પગની આંગળીઓમાં છુપાયેલા છે,તમારી જિંદગી નું રાજ,પગ નો આકાર બતાવે છે તમારી કિસ્મત

ઘણા શરીરના અંગ ભાગ્ય અને ભવિષ્ય ના સંકેતો આપે છે.ખાલી હાથ ની રેખાઓ થી જ કોઈ નું ભાગ્ય નથી જાણી શકાતું સામુદ્રિક શાસ્ત્રમાં શરીર અને બનાવટના વિવિધ ભાગોના આધારે લોકોના વર્તન અને ભાવિ વિશેની માહિતી મળે છે.પગ ની આગળીઓ પણ આ જ ક્રમ માં તમારા ભાગ્ય ને બતાવે છે. ફક્ત તમારા વ્યક્તિત્વને જ નહીં,પણ સાથે એ પણ જણાવે છે કે તમારું ભવિષ્ય કેવું હશે.જો કોઇ ખામી હોય તો એને તો ભવિષ્યની ખામીઓને સુધારવા માટે પ્રયાસ પણ કરી શકાય છે.ફિંગર સામાન્ય રીતે કેટલાક લોકોથી અલગ હોય છે.કોઈની આંગળી નાની હોય છે,પછી વિશેષ એક મોટી હોય છે. આ બધી બનાવટો તમારા ભવિષ્ય અને ભાગ્ય વિશે જણાવે છે. તો ચાલો આજે આંગળીઓથી કેટલીક માહિતી મેળવીએ. જાણો શું કહે છે તમારા પગ ની આંગળીઓ.

Advertisement

1.જેના પગ માં અંગૂઠા ને છોડી ને બધી આંગળીઓ સમાન હોય છે.અને જો અંગૂઠો એમાં સૌથી લાંબો હોય તો તે વ્યક્તિ એક કલાપ્રેમી હોય છે.એમનામાં આકર્ષણ હશે અને તે કુદરતની વ્યક્તિ હશે.મતલબ બધી વસ્તુ માં શોધ કરશે.તેઓ ખૂબ શાંતિથી વસવાટ કરશે. 2.જેના પગ માં અંગૂઠાના જોડે ની આંગળી સમાન હોય તો એવા લોકો ખૂબ રોબિલા હોય છે.એમણે અન્ય લોકો પર પ્રભાવ દર્શાવવાની ટેવ હોય છે. આવા વ્યક્તિ એક સારા લીડર હોય છે. તેઓ તેમની વાત મનાવવાનો ગુણ સારી રીતે જાણે છે. ફક્ત તેમની અંદર જિદ્દી સવાર હોવી જોઈએ તેમણે જે નક્કી કર્યું છે તે કરી ને જ રહે છે.ઘણી વખત તેઓ તેમના નિરાકરણને પરિપૂર્ણ કરવામાં પોતાને પણ નુકસાન પહોંચાડે છે.3.આવા લોકો કે જેઓ તેમના અંગૂઠા અને આંગળીઓ વચ્ચે અંતર ખૂબ વધારે હોય છે,તેઓ હંમેશા તેમના કુટુંબોથી અલગ રહે છે.મોટા પરિવાર પછી પણ,તેઓ પરિવાર સાથે જોડાયેલા નથી હોતા.લોકો તેમની સાથે જોડાય છે પરંતુ ટૂંક સમયમાં જ છોડી દે છે.તેઓ એકાંતમાં રહે છે. 4.જો આગળથી બાજુથી અંગુઠો ગોળ હોય તો અને ખાસ કરી ને પુરુષ નો તો એ લોકો ખૂબ ધનવાન હોય છે.તેમના જીવનમાં નાણાં 36 થી 42ની વચ્ચે આવે છે.

5.જો તમારા પગ ની એડી હંમેશા ફાટેલી હોય છે તો સમજવાનું કે તમારી કિસ્મત પણ ફાટેલી છે.આ લોકો જૂની વસ્તુઓને એકસાથે રાખે છે,સમય સાથે પોતાને બદલાતા નથી, અને આ જ કારણ છે કે તેઓ આગળ વધતા નથી.નિરોધાશ,પિત્રોડ,કુલ દોષ,તોડા,વગેરે સાથે લઈ ને ચાલે છે.આ એક કારણ છે કે તમે ઉપર કોઈનો સર્રપ આપ્યો છે.આ કારણે તમારી સફળતા અવરોધે છે. જો તમારા પગ નમ્ર હોય,તો 23 કે 28 વર્ષની ઉંમરે તમારો ભાગ્યોદય ખુલશે.ઊંચાઈ પર આવવાથી કોઈ તમને રોકી શકશે નહીં તમને માન, સંપત્તિ,વૈભવ મળશે.

6.જો તમારા પગ હંમેશાં ગરમ ​​અથવા પરસેવા વાળા હોય છે.તો તમે સમજી લેવાનું કે તમને જીવનમાં કોઈ પણ વસ્તુ સરળતાથી નહીં મળે.તમારી બધી મહેનતુ નું ફળ ઓછું મળશે.જીવનમાં કંઇક મેળવવા માટે તમારે ખૂબ જ સખત સંઘર્ષ કરવો પડશે.

7.જો પગમાં અંગુઠાથી ઘટતા ક્રમ માં આંગળીઓ હોય તો એ લોકો પણ પ્રભાવશાળી પ્રકૃતિ ના હોય છે.આ પોતાની વાત જ સાચી માને છે. અને બીજા ની વાતો ને નજરઅંદાજ કરે છે.આનું કારણ એ છે કે ગુહસ્ત જીવન એમનું સુખમય નથી હોતું. 8.જો અંગૂઠો અને બાજુ ની બે આંગળીઓ સમાન હોય તો આવા લોકો મહેનતી,નમ્ર તથા જવાબદારી વાળા હોય છે.તેઓ કોઈ વિવાદમાં નથી આવતા અને કોઈને પણ પરેશાન નથી કરતા. તેઓ સારા જીવનસાથી હોય છે.9.જો કોઈ ના પગ માં અંગૂઠાની પાસે ને આંગળી અંગૂઠા તથા બધી આંગળીઓ કરતા લાંબી હોય તો આવી વ્યક્તિ એકદમ ઉત્સાહિત છે.જો તેઓ કોઈ પણ કામમાં નિર્ણય કરી લે તો પછી એ કામ કરી નેજ રહે છે.તેમની અંદર એક વિચિત્ર શક્તિ છે અને તેઓ તેમના માટે હકારાત્મક છે. 10.પગ ની બનાવટ અને આંગળીઓ માણસ ના વ્યક્તિવ ને જણાવે છે.વ્યક્તિત્વ થી ભાગ્ય બને પણ છે અને બગડે પણ છે.માટે પોતાની ખામી ને ઓળખી ને એને દૂર કરવી જોઈએ.

Advertisement