જો તમારા સંબંધમાં આવા સંકેતો દેખાવા લાગે,તો પાર્ટનર સાથે કારીદો બ્રેકઅપ નહીતો..

કોઈ પણ સંબંધમાં કોઈ એકદમ જબ્રેકઅપ નથી કરી દેતું કારણ કે બ્રેકઅપનું પણ પોતાનું એક કારણ હોય છે અને સંબંધમાં બ્રેકઅપ ત્યારે જ થાય છે જ્યારે સંબંધો બોજ બનવાનું ચાલુ કરે છે અથવા બંને પાર્ટનર વચ્ચે ઝગડો થાય અને બનતું ના હોય તો પણ આવું બની શકે છે અને જ્યારે તમારા પ્રેમમાં સંબંધ માનસિક તણાવ પેદા કરવાનું ચાલુ કરે છે.

Advertisement

અથવા તમને લાગે છે કે તમારા સંબંધમાં હવે કોઈ વધુ સુંદરતા નથી રહી તો તમારે તેને તરત જ સમાપ્ત કરી લેવું જોઈએ. અને આવી સ્થિતિમાં એકબીજાથી અલગ થવું સમજદાર છે પણ જો કે કોઈએ આટલો મોટો નિર્ણય લેવો સહેલો નથી અને તમારે તે વિશે અગાઉથી વિચારવું જ જોઈએ.

જીવનસાથી સાથે અવારનવાર ઝઘડો થાય છે.

અને ખરેખર જ્યારે આપણે કોઈ પણ સંબંધને સમાપ્ત કરવાનું વિચારીએ છીએ ત્યારે તેનો અર્થ એ છે કે આપણે એવી સ્થિતિમાં પહોંચી ગયા છીએ કે જ્યાં આપણી વચ્ચે કંઇ બરાબર નથી થઈ રહ્યું અને ઘરના ઝઘડા વધતા જાય છે અને એકબીજા પ્રત્યે કડવાશની ભાવનાનો વ્યવહાર કરે છે અને આપણે એકબીજાની સાથે જરાય સહન કરી શકતા નથી પણ આવી સ્થિતિમાં તેને સમજદાર માનવામાં આવે છે કે તમે એક સાથે રહેવાને બદલે ખુશીથી એકબીજાથી દૂર થઈ જાવ તે સારું રહેશે કારણ કે દરેક વ્યક્તિ જીવનમાં ખુશીની જીદંગી જીવવા માંગતો હોય છે.

એક બીજા પ્રત્યે પ્રેમ ઓછો થઈ જવો.

તે હંમેશાં એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યારે સંબંધ બાંધવાની શરૂઆતમાં હોય છે ત્યારે તમે વારંવાર તેને મળતા હોવ છો અને વધુ વાત કરો છો પણ સમય જતાં આ સાહસ ઝાંખું થવાનું ચાલુ થાય છે અને જ્યારે તમારા બંને વચ્ચેની વાતચીત બંધ થઈ ગઈ હોય છે ત્યારે અને તમે તમારા જીવનમાં સામેલ થઈ જાઓ છો તો સમજો કે તમારા જીવનસાથી તમારા પ્રત્યે પ્રેમ ગુમાવી રહ્યા છે અને સંબંધોને છોડવાનું કહે છે અને તમારા માટે આગળ નીકળવું વધારે સારું રહેશે.

તેમની કદર કરવાનું ભૂલી જવું.

જો તમારો સાથી તમારી લાગણીઓને કદર કરવાનું ભૂલી જાય છે અને તમને લાગે છે કે હવે તમે તેના પ્રેમમાં રહ્યા નથી તો તમારે તરત જ પ્રેમમાંથી છૂટી જવું જોઈએ કારણ કે આવા સંબંધમાં રહેવા કરતાં એક બીજાથી દૂર રહેવું વધુ સારું છે અને વિરામ પહેલાં તમારે તમારા જીવનસાથીના વિચારો બદલવાની કોશિશ કરવી જોઈએ અને તેમની સાથે વાત પણ કરવી જોઈએ અને જો તમને લાગે કે સંવાદથી તમારા સંબંધમાં સમાધાન થઈ શકે છે તો તમે તમારા સંબંધને ચાલુ રાખી શકો છો.

જો તમારો પાર્ટનર બેવફાઈ કરે તો.

અને સંબંધમાં વફાદારી કરવી તે ખૂબ જ મહત્વનું માનવામાં આવે છે અને જ્યારે તમે એકબીજા પ્રત્યે વફાદાર ન હોવ તો પછી મિલિયન પ્રયત્નો કર્યા પછી પણ જો આ સંબંધ આગળ વધી શકશે નહીં કારણ કે બીજી બાજુ જો તમે વફાદાર છો તો પછી ગમે તેવી મુશ્કેલીઓ આવશે તો પણ તમારો સંબધ આગળ વધારી શકશો. અને જો તમને પણ લાગે કે તમારો સાથી તમારી સાથે બેવફાઈ કરી રહ્યો છે તો તમે જાતેજ સમજીને બ્રેકઅપ કરી નાંખશો તો વધુ સારું રહેશે.

Advertisement