પરિયડ્સ દરમિયાન સમાગમ કરવાથી પેદા થતા બાળકમાં થાય છે વિકાર,જાણો થિયરી શુ કહે છે..

1. ખૂબ જ વિચિત્ર છે આ સેક્સનો સિદ્ધાંત, જાણો તેની રસપ્રદ વાતો,યૌન સંબંધોને લઈને પ્રાચીન કાળથી વિવિધ પ્રકારની વાતો વિશે વાત કરવામાં આવે છે અને તેની સાથે અનેક દંતકથાઓ જોડાયેલી છે અને અનેક પ્રકારની અફવાઓ પણ ફેલાઇ છે અને તેમની વચ્ચે આવા ઘણા સિદ્ધાંતો આપવામાં આવ્યા હતા.

Advertisement

અને તેમની વચ્ચે અમુક એવી વાતો કરવામાં આવી છે કે જેને સાંભળીને હસવું પણ આવે છે તો આવો આજે આપણે શારીરિક સંબંધોને લાગતા કેટલાક સમાન સિદ્ધાંતો વિશે જાણીએ.

2. પીરિયડ્સ દરમિયાન સંબંધો બનાવો.

ધ કોર્સ એ કલ્ચરલ હિસ્ટ્રી ઓફ માસિક સ્રાવ નામનું પુસ્તક પીરિયડ્સના સબંધિત ખરાબ માન્યતાઓ પર સમયગાળા સાથે સંકળાયેલ ગેરસમજોને પ્રકાશિત કરે છે અને પહેલાં એવું માનવામાં આવતું હતું કે જો પીરિયડ્સ દરમિયાન સંબંધો બનાવવામાં આવે છે તો તેમાંથી જન્મેલા બાળકોમાં ઘણી વિકૃતિઓ જોવા મળે છે અને એવું માનવામાં આવતું હતું કે આવા બાળકો સિફિલિસ, રક્તપિત્ત જેવા અનેક રોગો થઈ શકે છે.

3. વાંકા થયેલા પગ.

કેટલીક સંસ્કૃતિઓમાં સ્ત્રીઓ વિશે ખૂબ ક્રૂર પરંપરાઓ છે અને એવું પણ માનવામાં આવે છે કે સ્ત્રીઓ જે સ્ત્રીઓના પગ વળેલા હોય છે તેમનામાં યોનિમાર્ગની કડક શક્તિ હોય છે અને આ કરવા માટે સગીર છોકરીઓના પગ કોઈ વસ્તુ સાથે બંધાયેલા અને ચુસ્તપણે બાંધવામાં આવે છે અને મહિલાઓએ આવું કરવું ખૂબ પીડાદાયક છે અને તેમને પણ ઘણી પીડામાંથી પસાર થવું પડે છે અને આવી વાસ્તવિકતામાં હોવા છતાં તે ખૂબ મહત્વનું માનવામાં આવતું નથી અને ચીનમાં કેટલાક આદિવાસી સમુદાયોમાં આ પરંપરા ખૂબ પ્રચલિત હતી.

4. સેક્સ, માસ્ટરબેશન અને ચાર્લ્સ ડાર્વિન.

ચાર્લ્સ ડાર્વિને જાતીય પસંદગીનો સિદ્ધાંત આપ્યો છે અને આ સિદ્ધાંત મુજબ એક વિજાતીય વ્યક્તિને વિરોધાભાસ કરવા માટે સમાન લિંગની વચ્ચે સ્પર્ધા છે અને આ ક્રમમાં વિક્રેતાઓ એવા લોકો છે કે જેઓ અન્ય કરતા વધારે ગુણો ધરાવતા હોય છે અને જેમ જેમ દેડકા તેમના પ્રજનન સમયગાળા દરમિયાન જળાશયના કાંઠે એકઠા થાય છે અને અવાજો કરે છે તેમનો અવાજ વિરોધી લિંગને આકર્ષવા માટેનો છે અને પછી તેમની સ્ત્રી આવે છે અને જે પુરુષનો અવાજ આવે છે તે સંવર્ધન માટે પસંદ કરે છે અને જ્યાં તેઓએ કહ્યું હતું કે નબળા લોકો માસ્ટરબેશન કરે છે અને સમલૈંગિકતામાં વ્યસ્ત રહે છે તો તેમનો સિદ્ધાંત કહે છે કે જે લોકો શક્તિશાળી હોય છે તેઓ વિરોધી લિંગને તેમની શક્તિના આધારે આકર્ષે છે અને જ્યારે નબળા લોકો આમ કરવામાં અસમર્થ રહે છે.

5. માસ્ટરબેશન કરવાથી આંધળુ.

716 માં ઇંગ્લેન્ડના ચર્ચ બાજુથી એક કાપલીનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું અને તેમાં હસ્તમૈથુનની દુષ્પ્રભાવો વિશે લખ્યું હતું અને તેમના કહેવા પ્રમાણે આમ કરીને માણસો આંધળા થઈ શકે છે.

6. જ્યોર્જ ક્યુવેની થિયરી.

જ્યોર્જ ક્યુવેએ ફ્રેન્ચ પ્રકૃતિવાદી અને પ્રાણીશાસ્ત્રી હતા અને તેમણે સાબિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો કે વિવિધ જાતિઓની સ્ત્રીઓના જનનાંગો પણ જુદા જુદા જોવા મળે છે અને 1816 માં તેમણે એક સિદ્ધાંત આપ્યો હતો કે એશિયન મહિલાઓના જનનાંગો આડા ખોલે છે અને તેમની થિયરી અનેક સંશોધનોમાં ખોટી સાબિત થયેલી જોવા મળી છે.

Advertisement