શાસ્ત્રો મુજબ આ એક વસ્તુ તમને બનાવી શકે છે માલામાલ,બસ કરો આ ઉપાય.

દરેક દેશોમાં પોતાની અલગ અલગ રીતી રિવાજ અલગ માન્યતા હોય છે.એવી જ રીતે હિન્દુ ધર્મમાં પણ કેટલીક ધાર્મિક માન્યતાઓ છે.અને દેશભર માં પ્રચલિત છે.આ માથી કાળો રંગ ની દોરી બધાવી પરંપરા વર્ષો થી આવી રહી છે. કાળા દોરાને આમ તો નજરથી બચવા માટે ના ઉદ્દેશથી બધવામાં આવે છે. તેને લોકો હાથે,પગે,ગળે બાધે છે.અને ખાસ કરીને જ્યારે બાળક જન્મે છે.

Advertisement

ત્યારે તેના પેટપર કાળો રંગ નો બાંધવા આવે છે.શું તમે જાણો છો કે કાળો દોરો હમેશા હિન્દુ ધર્મની પરંપરા છે.એટલુજ નહિ વિજ્ઞાન નજરથી પણ શુભ માનવામાં આવે છે.તે વાત માં કમી નથી કે આ દુનિયા પાંચ તત્વો થી બનેલું છે.પૃથ્વી,પાણી,વાયુ,અગ્નિ,અને આકાશ આ પાંચ વસ્તુ થી શરીરને ભરપુર ઉર્જા મળે છે.અને તે શરીરના સંચાલન કરવા માટે મદદ કરે છે .અને આ ઊર્જાની ચાલતા આપડા જીવનમાં તમામ પ્રકારની સુખ અને સુવિધાઓ નો અનુભવ કરી શકીએ છે.

પરંતુ જો કોઈ વ્યક્તિની ખરાબ દ્રષ્ટિ આપણા પર અથવા આપણા કુટુંબ પર હોય.ત્યારે દોરો નકારાત્મક ઊર્જાને સકારાત્મક બનાવી શકે છે.આ મામૂલી કાળા દોરામાં એટલી ઉર્જા ધરાવે છે.કે તમારા પરિવારને બુરી નજરથી બચાવે છે.શાયદ આજ કારણ જે કે આજકાલની મોડર્ન જીવનમાં ગળામાં લોકીટ બનાવી પહેરે છે.આવી માન્યતા છે.કે જો લોકો આ કાળા દોરાને ધારણ કરે છે.તેમનું જીવન ખુશીઓથી ભરાઈ જાય છે.

તમે એક વાત પર નજર કરી હોય તો.ભારતીય લોકો બુરી નજરથી બચવા માટે હમેશા કાળા વસ્તુ ઉપયોગ કરે છે. કાળો દોરો અને તિલક આ બંને બુરી નજરથી બચવા માટે મદદ કરે છે.જ્યાં એક બાજુ લાલ દોરાને પૂજા કરવામાં આવે છે. અને હવન જેવા શુભ કાર્યો માટે ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. અને બીજી બાજુ કાળો દોરો બુરી નજરને દૂર કરવા માટે ની જેમ માનવામાં આવે છે. કાળો દોરો સામે રહેલા વ્યક્તિના એકાગ્રતા અને બુરી નજરને દૂર કરે છે.જેના કારણે બૂર શકિતઓ અમારા પર હાવી નથી થઈ શકતી.

કાળા દોરોના આ બધા ફાયદા હતા,પરંતુ શું તમે જાણો છો.કે કાળો દોરો તમારા ભાગ્યને બદલાવાની શક્તિ ધરાવે છે.હા, કાળો દોરો એટલો અસરકારક છે. કે તે તમને રાતોરાત માલા માલ બનાવી શકે છે.આવી સ્થિતિમાં, જો તમે પણ આજે અમારો વિશેષ અને સરળ ઉપાય અપનાવવા માંગતા હોય તો આ માટે તમારે બજારમાંથી રેશમ અથવા કાળા સુતરાઉ દોરો લાવો.હવે મંગળવાર કે શનિવારે આ કાળા દોરાને હનુમાન મંદિરમાં જઇને એક નાની નાની ગાંઠ બાંધીને અને ભગવાન હનુમાનના પગનું સિંદૂર લગાવો.

દોરાની શુદ્ધિકરણ પછી,તમે હવે આ દોરાને ઘરના મુખ્ય દરવાજા એટલે કે, દરવાજા સાથે બાંધી દો.અને આ ઉપાય કર્યા પછી તમારા ઘરમાં ધનની કમી નહી થાય .અને તમે માલામાલ થઈ જસો.એટલું જ નહિ પણ દોરો બાધ્યા પછી તમારા ઘરમાં ખુશીઓ નું આગમન થશે.અને પછી તમારા ઘરમાં કે પરિવારમાં બુરી નજર નહિ લાગે.

Advertisement