જાણો એક એવી જગ્યા વિશે,જ્યાં મગરો એ ખાઈ લીધા હતા 1000 જીવતા સૈનિક..

ખતરનાક સ્થળ,જો કે વિશ્વમાં ખતરનાક સ્થળોની કોઈ અછત નથી.પરંતુ કેટલીક એવી જગ્યાઓ છે જે ખૂબ પ્રખ્યાત છે.અને અમુક વિષય મા ગણા ઓછા લોકો જાણે છે.સ્થાન,આજે અમે તમને એવી જ એક સ્થાનથી પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ જે ખૂબ જ જોખમી છે.પરંતુ આ સ્થાન વિશે વધારે લોકો નથી જાણતા.

Advertisement

રામરી આઇલેન્ડ.

રામરી આઇલેન્ડની યાત્રા કરવી તે દરેકની બસની વાત નથી. કારણ કે અહીં દરેક પગલે મૃત્યુનો પડછાયો તમારો પીછો કરતો હોય છે રોમાંચક અને એડવેન્ચર થી ભરપુર રામરિ આઈલેન્ડ ની કહાની પણ અહીંની જેમાં ખતરનાક છે.

ખતરનાક મગર.

મ્યાંમારના આ આઈલેન્ડ રાજા મગરો છે.અહી તેમનું રાજ છે.આ ખતરનાક મગરો તેમના વિસ્તારમાં આવતી દરેક વસ્તુનો નાશ કરે છે.અને આજે અમે તમને મ્યામારના કાંઠે સ્થિત ખતરનાક રામારી આઇલેન્ડ વિશે જણાવીશું.

ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સ.રામડી આઈલેન્ડ નામ ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડ્સ માં એવી સ્થાન પર છે જ્યાં જનવરોએ માણસને વધારે નુકશાન પોહચાડ્યું હસે.મગરનો શિકાર.તેને આ દરજ્જો 1945 એક ઘટના દરમિયાન મળ્યો હતો.અને જેમાં લગભગ 1000 જાપાની સૈનિકો અહીં વિશાળ ખારા પાણીના મગરનો શિકાર બન્યા.

ખારા પાણીના મગર.

આમ તો આ આઈલેન્ડ પર ખરા પાણીના મગરો ,મેલેરિયા ફેલાવનાર મચ્છરો ,અને ઝેરી વીંછીઓ શાસન કરે છે, આમાંના સૌથી ખતરનાક ખારા પાણીના મગર છે. આ મગર 20 ફુટ લાંબી અને 2000 પાઉન્ડ વજન સુધી વધી શકે છે. તેમની ધરપકડ કર્યા પછી,કોઈ પણ માણસનું જીવવું અશક્ય છે.

બીજા વિશ્વ યુદ્ધનો અંત.

બીજા વિશ્વ યુદ્ધના અંત પછી. જાપાની સૈનિકોએ રામરી આઇલેન્ડ પર કબજો કર્યો અને તેમને પોતાના કેમ્પ બનાવ્યો હતો. અને 26 જાન્યુઆરી, 1945 ના રોજ, બ્રિટિશ સૈનિકોએ રામરી આઇલેન્ડને કબજે કરવા માટે જાપાની સૈનિકો પર જોરદાર હુમલો કર્યો.અને જાપાની સૈનિકો લાંબા સમય સુધી તેમનો સામે તાકી ન રહ્યા.

દલદલો વિસ્તાર.

આ યુદ્ધમાં સેંકડો જાપાની સૈનિકો મારી ગયા હતા અને બાકીના લગભગ 1000 જેટલા સૈનિકો પોતાનો જીવ બચાવવા માટે રામારી આઇલેન્ડના અંદર ગતા રહ્યા હતા. ત્યાં દાળદલો ઇલાકો હતો.જ્યાં ખરા પાણીના મગરો નું રાજ હતું.

મગરનું ભોજન.

દલદલા માંથી માત્ર 20 બચને સૈનિક બહાર આવ્યા હતા.અને બાકીના બંધાએ મગરો ના ભોજા બન્યા હતા .બંધુક હોવા છતાં.

ઘટના પર એક પુસ્તક.

બચી ગયેલા લોકો તેમના સાથી સૈનિકો દ્વારા મગરોની શિકાર કરવામાં આવતી ભયાનક વાતો સાંભળીને અને બધા લોકો ચકીત થઈ ગયા.અને આ યુદ્ધમાં ભાગ લેનારા સ્ટેનલી રાઈટે તે ઘટના અંગે એક પુસ્તક લખ્યું હતું.

મગરોનો ભયંકર અવાજ.

આ પુસ્તકમાં, તેમણે ભયાનક વાતોનો ઉલેખ કર્યો છે.કેવી રીતે સૈનિકોને ભયાનક મગરોએ પોતાના મોટા મુહ થી માંડ્યા હતા.અને આઈલેન્ડ નો સારો મોહક વર્ણન કર્યો હતો.ગોળી નીકળવાની આવાજ અને મગરોનો ભયાનક અવાજ થી જંગ ઉઠ્યો હતો.મગરનું રહસ્ય,આજે પણ રામરી આઈલેન્ડ પર આ ખાર પાણીના મગરનું રાજ છે.તે એટલા ખતરનાક છે કે તેમના વિસ્તારમાં આવતા દરેક વસ્તુ ને નાશ કરે છે.અને માનવને પણ.અને અહીં હજી મગર દ્વારા માનવ શિકારના સમાચાર છે

Advertisement