મુસાફરી દરમિયાન જો તમને પણ આવે છે ઉલ્ટી,તો જરુર અપનાવો આ ઉપાય..

ઘણીવાર મુસાફરી કરતી વખતે કેટલાક લોકો પરેશાન થાય છે અને વોમિટ થઈ જાય છે. અને જો તમે પણ મુસાફરી દરમિયાન ખરાબ મૂડ હોય અને વોમિટ થવાની ફરિયાદ કરી રહ્યા છો, તો તમે નીચે જણાવેલા ઉપાયોનો પ્રયોગ કરો. નીચે આપેલા પગલાઓની મદદથી, મુસાફરી કરતી વખતે મન બરાબર રહે છે અને વોમિટ થતી નથી. એટલું જ નહીં, મુસાફરી દરમિયાન ચક્કર આવવા અને ઉબકા આવવા જેવી સમસ્યાઓથી દુર થવા માટે નીચે આપેલા ઉપાયો અસરકારક છે. મુસાફરી દરમિયાન વોમિટ થાય તો આ ઉપાય જરૂર અપનાવો.

Advertisement

ટોફી ને ખાઈ લો.

જો મુસાફરી કરતા દરમિયાન જો તમને ખરાબ લાગે છે, તો પછી ટોફી ખાઈ લેવી જોઇએ. અને ટોફી ખાવાથી મગજ એકદમ બરાબર થઈ જાયછે અને ઉબકાની સમસ્યાથી પણ તમને રાહત મળે છે. તેથી જ્યારે પણ તમે મુસાફરી કરી રહ્યા હોવ છો ત્યારે, ટોફી તમારી સાથે જ રાખવી જોઈએ અને જો તમને અચાનક ઉબકા આવવા લાગે, તો તમારે તે ટોફીને ખાઈ લેવી જોઈએ.

સુગંધિત વસ્તુઓ હંમેશા સાથે જ રાખો.

જો,કોઈ વસ્તુમાંથી તમને ગંધ આવે છે અથવા તો તમને વોમિટ થાય છે, તો તમારે સુગંધીત વસ્તુ ને સુંઘી લેવી જોઈએ જેનાથી તમારા મનને શાંતિ મળે છે. તેથી જ્યારે તમે મુસાફરી કરતા હોય ત્યારે તમે સુગંધિત વસ્તુઓ જેવી કે ફુદીનાના પાન અથવા ગુલાબના ફૂલો તમારી સાથે રાખવા જોઈએ. અને આ સિવાય, જો તમે ઇચ્છતા હોય તો, તમે તમારા રૂમાલ પર ફુદીનાના તેલના ટીંપા પણ છાંટી શકો છો અને જ્યારે તમને ખરાબ વાતાવરણ લાગે છે, ત્યારે તમે આ રૂમાલને સુંઘીને તમારા મનને શાંતિ આપી શકો છો.

ચા પી લેવી.

મુસાફરી દરમિયાન, જો તમને વાતાવરણ ખરાબ લાગે છે, તો પછી તમારે આદુ અને લવિંગ વાળી ચા પી લેવી જોઈએ. અને આદુની ચા પીવાથી મનને આરામ મળે છે. અને વોમિટથી રાહત મળે છે. અને ચાના બદલામાં તમે લીંબુનો રસ કાઢીને પણ પી શકો છો.

નારંગી ખાવી.

નારંગી ખાવાથી મન ખૂબ હળવા બની જાય છે અને મોઢાનો સ્વાદ પણ સારો થઈ જાય છે. એટલા માટે તમારે મુસાફરી દરમિયાન તમારી સાથે નારંગી રાખવી જ જોઇએ. અને જો તમારું મન ખરાબ થાય તો તમારે નારંગી ખાઈ લેવી જોઈએ અને આ સમયે તમને નારંગી ખાવી યોગ્ય લાગશે. રાખો આ વાતોનું ધ્યાન નહીંતર થશે મન ખરાબ.મુસાફરી દરમિયાન જો નીચે આપેલી બાબતોને ધ્યાનમાં રાખવામાં આવે છે.તો વોમિટ થવી અથવા ખરાબ મૂડની સમસ્યાથી બચી શકાય છે.

1.બારી પાસેની સીટ પર બેસવાથી મન બગડતું નથી. અને ક્યારેય પણ વોમિટ થતી નથી. તેથી જ્યારે પણ તમે મુસાફરી કરો છો, ત્યારે હંમેશા બારી પાસેની સીટ પર જ બેસવું જોઈએ.

2.મુસાફરી દરમિયાન ઘણા લોકોને મોબાઇલ પર ગેમ રમવાની ટેવ પણ હોય છે. તે ખોટી આદત છે. કારણ કે મુસાફરી દરમિયાન મોબાઈલ પર ગેમ રમીને ચક્કર આવવા લાગે છે. અને મનને પણ બગાડે છે. અને તેમ જ મોબાઇલની જેમ, ગાડીમાં મુસાફરી દરમિયાન તમારે કોઈ પણ જાતની બુક અથવા લેપટોપ પર કામ કરવું જોઈએ નહી.

3.કોઈપણ યાત્રા પર જતા સમયે તમારે તમારા ખોરાકની ખાસ કાળજી રાખવી જોઇએ. કારણ કે અમુક પ્રકારના ખોરાક ખાવાથી પ્રવાસ દરમિયાન ઘણી મુશ્કેલીઓ ઉભી થાય છે. અને તેનો સામનો કરવો પડે છે.

4.મુસાફરી દરમિયાન માત્ર હલકા ખોરાકનો જ ઉપયોગ કરવો જોઇએ અને મરચું-મસાલાવાળી વસ્તુઓ બિલકુલ ન ખાવી જોઈએ. કારણ કે મસાલાવાળી વસ્તુઓ ખાવાથી વોમિટ થાય છે. અને શરીરનું વાતાવરણ ખરાબ કરે છે.

Advertisement