ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવાથી જીવનની બધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે, તો જાણો આ મંત્રના ફાયદા..

આપણા શાસ્ત્રોમાં લાખો મંત્રોનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. અને દરેક જાપને તેનાથી વિશેષ ફાયદાઓ જોડાયેલા છે. શાસ્ત્રોમાં જણાવેલ તમામ મંત્રો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે અને દરેક વ્યક્તિ એ આ મંત્રોનો જાપ કરવો જોઈએ. અને તે જ સમયે, આપણા શાસ્ત્રોમાં ગાયત્રી મંત્રનો પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે. અને આ મંત્રને મહામંત્ર પણ માનવામાં આવ્યો છે. ખરેખર આ એક એવો મંત્ર છે જે આપણને આપણા ચાર વેદમાં મળે છે. તેથી, આ મંત્ર ખૂબ જ ચમત્કારિક અને લાભકારી મંત્ર માનવામાં આવે છે.

Advertisement

ગાયત્રી મંત્ર શું છે અને તેનો અર્થ શું છે તે જાણો. મંત્ર – ॐ ભૂર્ભુવા: સ્વ: તત્સ્વિતુવરેન્ય ભર્ગો દેવસ્ય ધીમ્હિ। ધિઓ યો ના: પ્રચોડાયત. આ મંત્રનો અર્થ. તે જીવનમાં, આપણે દુઃખ, આનંદ, શ્રેષ્ઠ, તેજસ્વી, અશુદ્ધ, આત્મામાં ભગવાન-સ્વરૂપને આત્મસાત કરવા જોઈએ. અને ભગવાન આપણી બુદ્ધિને કૃપાના માર્ગે પ્રેરણા આપે તેવું માનવામાં આવે છે.

ગાયત્રી મંત્રના પાઠ સાથે સંકળાયેલા ફાયદા. ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવાથી મનમાં શાંતિ થાય છે અને મનમાં ખરાબ વિચારો અટકે છે.અને એટલું જ નહીં, ગાયત્રી મંત્રનો પાઠ કરવાથી યાદશક્તિ ક્ષમતા પર પણ સારી અસર પડે છે અને સ્મૃતિમાં પણ વધારો થાય છે. જે લોકો દરરોજ આ મંત્રનો જાપ કરે છે તે નકારાત્મક શક્તિઓ તેમનાથી દૂર રાખે છે અને તેમને દરેક કાર્યમાં તમને સફળતા મળે છે.

આ મંત્રનો તમારે કેટલી વાર જાપ કરવો જોઈએ તે નીચે આપેલ છે. ત્રણ વાર ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવો શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. અને સવારે ત્રણ વાર આ મંત્રનો જાપ કરો, અને સાંજે આરાધના કરતી વખતે આ મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ. તમે કોઈપણ જગ્યાએ આ મંત્રનો પાઠ કરી શકો છો. જો તમે ઘરની બહાર હોવ તો તમારે આ મંત્રનો જાપ તમારા મનમાં કરવો જોઈએ. જો તમારા જીવનમાં કોઈ સમસ્યા આવી રહી છે જેને તમે છૂટકારો મેળવવા માગો છો, તો પછી આ મંત્રનો જાપ માટે 108 વાર જાપ કરો. આ કરવાથી તમારી સમસ્યા દૂર થઈ જશે.

ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરતી વખતે આ બાબતોનું ખાસ ધ્યાન રાખો. ગાયત્રી મંત્રનો બેસીને આરામથી પાઠ કરવો જોઈએ અને જ્યારે તમે આ મંત્રો વાંચો છો ત્યારે લાલ આસન પર બેસો..આ મંત્રનો જાપ કરતા પહેલા તમે તમારા હાથ અને પગને પાણીની મદદથી સાફ કરો અને ત્યારબાદ આ મંત્રનો જાપ શરૂ કરો.,ગાયત્રી મંત્રનો જાપ કરવાનો શ્રેષ્ઠ સમય સૂર્યોદયના બે કલાક પહેલાથી સૂર્યાસ્તના એક કલાક સુધીનો છે.

તેથી, તમારે આ દરમિયાન આ મંત્રનો જાપ કરવો જોઈએ.,આ મંત્રો વાંચતી વખતે તમે ચૂપ રહેશો અને કોઈની સાથે વાત નહીં કરો.,રાત્રે ગાયત્રી મંત્રનો પાઠ ન કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે રાત્રિના સમયે આ મંત્રોનો પાઠ કરવાથી આ મંત્ર સાથે સંકળાયેલ કોઈ લાભ મળતો નથી.,આ મંત્રનો યોગ્ય રીતે જાપ કરો અને આ મંત્ર વાંચ્યા પછી તેનો અર્થ પણ વાંચો, ગાયત્રી મંત્ર ગાયત્રી મા સાથે સંકળાયેલ છે. તેથી આ મંત્રો શરૂ કરતા પહેલા અને ગાયત્રી માતાનો ઉલ્લેખ કર્યા પછી જ કરવો જોઈએ.

Advertisement