મહિલાએ એક સાથે 5 બાળકોને જન્મ આપ્યો,પરંતુ આ કારણે બાળકોની માં દુઃખી છે..

મહિલાએ એક સાથે 5 બાળકોને જન્મ આપ્યો તેમાંથી એક બાળક મૃત્યુ પામ્યું, ડો. લતાના જણાવ્યા મુજબ પહેલા જન્મને કારણે બધા બાળકોનું વજન ઓછું ઓછું હતું અને આ કારણોસર બધાને નિરીક્ષણ હેઠળ રાખવામાં આવ્યા છે. અને જેમાં બે છોકરીઓ અને બે છોકરાઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે.

Advertisement

રાજસ્થાનના જયપુરમાં એક મહિલાએ એક સાથે પાંચ બાળકોને જન્મ આપ્યો હતો. અને તેમાં એક બાળક મૃત્યુ થયેલો જન્મ્યો હતો. અને આ હોસ્પિટલના વહીવટ પ્રમાણે ત્રણ બાળકોને નિરીક્ષણ હેઠળ રાખવામાં આવ્યા હતા અને જ્યારે એક નવજાત હજી વેન્ટિલેટર પર છે.

અને જયપુરના સાંગાનેરમાં રહેતી રૂખસનાએ ઝનાના હોસ્પિટલમાં શનિવારે સવારે 8.30 વાગ્યે આ પાંચ બાળકોને જન્મ આપ્યો હતો. અને હોસ્પિટલના અધ્યક્ષ લતા રાજૌરીયાએ જણાવ્યું હતું કે રૂખસાના સંપૂર્ણ સ્વસ્થ છે. અને એક બાળકનો મૃત્યુ પામેલો જન્મ થયો હતો. અને બાકીના ચાર બાળકોને અમે એન.આઈ.સી.યુમાં રાખ્યા હતાં. તેમાંથી એકને વેન્ટિલેટર પર રાખ્યો હતો.

ડોકટરોની દેખરેખ નીચે નવજાત.

ડો. લતાના જણાવ્યા મુજબ પહેલા જન્મને કારણે બધા બાળકોનું વજન ઓછું હતું. અને આ કારણોસર બધાને નિરીક્ષણ નીચે રાખવામાં આવ્યા હતા. અને જેમાં બે છોકરીઓ અને બે છોકરાઓને શામેલ કરવામાં આવ્યા હતા જેમાં મૃત્યુ પામેલો નવજાત એક છોકરો પણ હતો. અને બધા નવજાતનું વજન 1 થી 1.4 કિલો હતું. અને આ જ કારણ છે કે ડોકટરો તેમની પર ખાસ નજર રાખી રહ્યા હતા.

Advertisement