જો તમને આવા સંકેત મળવા લાગે, તો સમજો કે તમે જે રસ્તે જઈ રહ્યા છો એ તમને વિનાશ તરફ લઇ જાય છે

1. હેતુ. જીવનમાં બધા વ્યક્તિને કોઈને કોઈ હેતુ જરૂર હોય છે અને તેમના આ હેતુને પૂર્ણ કરવા માટે તે અલગ અલગ રસ્તાઓ અપનાવે છે.

Advertisement

અને તેનાથી અમુક રસ્તા તેમના માટે શ્રેષ્ઠ હોય છે અને અમુક તેમના ફાયદાની જગ્યાએ નુકશાન પહોંચાડતા સાબિત થાય છે.

2. ખોટો માર્ગ.

કેટલીક વાર ખોટા માર્ગે ચાલતી વખતે આપણને એવો ભ્રમ થાય છે કે જીવનમાં આપણે સાચો રસ્તો પસંદ કર્યો છે પણ કેટલીક વાર એવું પણ બને છે કે આપણે આપણી જ મૂંઝવણમાં ફસાઈ જઈએ છીએ અને આવી સ્થિતિમાં બ્રહ્માંડની પણ શક્તિઓ આપણને મદદ કરતી હોય છે.

3. બ્રહ્મમાંડની શક્તિઓ.

નિષ્ણાતોનું માનવામાં આવે તો જ્યારે માણસ તેના જીવનમાં ખોટા માર્ગે ચાલી રહ્યો હોય છે ત્યારે તે બ્રહ્મમાંડની શક્તિઓ તેમને સમજાવવાનો પ્રયત્ન કરે છે અને તેમને પોતાનો માર્ગ બદલવાની જરૂર હોય છે અને તે માણસે ફક્ત તે સંકેતોને સમજવાની જરૂર છે.

4. લાપરવાહથી દુર્ઘટના.

અહીં દુર્ઘટના કોઈ મોટા અકસ્માતને કારણે બનતી નથી પણ તમારી બેદરકારીથી થયેલી ઇજાને કારણે રસ્તામાં પગની ટકકરને કારણે અને એકવાર તો સારું થઈ જાય પણ જો આ ઘટનાઓ તમારી સાથે બીજીવાર બનતી રહે છે તો આ કંઈક છે એવા સંકેતો છે કે જે બતાવે છે કે તમારે એકવાર ઉભું થઈ જવું જોઈએ અને ફરીથી ચાલવું જોઈએ કે તમે જે રસ્તા પર ચાલી રહ્યા છો તે કેટલો સાચો છે.

5. વસ્તુઓ ભૂલી જવી.

અને જો તમે ઘણીવાર વસ્તુઓ ભૂલી જાવ છો અથવા તો વસ્તુઓને યાદ કરવામાં અસમર્થ રહો છો તો તે તમને બતાવે છે કે તમારે ફક્ત થોડો સમય તમારી સાથે વિતાવવાની જરૂર છે અને કદાચ તમારા મગજમાં કંઈક એવું થઈ રહ્યું છે તો જેને તમારે સમજવું જોઈએ અને તમારે વિચારવાની પણ જરૂર છે.

6. દરેક જગ્યાએ છેલ્લે પહોંચવું.

જો તમે ક્યાંક જવા માટે સમય પર નીકળ્યા હોવ છો પણ તમને ખબર નથી કે તમે કેવી રીતે યોગ્ય સમયે પહોંચી શક્યા નહીં અને આ તમારી સાથે એક વખત નહીં દર વખતે થાય છે તો ક્યારેક તમે ટ્રાફિક જામમાં ફસાઈ જાવ છો, તો ક્યારેક તમારી કાર તૂટી જાય છે તો કોઈ સમસ્યા હોય અને કોઈની કોઈ સમસ્યા ઉભી થાય છે.

7. દરેક જગ્યાએ છેલ્લે પહોંચવું.

આ બધાને કારણે તમારે સમયસર પહોંચવામાં મુશ્કેલી પડે છે અને આ એક સંકેત પણ છે તેવું કહેવાય છે જેમ કે તમને આગળ વધતા અટકાવવામાં આવી રહ્યા છે કદાચ તે તમારો રસ્તો યોગ્ય ન હોય શકે એટલા માટે પણ આવું થતું હોય છે.

8. અસ્તવ્યસ્ત વાતાવરણ.

અને પછી તમે ભલે પોતને ગમે તેટલું સાચવો છો પણ અંધાધૂંધી તમારા પાછળ જ આવે છે અને તમે તમારું વાતાવરણ જુઓ છો અને આસપાસના વાતાવરણમાં તખલીફ પડે છે કારણ કે તે પછી તે એક નિશાની તરીકે માનવામાં આવશે કે તમે છુપાયેલા સત્યને ઓળખી શકતા નથી અને તમને જેની સખત જરૂર છે તે તમને કદાચ આજે પણ તમારો ભૂતકાળ બનીને તમને હેરાન કરે છે.

9. માત્ર વિનાશ.

જો વસ્તુઓ તમારા હાથમાંથી વારંવાર પડવા લાગતી હોય છે અથવા તો જે વસ્તુ તમે પકડી છે તે પડી રહી છે અને તૂટી ગઈ છે તો પછી તમારે બ્રહ્મમાંડની શક્તિઓ તમને એ સંકેત આપવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે તેવું કહેવાય છે જો કે તમે જે માર્ગ પર ચાલતા હોવ છો તે ફક્ત તમને વિનાશ તરફ લઈ જાય છે અને તેનો અર્થ એ પણ થઈ શકે છે કે સફળતા મેળવવાના તમારા લોભને કારણે તમે તમારી જાતને તોડી રહ્યા છો.

10. જલ્દીથી બીમાર પડવું.

જો તમે ખૂબ જ બીમાર થાવ છો તો તમને ઘણી શરદી અથવા તાવ આવે છે તો આ એ વાતનો સંકેત છે કે તમારે આગળ વધતા માટે ફરી તેના વિશે વિચાર કરવો જરૂરી છે અને તેનો અર્થ એ પણ થાય છે કે તમે બીજાના નિર્ણયો અનુસાર તમારું જીવન ચલાવી રહ્યા છો જે તમારા માટે યોગ્ય નથી.

11. ઝગડા થી બચવું.

એક એવો વિષય છે કે જેના વિશે તમે વિચારવા માંગતા નથી અથવા જેના વિશે તમે વાત કરવા પણ માંગતા નથી તો તે તમારા માટે ખૂબ જ મહત્વનું છે અને આ સ્પષ્ટ સંકેત છે કે તમે સત્યને જાણવા માંગતા નથી અને તમે સાચા જવાબોથી ચાલી રહ્યા છો.

12. માનસિક થાક.

જો તમને ઓફીસ અથવા કાર્યસ્થળ પર પહોંચતા પહેલા માનસિક થાક, દબાણ અથવા તાણની સમસ્યા હોય તેવું લાગે છે તો આ બતાવે છે કે તમારે તમારી કારકિર્દી અથવા નોકરી વિશે ફરીથી વિચાર કરવો જોઈએ.

Advertisement