ગરુડ પુરાણ અનુસાર આ 4 આદતો બને છે જીવનમાં દુઃખો નું કારણ,તેનાથી બચવું ખુબ જ જરૂરી છે નહીં તો..

ગરુડ પુરાણના નીતિશાસ્ત્રમાં, એવી ચાર બાબતો છે જેનાથી કોઈપણ વ્યક્તિના જીવનને નષ્ટ કરી શકે છે. અને ગરુડ પુરાણ મુજબ, જે લોકોને આ ચાર આદતો હોય છે તે જીવનમાં ક્યારેય સફળ થતા નથી. અને તેમનું જીવન હંમેશા પરેશાનીઓથી ભરેલું હોય છે. તેથી, જે લોકો ગરુડ પુરાણમાં પણ આ ચાર આદતોનો ઉલ્લેખ કરે છે, તે લોકોએ તરત જ આ આદતોનો ત્યાગ કરી દેવો જોઈએ. અને ગરુડ પુરાણમાં આ ચાર આદતો કઈ કઈ છે. તેના વિશેની માહિતી નીચે આપેલી છે. આ આદતોને અત્યારેજ છોડી દો, નહીં તો જીવન બરબાદ થઈ જશે. પોતાના ઉપર ઘમંડ કરવું.

Advertisement

કેટલાક લોકોને પોતાના ઉપર ખૂબ જ ઘમંડ હોય છે અને આ ઘમંડના કારણે તે અન્ય લોકોને પોતાનાથી નીચ માણસ માનતા હોય છે. અને આવા લોકો દરેક જગ્યાએ પોતાનું ઘમંડ બતાવતા રહેતા હોય છે. અને અન્ય લોકોને અપમાનિત કરે છે. અને જો ગરુડ પુરાણના આ ધર્મોના અનુસાર જે લોકો ઘમંડી અને લોકોનું અપમાન કરે છે, અને તેઓ પાપ કરતા રહે છે.  આવા લોકોને એક દિવસ આ પાપની સજા જરૂર મળે છે. અને હા, એટલું જ નહીં, કેટલીકવાર, તમે તમારી જાતને જોઈ શકો છો અને જે વસ્તુ પર ઘમંડ હોય છે તે વસ્તુ અપમાનનું કારણ પણ બની જાય છે. બીજાની સફળતા પર નાખુશ. જો તમારી આસપાસના લોકોની સફળતાથી સળગાવનારાઓની આ ટેવ તેમને નષ્ટ કરે છે.

અને ગરુડ પુરાણ મુજબ, જ્યારે આપણે કોઈની સફળતાની ઇર્ષ્યા કરીએ છીએ, ત્યારે આપણને માનસિક તણાવ આવવા લાગે છે. અને માનસિક તાણને કારણે, જીવનમાં શાંતિ હોતી નથી.અને આખું જીવન અસંતોષમાં વીતી જાય છે. તેથી, માણસને ક્યારેય અન્ય લોકોની સફળતાની ઇર્ષા ન કરવી જોઈએ અને ન તો તેની મજાક ઉડાવવી જોઈએ. અને જીવનમાં આ આદતનો ત્યાગ કરવાથી તમારા જીવનમાં સુધારો થશે અને તમારું જીવન ખુશીઓથી ભરાઈ જશે અને તમે આનંદથી જીવન જીવી શકો છો.

બીજાના ધન પર નજર નાંખવી. જીવનમાં તમે ક્યારેય બીજાં લોકોના ધન ઉપર ખરાબ નજર ન નાંખવી જોઈએ. બીજા લોકોનું ધન ખરાબ રીતે જોવું અને બીજાનું ધન પડાવવાનો પ્રયાસ કરવો તે અપ્રમાણિકતા માનવામાં છે. અને ગરુડ પુરાણમાં લખ્યું છે કે જે લોકો બીજાના ધન ઉપર ખરાબ નજર નાંખે છે તેવા લોકોને વધારે પાપ લાગે છે.

અને તેમનું જીવન દુ:ખથી ભરેલું હોય છે. અને દરેક વ્યક્તિએ હંમેશાંને માટે મહેનત કરીને જ ધન કમાવવું જોઈએ. અને જીવનમાં ક્યારેય અન્ય લોકો અથવા મહાન લોકોનું પણ ધન પકડવાનો મનમાં વિચાર ન રાખવો જોઇએ.બીજા લોકો વિશે ખરાબ બોલવું. જીવનમાં ક્યારેય કોઈને નુકસાન પહોંચાડવું જોઈએ નહીં અથવા ,અને લોકો વિશે ખોટી અફવાઓ ક્યારેય ફેલાવવી જોઈએ નહીં. ગરુડ પુરાણ મુજબ જે લોકો ખરાબ કામ કરે છે અને લોકો વિશે ખોટી અફવાઓ ફેલાવે છે, આવા લોકો જલ્દી પાપના ભાગીદાર બની જાય છે. તેથી, જો તમને ખરાબ કામો કરવાની ટેવ હોય તો તે અત્યારેજ છોડી દેવી જોઈએ.

Advertisement