત્રિશનીતિ નું કામ. ત્રિશનીતિ એક સામાન્ય પરિવારમાં જન્મ લીધો હતો. આવામાં ઘર વાળાને તેમનું કામ પસંદ નહીં આવ્યું. ત્રિશનીતિ ના પિતા એકાઉન્ટન્ટ હતા તેથી પોતાના પુત્રનું આ એથીકલ હેકિંગ વાળું કામ બિલકુલ પણ પસંદ નહતું. પરંતુ અરોડા કમ્પ્યુટરમાં પોતાના શોખ ને જ કરિયર બનાવાનો નિર્ણય કરી લીધો હતો.

CBI થી લઈને રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ,તેમના ગ્રાહકો. બે વર્ષ પહેલાં જ્યારે તેમની ઉમર 21 વર્ષ હતી,તેમને ટીએસી સિક્યુરિટી નામની સાયબર સુરક્ષા કંપની બનાવી.ત્રિશનિત હવે રિલાયન્સ,સીબીઆઈ,પંજાબ પોલીસ,ગુજરાત પોલીસ,અમુલ અને એવૉન સાયકલ જેવી કંપનીઓને સાયબર સંબંધિત સેવાઓ ઓફર કરે છે.તે ‘હેકિંગ ટોક વિથ ત્રિશનિસ અરોર ધ હેકિંગ એરા’ અને ‘હેકિંગ વિથ સ્માર્ટફોન્સ’ જેવી પુસ્તકો લખી ચુક્યા છે.દુબઈ યુકે માં વર્ચ્યુઅલ ઑફિસ,આવી રીતે મળી તાલીમ.

દુબઈ અને યુકેમાં કંપનીનું વર્ચુઅલ ઑફિસ છે. આશરે 40% ગ્રાહક એ જ ઓફિસ સાથે કામ કરે છે.મીડિયા રિપોર્ટ અનુસાર,વિશ્વભરમાં 50 ફોર્ચ્યુન અને 500 કંપનીઓ ફ્લાઇટ છે. જેનાથી તેમની કંપનીને કરોડો ટર્નઓવર થાય છે.સ્વ અધ્યયન અને પિતા સાથે એક્સપેરિમેન્ટ થી તૈયાર થયા,યુટ્યુબ ના વિડિઓ થી પણ મદદ મળી.તેમણે ઉત્તર ભારતની પ્રથમ સાયબર ઇમર્જન્સી રિસ્પોન્સ ટીમની સ્થાપના કરી.

મળી ચુક્યા છે ઘણા એવૉર્ડ.

તેમના કામ ને લઇ ને વર્ષ 2013 માં ભૂતપૂર્વ કેન્દ્રીય નાણાં પ્રધાન યશવંત સિન્હાએ તેમને સમ્માનિત પણ કાર્ય હતા. વર્ષ 2014 માં,પંજાબના મુખ્યમંત્રી પ્રકાશસિંહ બાદલે પ્રજાસત્તાક દિવસે રાજ્ય પુરસ્કાર આપ્યો હતો અને વર્ષ 2015 માં તેમને ફિલ્મ અભિનેતા આયુષમાન ખુરાના સહિત સાત સેલિબ્રિટીઝ સાથે પંજાબી આઈકન એવોર્ડ આપવામાં આવ્યો હતો.

બે હજાર કરોડના ટર્નઓવર પર નજર. હવે ત્રિશનિસ ની નજર કંપનીના બિઝનેશ ને યુએસ લઈ જવાની છે. તેમને આ વર્ષ જાન્યુઆરીમાં આપેલા એક અલગ ઇન્ટરવ્યૂ માં કહ્યું હતું કે એ કંપનીનું ટર્નઓવર વધારીને તેને બે હજાર કરોડ રૂપિયા સુધી લઈ જવા માંગે છે. વિશ્વભરની 500 કંપનીઓ હાલમાં ત્રિશિનિત ગ્રાહક છે.

Advertisement