પ્રાણીઓ અને ઝાડ સાથે લગ્ન કરવામાં આવે છે માણસોના, જાણો શું છે એનું ખાસ કારણ..

મોટા ભાગના છોકરા અને છોકરીઓનાં પશુઓ અને ઝાડ સાથે લગ્ન કરવાના કેટલાક બનાવો જોવા મળતા હોય છે. અને આ ઘટનાઓ પાછળનું મુખ્ય કારણ જ્યોતિષ છે. અને એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જે વ્યક્તિની કુંડળીમાં માંગલિક ખામી હોય છે તો તેને દૂર કરવા માટે છોકરા અથવા છોકરીના લગ્ન પહેલા પ્રાણી અથવા ઝાડ સાથે કરવામાં આવે છે. અને તે પછી આમ કરવાથી માંગલિક દોષ છોકરા કે છોકરીની કુંડળીમાંથી દૂર થઈ જાય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે કયા સંજોગોમાં આવા લગ્ન કરવામાં આવે છે અને તેની શી શી માન્યતાઓ છે.

Advertisement

1. માંગલિક દોષ.

લગ્ન માટે છોકરા અને છોકરીની કુંડળી સાથે મેળવતી વખતે કોઈની કુંડળીમાં માંગલિક દોષ. કોઈની કુંડળીમાં રાહુ કેતુ દોષ. કોઈની કુંડળીમાં કાળસર્પ યોગ રચાય છે અને આ કારણે તેનું લગ્ન થતું નથી. અને આ પ્રકારની ખામી એ કોઈપણ છોકરા અથવા છોકરીની કુંડળીમાં હોઈ શકે છે. અને ઉપાય તરીકે આવી સ્થિતિમાં છોકરા અથવા છોકરીના લગ્ન ઝાડ સાથે કરવામાં આવે છે. અને તેને ઝાડલગ્ન પણ કહેવામાં આવે છે. કારણ કે આ લગ્ન થોડા સમય માટે માનવામાં આવે છે અને તે પછી છોકરા અને છોકરીઓ તેમની પોતાની ઇચ્છાથી લગ્ન કરી શકે છે.

2. છોકરીની કુંડળીમાં માંગલિક દોષ થવાનો અર્થ.

જો કોઈ છોકરીની કુંડળીમાં માંગલિક ખામી હોય તો આવી છોકરી સાથે લગ્ન કરવાની ઘટનામાં વરરાજા ઉપર જીવનું જોખમ રહેલું છે તેવુ માનવામાં આવે છે. અને આવી સ્થિતિમાં છોકરીને પીપડાના ઝાડ સાથે લગ્ન કરાવવું તે એક સમાધાન તરીકે જોવામાં આવે છે અને આ કરવાથી તેના ખરાબ કામો દૂર થાય છે.

3. કુંડળીમાં લગ્નના બે યોગ છે તો.

જો કોઈ છોકરીની કુંડળીમાં બે લગ્નન કર્યા હોય છે તો કોઈપણ પરિવાર આવી છોકરી સાથે લગ્ન કરવામાં અચકાશે. અને જો પ્રથમ લગ્ન સફળ ન થાય તો બીજીવાર લગ્ન કરવા એટલે બીજા લગ્ન. આના ઉપાય તરીકે છોકરીના લગ્ન કોઈપણ પ્રાણી અથવા ઝાડ સાથે કરાવવા તેને યોગ્ય માનવામાં આવે છે.

4. આવા યોગ હોવાથી પણ.

જો કોઈ છોકરીની કુંડળીમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે લગ્ન પછી કન્યાનું મન સ્થિર નહીં રહેતુ અથવા થોડા સમય પછી તેના મગજમાં આવા વિચારો આવવાનું ચાલુ થાય છે પણ આ વરરાજા તેના માટે નથી. અને જ્યારે આવી વસ્તુઓ કુંડળીમાં જ્યોતિષીઓ દ્વારા કહેવામાં આવે છે કે ત્યારે છોકરીના લગ્ન કોઈ ઝાડ અથવા પ્રાણી સાથે થાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે લગ્ન કર્યા પછી તેનું મન સ્થિર રહે છે અને તે પછી તેના માનવી સાથે લગ્ન કારવામાં આવે છે.

5. પીપળામાં અને વળમાં ભગવાનનો વાંસ છે.

પ્રશ્ન એ છે કે શું આ પ્રકારના લગ્નને ન્યાયી બનાવી શકાય છે. અને સનાતન ધર્મમાં તેને ન્યાયી માનવામાં આવે છે કારણ કે આ પ્રકારના લગ્નમાં કોઈ કાનૂની સમસ્યા નથી. અને બ્રહ્મા અને ત્રિદેવ પવિત્ર ઝાડ પીપળો અને વળમાં રહેતા હોવાને કારણે છોકરીના બધા જ દોષો દૂર થાય છે અને લગ્નજીવનમાં આવતી અડચણો પણ દૂર થાય છે.

Advertisement