મધ્યપ્રદેશમાં આવેલો છે એક એવો ‛તાંત્રિક બાવળ’, જેનું પાણી કોઈ ભુથી પણ પી લે તો..

પૌરાણિક ઇતિહાસ.વિવિધતા અને રહસ્યોથી ઘેરાયેલો આપણો દેશ ભારતમાં આવી ઘણી જગ્યાઓ અથવા ઇમારતો છે જેમાં ઘણા રહસ્યો કેદ છે.અને કેટલાક રહસ્યો આપણા પૌરાણિક ઇતિહાસ સાથે સંબંધિત છે અને બીજા કેટલાક એવા પણ છે જે ઘણા વર્ષો પછી પણ આતંક દ્વારા સપડાયેલા છે.

Advertisement

ભૂતિયા જગ્યા.,તમે વિશ્વાસ કરો કે ના કરો. તમે ઘણી વાર સાંભળ્યું હશે કે ભારતમાં ઘણી જગ્યાઓ એવી છે કે જેને ભૂતિયા માનવામાં આવે છે, સાથે સાથે તેઓ તેમના દર્દનાક અને હિંસક અતીત ના કારણે ખૂબજ ખતરનાક પણ કહેવામાં આવે છે. આજે અમે તમને એવી જ એક જગ્યાથી પરિચય આપવા જઈ રહ્યા છીએ,જેમાં આજે પણ પણ દુષ્ટ આત્માઓનો નીવ સ્થાન માનવામાં આવે છે.

250 વર્ષ જૂનો મહેલ,મધ્યપ્રદેશના શીઓપુર શહેરથી આશરે 20 કિમી દૂર સ્થિત છે એક તાંત્રિક બાવડી 250 વર્ષ જુના મહેલની અંદર બનાવવામાં આવિ છે.અને તત્કાલીન રાજા ગિરધરસિંહ ગૌરે તેમના શાસનકાળ દરમિયાન 8 બાવળીઓનું નિર્માણ કરાવ્યું હતું. તેમાંથી આ બાવડીને તાંત્રિક બાવડી તરીકે ઓળખવામાં.બાવડીનું પાણી,જેમ જેમ દંતકથાઓ ખૂબ જ ઝડપથી અને ફેલાયેલી છે, તેવી જ દંતકથા પણ આ બાવડી સાથે સંકળાયેલી છે.

અને માનવામાં આવે છે કે આ બાઓલી એક તાંત્રિકે નારાજ થઈને જાદુ કર્યું હતું, જેના કારણે આ બાવાડીનું પાણી પીતા હતા તેમનામાં વિવાદ વધવા લાગ્યા હતા.જાદુગર અને તાંત્રિક,જ્યારે રાજવી પરિવારના લોકોમાં આવી ઘટનાઓ બનવા લાગી હતી, ત્યારે આ બાવડીને બંધ કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.અને આ સ્થાન ખુદ રાજા ગિરધરસિંહ ગૌર દ્વારા બનાવામાં આવ્યું હતું,જે હંમેશા જાદુગરો અને તાંત્રિક માટે પ્રખ્યાત છે.

જાદુગરો ની રહિફાઈ,એવું કહેવામાં આવે છે કે એકવાર રાજાએ જાદુગરોનો રહિફાઇ કરી હતી તેમાં એક જાદુગરે તેની જાદુથી ખજૂરનું ઝાડ તોડી નાખ્યું અને બીજાએ જાદુ સાથે ઝાડને જોડીને બતાવ્યું. પરંતુ ઝાડના બે ભાગ વચ્ચે થોડો તફાવત હતો. આ વૃક્ષ ઘણા વર્ષોથી ઉભું હતું.આસપાસ છોડો,જો કે આ સ્થાનનું નામ હીરાપુર હતું, પરંતુ લોકો તેને ગિરધપુરના નામ કરતાં વધુ સારી રીતે જાણે છે, જે આજે તેની દુર્દશા જોઈ રહ્યો છે. મહેલની આસપાસ ઝાડવા વધવા લાગ્યા છે, મહેલની બહારનું મંદિર સંપૂર્ણ ઉજળથઈ ગયું છે.

Advertisement