ખેડૂતે સાઈકલને બદલી ઇલેક્ટ્રિક સાઈકલમાં,એકવાર ચાર્જિંગમાં ચાલે છે 80KM,કિંમત છે 15 હજાર જાણો..

આ દિવસોમાં દેશમાં દિવસભરમાં ઇલેક્ટ્રિક વાહનો બનાવવામાં આવે છે. અને સરકાર લોકોને વધુમાં વધુ ઇલેક્ટ્રિક વાહનોનો ઉપયોગ કરવા માટે અનેક પ્રકારના વિકાસ અને દબાણ પણ કરી રહી છે. અને ડીઝલ પેટ્રોલની વધતી જતી કિંમતો અને મેળ ન ખાતા પર્યાવરણીય પ્રદૂષણને કારણે, ઇલેક્ટ્રિક વાહનો ચલાવવું એ ખૂબ જ મોટો સોદો માનવામાં આવે છે. અને જો તમે ભારતીય માર્કેટમાં કોઈ પણ ઇલેક્ટ્રિક બાઇક લેવા જાવ છો, તો તમને તે બાઈક 40 હજારની કિંમત 1 લાખથી વધુ મળે છે. જોકે, ઓડિસાના બૌદ્ધગઢ જિલ્લાના બામંડા ગામમાં રહેતા આ દિલીપ નામના ખેડૂતે 15 હજારમાં બાઇક બનાવ્યુ હતુ. અને ખરેખર, દિલીપ પાસે એક સરળ બાઇક હતું, અને તેણે પોતે ઇલેક્ટ્રિક બાઇકમાં તેનું રૂપાંતર પણ કર્યું હતું. અને હવે તેનું પરિણામ એવું આવ્યું છે કે તેનું બાઇક 30 કિલોમીટર ની ઝડપે દોડી શકે છે. અને તેને એકવાર ચાર્જ કરવાથી તે 80 કિલોમીટરની રેન્જ આપે છે.

Advertisement

આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે બજારમાં આવેલી એક ઉત્પાદન કંપનીની બાઇક પણ 80 કિલોમીટરથી વધુની રેન્જ આપી શકતી નથી. અને આવી સ્થિતિમાં દિલીપે આ રેન્જ માત્ર 15 હજારમાં મેળવી અને તેને કમાલની બનાવી દીધી છે. મહેરબાની કરીને કહો કે દિલીપે કોઈ ઓટોમોબાઈલ એન્જિનિયરિંગ કર્યું નથી કે તેની પાસે આવી કોઈ બેકગ્રાઉન્ડ નથી. નહીંતર તેની ખૂબ જ પ્રગતિ થઈ હોત. અને તે માત્ર એક સામાન્ય ખેડૂત છે. તેમ છતાં, તે પોતે દિલ્હી ગયો અને બાઈક માટે બેટરી અને મોટર ખરીદી અને તેની બાઇકમાં ફીટ કરીને, તેને ઇલેક્ટ્રિક બાઇકમાં ફેરવી. દિલીપે આ બાઇકમાં 35 વોટની ઇલેક્ટ્રિક મોટર સાથે 12 વોલ્ટની બેટરી પણ જોડી છે. અને આ ઉપરાંત તેણે પોતાની બાઇકમાં હેડ લાઇટ અને ઓઇલ લાઇટ પણ લગાવી છે. અને તેઓએ ઘરોમાં ઉપયોગમાં લેવાતી સામાન્ય બેટરીઓનો જ ઉપયોગ કર્યો છે. અને સંપૂર્ણ ચાર્જ કરવામાં 4 થી 5 કલાકનો સમય લાગે છે. આ પછી, તેઓ સિંગલ ચાર્જિંગમાં 80 કિલોમીટર સુધી જાય છે. અને દિલીપ હવે આ બાઇક પછી બીજી ઇલેક્ટ્રિક બાઇક બનાવવાની તૈયારીમાં પણ છે. આ પછી તેઓ ઇલેક્ટ્રિક કાર બનાવવાનો પણ ઇરાદો રાખે છે.

દિલીપ સમજાવે છે કે ગામમાં એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ જવા માટે આ ખૂબ સસ્તા અને સારા માધ્યમ છે. અને તેમની ઉંમરને કારણે તેમને સાયકલ ચલાવવામાં પણ મુશ્કેલી પડે છે. એટલે આવી સ્થિતિમાં, ઇલેક્ટ્રિક બાઇક બન્યા પછી, તેઓ ખૂબ જ આરામથી અને ઝડપથી મુસાફરી કરી રહ્યા હતા. એટલું જ નહી,  તેઓ રસ્તામાં લોકોને લિફ્ટ પણ આપે છે. અને દિલીપ તેની આ સાયકલને ઇલેક્ટ્રિક બાઇક બનાવવાથી ખૂબ જ ખુશ છે. તમારી માહિતી માટે, મહેરબાની કરીને કહો કે માર્કેટમાં ઇલેક્ટ્રિક બાઇક થોડી ખર્ચો વાળી છે. અને તેની તુલનામાં, જો તમે સગવડ સાથે એક જગ્યાએથી બીજી જગ્યાએ જવા માંગતા હોય, તો તમારી જૂની સાયકલને ઇલેક્ટ્રિક બાઇકમાં રૂપાંતરિત કરવાનો વિચાર છે તે વિચાર ખરાબ પણ નથી. તેઓ પર્યાવરણનું રક્ષણ પણ કરે છે અને ખૂબ જ આર્થિક પણ માનવામાં આવે છે. દિલીપ ગામના અન્ય લોકોને આવી જ બાઇક બનાવવામાં મદદ કરવાનુ વિચારી રહ્યોં છે. જેથી દરેક આરામથી મુસાફરી કરી શકે. અને તમે દિલીપની સાયકલથી બનાવેલી ઇલેક્ટ્રિક બાઇકનો વીડિયો અહીં જોઈ શકો છો.

Advertisement