કન્યા પૂજન પછી ભુલથી પણ ના કરશો આ 3 કામ, નહીંતર પૂજાનું ફળ નહીં મળી શકે તમને – જાણો વિગતે..

માતા દુર્ગા નવરાત્રીના દિવસે ખૂબ જ પ્રિય હોય છે, અને નવરાત્રી દરમિયાન દેવી દુર્ગાની વિશેષ પ્રાર્થના કરવામાં આવે છે અને બધા લોકો માતા દુર્ગાને પ્રસન્ન કરવા માટે વિવિધ પ્રકારના ઉપાયો કરે છે. ઘણા લોકો નવરાત્રી દરમિયાન માતા દુર્ગાના આશીર્વાદ લે છે. અને તે માટે તેઓ 9 દિવસ ઉપવાસ કરે છે, આ સિવાય કેટલાક લોકો નવરાત્રીના પહેલા અને અંતિમ દિવસે વ્રત રાખે છે.

Advertisement

માં દુર્ગા તેમની ભક્તિથી ખુશ રહે છે અને જીવનમાં ચાલી રહેલી બધી સમસ્યાઓ દૂર કરે છે. નવરાત્રી ના આઠમા દિવસ દરમિયાન, સવારે કન્યા પૂજા માટેનો નિયમ પણ હોય છે. અને તે શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે કે નવરાત્રીમાં દેવી દુર્ગાની પૂજા કરવાનું મહત્વ પણ એટલું જ મહત્વનું છે.

કન્યાની ઉપાસના પાછળ એક દંતકથા પણ છે, પુરાણોના અનુસાર, જ્યારે ઇન્દ્રદેવે ભગવાન બ્રહ્માને દેવી ભગવતી દુર્ગાને પ્રસન્ન કરવા માટેની રીત માંગી હતી, ત્યારે તેમણે શ્રેષ્ઠ પદ્ધતિ કહીને તે કન્યાની પૂજા વિશે જણાવ્યું હતું. અને પુત્રી પૂજા કરતી હોવાથી નિયમો અને ઉપવાસથી દુર્ગા માતા એટલી ખુશ નથી, તેથી તે નવરાત્રીના દિવસોમાં કન્યા પૂજાને ઘણું મહત્વ આપવામાં આવ્યું છે.

પણ આજે અમે તમને આ આર્ટિકલ દ્વારા આવા ત્રણ કાર્યો વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ જે કન્યાની પૂજા કર્યા પછી પણ ભૂલવી ન જોઈએ, જો તમે આ કરો છો, તો તમારે તેના ખૂબ જ ખરાબ પરિણામોનો સામનો કરવો પડતો હોય છે, કારણ કે તમારા જીવનના ખરાબ સંજોગોને લીધે થઈ શકે છે. ચાલો આપણે જાણીએ કે કન્યાની પૂજા કર્યા પછી કઇ 3 વસ્તુઓ ન કરવી જોઈએ.

જ્યારે તમે કોઈ કન્યાની પૂજા કરો છો, તો ત્યારે કન્યાની ઘરની બહાર નીકળી જાય એટલે કે, કન્યાની પૂજા પૂર્ણ થયા પછી, તમારે ઘરમાં કોઈ સફાઈ ન કરવી જોઈએ, અને તમારે તમારા ઘરની સફાઈ પણ ન કરવી જોઈએ, આ બધા કામ તમારા ઘરની કન્યાની પૂજા કરતા પહેલા થવું જોઈએ, અને જો તે ગંદા છે.

તો તમે તેને કાપડની સહાયથી સાફ કરી શકો છો, અને સાવરણી અથવા તો પોતાનો બિલકુલ ઉપયોગ કરશો નહીં. જો તમે કન્યા પૂજા કરી રહ્યા છો તો કન્યા પૂજા પછી તમારા ઘરમાં પડી રહેલા ગંદા કપડાં કદી ધોવા નહીં, કેમ કે તે અશુભ માનવામાં આવે છે. અને તમે કન્યા પૂજાના 1 દિવસ પહેલા તમારા કપડા ધોઈ શકો છો.

કન્યાની પૂજા કર્યા પછી નાહવા, માથું ધોવા અને નખ ભૂલથી પણ ન કાપવા જોઈએ. શાસ્ત્રોમાં આ બધી બાબતોને વર્જિત માનવામાં આવે છે. જેની ઉપર અમે તમને ત્રણ કાર્યો જણાવીએ છીયે, જો તમે આ બધી બાબતોનું ધ્યાન રાખશો તો તમારા પર હંમેશા માતા દુર્ગાની કૃપા રહે છે અને તમારા જીવનમાં ચાલતી બધી મુશ્કેલીઓથી છુટકારો મળે છે. પણ જો તમે આ બાબતોનું ધ્યાન નહી રાખો તો તમારે તેના ખરાબ પરીણામો નો સામનો કરવો પડે છે. જો આ બધા કારણોસર તમે તમારા જીવનને ખુશ કરવા માંગતા હોય તો પછી, આ ત્રણ બાબતો ને ભૂલશો નહી.

Advertisement