મહિલાઓ કારકિર્દી સાથે સમાધાન કરીને હાઉસ વાઈફ બને છે તો,પુરુષો નોકરી છોડી ને કેમ નથી બનતા હાઉસ હસબેન્ડ..

મિત્રો, તમે હંમેશાં જોયું હશે કે લગ્ન પછીની જવાબદારીઓ સંભાળવાની વાત આવે છે. અને ત્યારે સ્ત્રીઓ તેમની નોકરી અથવા સપના સાથે સમાધાન કરે છે ગુહિણી બની જાય છે. એક રીતે, ઘણા લોકોને ગૃહિણી જોઈએ છે. સ્ત્રી જે ઘરના કામ પણ કરી શકે છે અને બાળકોને પણ સંભાળી શકે છે. જો કે, લગ્ન પછી, શું આ બધી જવાબદારીઓ ફક્ત સ્ત્રીની જ હોય છે શું પતિની પણ આ કામોમાં સહકાર આપવાની ફરજ નથી અને જો કે પતિ-પત્ની બંને નોકરી કરે છે, તો તેમણે પણ ઘરનાં કામ સમાનરૂપે વહેંચવા જોઈએ.

Advertisement

બીજી પરિસ્થિતિ એ પણ છે કે સ્ત્રી નોકરી કરવા માંગે છે પરંતુ ઘરની જવાબદારીઓને કારણે તે તેની સાથે સમાધાન કરે છે. ત્યારબાદ પતિ બહાર કામ કરે છે જ્યારે સ્ત્રીને હંમેશાની માટે ઘરના કામો કરવા પડતા હોય છે. સારું છે સ્ત્રીઓ પણ કાળજી રાખે છે. પરંતુ શું તે શક્ય નથી કે કોઈ પુરુષ તેના સપના અથવા કારકિર્દી સાથે સમાધાન કરે અને સ્ત્રીને તેની ઈચ્છા પૂરી કરવાની તક મળે? આનો અર્થ એ છે કે પુરુષે ઘરનો પતિ બનવો જોઈએ. અને આ ઉદાહરણથી સમજો. જ્યારે છોકરાઓ છોકરીઓને જુએ છે, ત્યારે તેઓ તેમની નોકરીથી કોઈ મતલબ હોતો નથી. ભલે છોકરી ઘરનું કામ કરે અને બાળકોની સંભાળ રાખે, તો પણ તેઓ તેને વહુ બનાવે છે.

જો કે, જ્યારે છોકરીઓ છોકરાને જુએ છે, ત્યારે તેમની પાસે હાઇ ફાઇ જોબ અને વધુ પગાર હોય છે. તેના મગજમાં એવું નથી આવતું કે જો છોકરો કમાતો નથી અથવા ઓછો પગાર મેળવશે, તો તે ઘરને ઘરના પતિ તરીકે જોશે અને બાળકોની સંભાળ પણ લેશે. તેમની પ્રિય દીકરી પૈસા કમાવવા માટે મહેનત ઓછી કરી દેછે.

હવે સમય બદલાઇ રહ્યો છે. એટલે કે પુરુષ અને સ્ત્રીને સમાન અધિકાર મળી રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં, પુરુષોનો ગૃહ પતિ બનવામાં કોઈ નુકસાન થવું જોઈએ નહીં. પરંતુ આ મંડળીઓ તેમના દ્વારા સ્વીકૃત નથી. લોકો શું કહેશે તે આ વર્તુળમાં છે. કામ કરતી વખતે તેઓ હંમેશા પુરુષો હોવા જોઈએ. તમારે એ પણ સમજવું પડશે કે જો તમારી પાસે તમારી પુત્રીના મોટા સપના છે, તો તેણીએ કારકિર્દીમાં આગળ વધવું પડશે, પછી લગ્ન પછી, ઘરની સંભાળ લેવામાં કોઈની પણ જવાબદારી હોવી જોઈએ.

આવી સ્થિતિમાં, તે તેની નોકરી કરતી પુત્રી માટે ઘરનો પતિ પણ શોધી શકે છે. બીજી બાજુ, જો પુરુષોએ પણ લગ્ન પછી તેમની કારકિર્દી સાથે સમાધાન કરવું હોય, તો તેમાં કોઈ નુકસાન નથી. હવે મહિલાઓ પણ આ કરે છે.તો આ વિશે ફક્ત તમારો મત જણાવો. કે જો તમે નોકરી કરવાવાળી સ્ત્રી છો. તો ખૂબ પૈસા પણ કમાય છે.

શું તમે ઘરના પતિને શોધવા માંગતા નથી? આ રીતે, લગ્ન પછી, તમે નોકરી પર તમારું ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકો છો અને ઘરકામ તમારા પતિ દ્વારા સંભાળવામાં આવશે. તમને જણાવી દઈએ કે ઘણા પુરુષો એવા છે જે ઘરના કામકાજ અને બાળકોની સંભાળ લેવામાં કોઈ દિવસ ના પાડતા નથી. અને તેઓ ઘરનો પતિ બનવા માટે પણ તૈયાર છે. પરંતુ તેઓ સમાજને ડરાવવા કંઈ કરતા નથી. જો કે, અમે માનીએ છીએ કે સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેને તેમની કારકિર્દી બનાવવાની તક અવસ્ય મળવી જ જોઈએ.

Advertisement