આ રામબાણ ઈલાજથી ફક્ત થોડાક જ દિવસોમાં મેળવો સિગરેટથી છુટકારો

1. સિગરેટ છોડવાના ઘરેલુ ઉપાય.

Advertisement

થોડા સમય પહેલા સુધી આ વાત કહેવામાં આવતી હતી કે સિગરેટ છોડવાની આદતમાં મદદ કરી શકે છે પરંતુ સિગરેટના શરીર પર થવા વાળા હાનિકારક પ્રભાવને જોતા કેન્દ્ર સરકારે બુધવાર ને ઇલેકટ્રોનિક સિગારેટના ઉત્પાદન, બીક્રિ, ભંડારણ, આયાત નિર્યાત પર રોક લગાવી દીધી. એવામાં અમે તમને બતાવી રહ્યાં છે ઘણા સારા આસન ઘરેલુ ઉપાય વિશે જેના લીધે તમે પણ આસાનીથી છોડી દેશો સિગરેટ પીવાની આદત.

2. દાલચીની અને શહેદ.

સિગરેટ પીવાથી અને તમાકુ ખાવાથી ફેફસાનું કેન્સર, મોઢાનું કેન્સર અને ઘણી બીજી બીમારી જાનલેવા બીમારી ખતરો બને છે, પરંતુ સિગરેટની આદત છોડવા માટે દાલચીની ના બારીક પીસમાં લો અને એમાં મધ ઉમેરો, જ્યારે પણ સિગરેટ પીવાનું મન થાય તો દાલચીની અને શહેદ ના આ મિશ્રણનું સેવન કરો.

3. આદુ અને આંબળા.

આદુ અને આંબળાને કપડામાં બાંધી એને સુકવી દો અને લીંબુ અને મીઠું નાખીને ડબ્બામાં ભરીને હંમેશા તમે સાથે રાખશો, જ્યારે પણ સિગરેટ પીવાની મન થાય ત્યારે તમે થોડી વારમાં એ પેસ્ટનું સેવન કરો.

4. અજવાયન અને વરિયાળી.

અજવાયન અને વરિયાળી બંને સરખી માત્રામાં લો અને આ બંનેમાંથી અડધું કાળું મીઠું ભેળવીને પીસી લો, પછી એમાં થોડું લીંબુનો રસ ઉમેરીને રાતભર મૂકી રાખો, સવારે એને ગરમ તવા પર હલકું ભુની લો અને પછી એર ડાઇટ કન્ટેનરમાં બંધ કરીને મુકો જ્યારે પણ સિગરેટ પીવાનું મન થાય એ ચૂર્ણ ને ચૂસી લો, સિગરેટની આદત છૂટી જશે.

5. ફ્રુટના જ્યુસ પીવો.

મોસંબી, સંતરા અને દ્રાક્ષ જેવા ફળ અને એનું રસ પીવું પણ સિગરેટની આદત છોડવામાં મદદગાર સાબિત થઈ શકે છે.

6. ડુંગળીનો રસ.

સિગરેટ અને ગુટકા છોડવા માટે દરરોજ ચાર ચમચી ડુંગળીનો રસ પીવો, સવારે ઉઠતા જ 2 ગ્લાસ પાણીમાં લીંબુ નિચોળીને પીવો, પાણીમાં મધનો પણ ઉપયોગ કરી શકો છો એનાથી ખાલી તમારી તબિયત પણ નહિ, વજન પણ ઓછું થશે પરંતુ સિગરેટ તમાકુની આદત છોડવામાં પણ મદદ થશે.

Advertisement

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here