રિસર્ચરો નો દાવો,હાર્ડ અટેક ને રોકવા દવા વિકસીત કરવામાં આવી છે.

આમ તને જોયું હશે કે દર વર્ષે હાર્ટ એટેક થી ઘણા લોકો ના મોત થાય છે અને એમાં નાના બાળકો નો પણ સમાવેશ કરવાંમાં આવે છે ણ જોવા જઈએ તો હાર્ટ એટેક એ એક ઘાતક બીમારી છે એક અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે હાર્ટ એટેક હૃદયમાં બળતરા વધારે છે અને હૃદયમાં એક ઘા બનાવે છે, વધુ હાર્ટ એટેકનું જોખમ વધારે છે. આ એક અસાધ્ય સ્થિતિ છે.અત્યાર સુધી માં આ હાર્ટ એટેક ની કોઈ પણ દવા વિકસાવવા માં આવી ન હતી.

Advertisement

સંશોધનકારોએ સંભવિત દવા વિકસાવી છે જે હાર્ટ એટેકની સારવાર અને હાર્ટ એટેકને રોકવામાં અસરકારક છે. હાલમાં આ બંને સ્થિતિઓ માટે કોઈ સારવાર નથી. એક અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે હાર્ટ એટેક હૃદયમાં બળતરા વધારે છે અને હૃદયમાં એક ઘા બનાવે છે, વધુ હાર્ટ એટેકનું જોખમ વધારે છે. આ એક અસાધ્ય સ્થિતિ છે.

કેનેડાની ગુલેફ યુનિવર્સિટીના સંશોધનકારોએ ડ્રગ બનાવનારા લોકોમાં શામેલ છે. તેઓ કહે છે કે આ દવા હૃદયના ઘા રચતા ઘાને રોકે છે અને દર્દીઓ માટે તેમના જીવનભર હૃદય સંબંધિત દવાઓ લેવાની જરૂરિયાતને દૂર કરશે. તેમણે કહ્યું કે આ દવા આપણા શરીરના કુદરતી સમય ચક્રના આધારે કાર્ય કરે છે જેને સર્કાડિયન લય કહેવાય છે. આ અભ્યાસ નેચર કમ્યુનિકેશન્સ બાયોલોજી જર્નલમાં પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યો છે.

હૃદયના સ્નાયુઓને થયેલા નુકસાનની ચકાસણી કરવા ઉપલબ્ધ નૈદાનિક પરીક્ષણોમાં ઇલેક્ટ્રોકાર્ડિયોગ્રામ ઇસીજી, અને વિવિધ રક્ત પરીક્ષણોનો સમાવેશ થાય છે. વ્યાપક વપરાતા માર્કરમાં ક્રિએટાઇન કાઇનેઝ- એમબી સીકે-એમબી ફ્રેક્શન અને ટ્રોપોનિન સ્તરનો સમાવેશ થાય છે. શંકાસ્પદ એક્યુટ મ્યોકાર્ડિયલ ઇન્ફાર્ક્શનની તાત્કાલિક સારવારમાં ઓક્સિજન, એસ્પિરિન અને સબલિન્ગ્યુઅલ નાઇટ્રોગ્લિસરિનનો સમાવેશ થાય છે.

Advertisement