જો તમે તમારી પ્રેમિકા સાથે બેવફાઈ કરો છો તો એ અપરાધ નથી,હાઇ કોર્ટ

કોર્ટે કીધુકે પહેલી વાર રેપના કથીત આરોપમાં ,ત્રણ મહિના પછી ,મહિલાઓ 2016 માં આરોપીની સાથે પોતાની મરજીથી હૉટેલ માં જતી નજર આવી હતી.પણ આ વાતમાં કઈ મજા ન આવી અને લગ્નની કસમ આપી હતી.

Advertisement

હાઈકોર્ટે કહ્યું છે કે શારીરિક સંબંધ હોવા છતાં પ્રેમિકાથી બેવફાઈને ભલે ખરાબ નાગે તે ગુનો નથી.અને કોર્ટે કહ્યું હતું કે જાતીય સમંતી પર ન મતલબ ન થી આગળ વધીને અને હા નો મતલબ વ્યાપાર રૂપી માનવામાં આવે છે.અને કોર્ટે આ નિર્ણય બળાત્કારના કેસમાં એક વ્યક્તિની નિર્દોષતાને સમર્થન આપતાં આપ્યો હતો.

એક મહિલાએ વ્યક્તિના વિરુદ્ધમાં બળાત્કારનો કેસ કર્યો હતો કારણ કે તેને લગ્નનું વચન આપ્યું હતું .અને પછી  કોર્ટેએ સલાહ આપી કે પોલીસની અપીલને નકારી ને કહ્યું.કે આ વ્યક્તિને નિર્દોષ જાહેર કરવાના નીચલી અદાલતના નિર્ણયમાં કોઈ કમી નથી.બે વ્યક્તિઓ પરસ્પર સંબંધ કરે તે કોઈ અપરાધ નથી.

હાઈકોર્ટે કહ્યું કે મહિલાએ લગ્નના વચનની લાલચ આપીને જાતીય સંબંધો બનાવવાના આરોપોને ઉપયોગ આરોપી સાથે જાતીય સંબંધ રાખવાના સાચા ઠેરાવા માટે જ નહીં, પરંતુ એફઆઈઆર નોંધાયા પછી પણ તેના વર્તનને ન્યાયી ઠેરવવા માટે. . તેણે આંતરિક મેડિકલ તપાસની પણ ના પાડી.

જસ્ટિસ વિભુ ભાખારુએ કહ્યું હતું કે જ્યાં સુધી યૌન સબંધ બનાવની સંમતિની વાત છે ત્યાં સુધી 1990 ના દાયકાથી શરૂ થયેલ અભિયાન ના મતલબ ના અભિયાનમાં વૈશ્વિક સ્તરે સ્વીકૃત નિયમ નિહિત છે.મૌખિક  ન એ વાતનો સંકેત છે.કે યૌની સબંધ માટે સહમતી નથી આપી.યોની સબંધ શરૂઆત કરવા માટે જ્યારે સુધી એક સકાત્મક સચેત અને સ્વૈચ્છિક સંમતિ ન હોય ત્યાં સુધી તે ગુનો ગણાય છે.

પોતાની મરજીથી હોટેલમાં જતી જોવા મળી.

કાર્ટ કહ્યુ કે, મહિલાને દાવો કર્યો છે.તેની સમતી નથી પણ લગ્નની લાલચે ગઈ હતી.આ મામલામાં સાબિત નથી થયુ કે અને કોર્ટે કહ્યું કે પહેલીવાર રેપ ના કથિત આરોપના ત્રણ મહિલા પછી,મહિલા 2016 આરોપી જોડે પોતાની મર્જિથી હોટલ જતી જોવા મળી હતી.અને આ વાતમાં કોઈ દમ નથી કારણે તેને લગ્નની લાલચ આપી હતી.

Advertisement