પાણી અર્પિત કર્યા સિવાય આ 5 કામ કરવાથી પણ પ્રસન્ન થાય છે સૂર્યદેવ,પુરી કરે છે દરેક મનોકામના..

સૂર્યદેવને અદભૂત દેવ માનવામાં આવે છે. અને તેને નસીબનો ભગવાન પણ કહેવામાં આવે છે. અને દરરોજ સવારે, તેમનો કિરણો આખી દુનિયા ઉપર પડે છે. અને એવું કહેવામાં આવે છે કે સૂર્યમાંથી નીકળતી સવારની કિરણો સકારાત્મક ઊર્જાથી ભરેલી હોય છે. જેની સાથે દર રવિવારે લોકો સૂર્યદેવને પ્રસન્ન કરવા વિશે અનેક પ્રયત્નો કરે છે.

Advertisement

અને એવું માનવામાં આવે છે કે જેને સૂર્યદેવને ખુશ કર્યો, અને તેની ઇચ્છા પૂર્ણ થાય છે. ઘણા લોકો તેમને સૂર્યદેવને ખુશ કરવા માટે જલ્દી ખૂબ ઉપાયો કરે છે. અને આ એક ખૂબ સારી વસ્તુ છે. જો કે, આ ઘણા ઓછા લોકો જાણે છે કે જળ ચઢાવવા, સિવાય તમે કેટલાક વિશેષ કાર્યોના ઉપાયો કરીને પણ સૂર્યદેવને પ્રસન્ન કરી શકાય છે. આજે અમે તમને તએ જ કાર્યો બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

1. નાળિયેર.

રવિવારે, સૂર્યદેવની સામે, નાળિયેર ફાટી જાય છે અને તેના પરિવારના સભ્યો તેને સાથે ખાય છે, તેથી ઘરમાં સુખ-શાંતિ રહે છે. અને તેનાથી ઘરના ઝઘડા ઓછા થાય છે. અને સૂર્યદેવની અદભૂત અને સકારાત્મક કિરણો પણ નાળિયેરને સકારાત્મક ઉર્જાથી ભરે છે. અને આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે ઘરના સભ્યો તેને સ્વીકારે છે, ત્યારે તેમની વિચારસરણી હકારાત્મક થવા લાગે છે. અને તે ધ્યાનમાં રાખો કે આ નારિયેળ સવારે પૂર્વ દિશામાં ફોડવાથી તમને આનો વધુ ફાયદો મળે છે.

2. સફેદ વસ્તુનુ દાન.

જો તમે રવિવારે કોઈ સફેદ રંગની વસ્તુ દાન કરો છો તો તે તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. અને આ સૂર્ય ભગવાનને ખુશ કરે છે અને જેનાથી તમને સૌભાગ્ય આપે છે. અને આ સફેદ વસ્તુમાં, તમે કપડાં, મીઠાઈઓ, દૈનિક ઉપયોગના કોઈપણ ઘટકો સાથે ઘણી વસ્તુઓનું દાન કરી શકો છો. અને તેનો રંગ એકલો સફેદ હોવો જોઈએ. અને તમે આ દાન મંદિરમાં કરી શકો છો, અથવા તમે કોઈ પણ ગરીબ અથવા બ્રાહ્મણને પણ આ દાન કરી શકો છો.

3. સૂર્ય આરતી.

ઘણીવાર લોકો સૂર્યદેવને જળ ચઢાવતા હોય છે, અને તમે કેટલાક લોકોએ સૂર્યદેવની આરતી અને સારી રીતે દીવો પણ કરવો જોઈએ. આમ, તો ઘણા ઓછા લોકો આ કામ કરે છે. અને તમારે થાળીમાં ઘી અથવા તેલનો દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ. અને તેમાં કપૂર પણ રાખવુ જોઈએ. આ પછી, પૂર્ણ વિશ્વાસથી સૂર્યદેવની આરતી કરો અને પ્રસાદનું વિતરણ પણ કરવુ. આ તમારા ખરાબ નસીબમાં પણ સુધારો કરશે. માત્ર એટલુંજ નહીં, પણ તમારી દરેક ઇચ્છાઓ પૂરીથાય છે . અને તમારે આ કામ 7 રવિવાર સુધી સતત કરવું જ જોઈએ.

4. પરિક્રમા ફરવી.

પાણી ચઢાવ્યા પછી, સૂર્યદેવને તેની જગ્યાની ફરતે 3 વાર પરિક્રમા કરવી જોઈએ. અને આ પછી, હાથ જોડીને તેમની ભૂલ હોય તો માફી માંગવી જોઈએ અને કપાળ તેમની સામે ઝૂકાવીને માથું તેમના ચરણોમાં મૂકવું. જેનાથી તમારું દુર્ભાગ્ય પણ દૂર થશે.

5. વ્રત રાખવું.

ખૂબ જ ઓછા લોકો આ રવિવારનું વ્રત રાખે છે. અને અન્ય તમામ દેવી-દેવીઓ માટે મોટી સંખ્યામાં વ્રત રાખવામાં આવે છે, પરંતુ સૂર્યદેવના નામનો ઉપવાસ ભાગ્યે જ જોવા મળતો હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે તેમનું નામ ઝડપી રાખો છો, તો તમને તેમનું વિશેષ ધ્યાન મળતું હોય છે, અને જેના ફાયદા અસંખ્ય જોવા મળે છે. અમે આશા રાખીએ છે કે તમને આ ઉપાયો ગમ્યા હશે. અને તેને અન્ય લોકો સાથે પન શેર કરો.

Advertisement