ખરાબ સમયમાં પોતાનો આત્મવિશ્વાસ મજબૂત રાખે છે તે ચોક્કસ સફળ થાય છે.

સ્વામી વિવેકાનંદનું જીવન કરોડો લોકો માટે પ્રેરણારૂપ છે અને આપણને તેમના જીવનમાંથી ઘણું શીખવા મળે છે. આજે અમે તમને સ્વામી વિવેકાનંદના જીવનની એવી જ એક ઘટના કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, આ વાંચ્યા પછી તમને આત્મવિશ્વાસ મળશે અને તમારૂ લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરવા માટે તમને પ્રોત્સાહીત કરવામાં આવે છે. એવું પણ કહેવામાં આવે છે કે એકવાર સ્વામી વિવેકાનંદજી વિદેશ પ્રવાસ પર ગયા હતાં અને તે દરમ્યાન તેઓ એક મહિલાને મળ્યા હતા. આ મહિલા ખુબજ ધનિક પરિવારની હતી. આ મહિલા સ્વામી વિવેકાનંદજી થી ખૂબ પ્રભાવિત હતી. અને આ મહિલાએ સ્વામી વિવેકાનંદજી ને તેમનો માર્ગદર્શક બનાવ્યો હતો.

Advertisement

એક દિવસ સ્વામી વિવેકાનંદજી આ મહિલા સાથે ગાડીમાં ક્યાંક જઈ રહ્યા હતા. થોડા દૂર ગયા પછી ડ્રાઈવરે તેની ગાડી રોકી અને રસ્તામાં બેઠેલી એક મહિલાએ બાળકોને કેટલાક પૈસા આપવાનું ચાલુ કર્યું.આ વ્યક્તિ ને આવું કરતી જોઇને ગાડીમાં સ્વામીજી સાથે બેઠેલી વ્યક્તિ સ્વામી વિવેકાનંદનું જીવન કરોડો લોકો માટે પ્રેરણારૂપ છે અને આપણને તેમના જીવનમાંથી ઘણું શીખવા મળે છે આજે અમે તમને સ્વામી વિવેકાનંદના જીવનની એવી જ એક ઘટના કહેવા જઈ રહ્યા છીએ, આ વાંચ્યા પછી તમને આત્મવિશ્વાસ મળશે અને તમારૂ લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરવા માટે તમને પ્રોત્સાહીત કરવામાં આવે છે.

આ વ્યક્તિ ને આવું કરતી જોઇને કારમાં સ્વામીજી સાથે બેઠેલી મહિલા હેરાન થઈ ગઈ જ્યારે તે વ્યક્તિ ગાડીમાં આવી ત્યારે મહિલા એ આ વ્યક્તિને પૂછ્યું કે તમે આ લોકોને પૈસા કેમ આપ્યા આ વ્યક્તિ એ હસતા હસતા તે વ્યક્તિ એ કહ્યુ આ મહિલા મારી પત્નિ છે અને તેના સાથે બેઠેલા બાળકો મારા છે હું ખૂબ ધનિક વ્યક્તિ છું પણ અચાનક મારો વ્યવસાય બંધ થઇ ગયો અને મારે કઈ વધ્યું નહીં. ખૂબ મુશ્કેલી સાથે મેં પૈસા ઉમેરીને આ કાર લીધી છે અને આ કાર ફેરવીનેં પૈસા કમાવું છું અને રાત દિવસ ડ્રાઇવિંગ કરું છું.

જેથી હું ઝડપથી પૈસા ઉમેરીને પછી મારો વ્યવસાય ચાલુ કરી શકું. હું આશા રાખું છું કે જો હું વધારે મહેનત કરીશ તો મારો ખરાબ સમય પુરો થશે પછી તે મહિલા વિચારમાં પડી ગઈ મહિલા એ વિવેકાનંદજી ને કહ્યું કે ગુરુજી તમને લાગે છે કે તે પાછો ધંધો ચાલુ કરી શકશે. અને તેનો ખરાબ સમય પૂરો કરી શકશે.મહિલાની વાત સાંભળી ને વિવેકાનંદજી એ કહ્યું, આ માણસ એક દિવસ ચોક્કસ સફળ થશે અને ટુંક સમય માં તે પોતાનો ધંધો ચાલુ કરી શકે છે,  કરણ કે આ વ્યક્તિની અંદર આત્મવિશ્વાસ નો અભાવ નથી. જ્યાં લોકો નિષ્ફળ થાય પછી હાર માની લે છે તે સમયે આ વ્યક્તિ એ હાર માનવાની છોડી દીધી છે. અને પોતાનું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરવા માટે રાત-દિવસ મહેનત કરે છે જો કોઈ વ્યક્તિ નો આત્મ વિશ્વાસ વધારે હોય તો તે કોઈ પણ સમસ્યાનો સામનો કરી શકે છે.કોઈ વ્યક્તિ તેને સફળ થવામાં રોકશે નહીં. આવા સમયે મજબૂત વિશ્વાસ રાખવો સામન્ય વાત નથી.

આ વાર્તામાંથી શીખો.

કેટલીક વાર આપણે સફળ થવાની આશા છોડી દઇએ છે.અને જો નિષ્ફળ જઇયે તો વિશ્વાસ સાથે કામ હાથ ધરવાને બદલે નિરાશ થઇ જઈશું. જે વ્યક્તિ ખરાબ સમય માં પોતાનો આત્મવિશ્વાસ મજબૂત રાખે છે તે હંમેશા સફળ થાય છે. તેથી તમારો આત્મવિશ્વાસ ઓછો ના થવા દેવો.

Advertisement