સવારમાં ખાવ આ તંદુરસ્ત અને પોષણ યુક્ત નાસ્તો, શરીરમાં આવશે અનેક બદલાવ..

1. સવારનો નાસ્તો હેલ્દી અને પોષણથી ભરપૂર હોવો જોઈએ. સવારનો નાસ્તો એ તમારા દિવસનો સૌથી મહત્વનો માઇલ છે અને કારણ કે રાત્રે જમ્યા પછી પેટ લગભગ 10 થી12 કલાક સુધી ખાલી રહે છે.

Advertisement

અને તેથી સવારનો પ્રથમ નાસ્તો માઇલ હેલ્દી અને પોષણથી ભરેલો હોવો જોઈએ અને અમે તમને જણાવી રહ્યા છીએ કે બોલીવુડની તે સૌથી પ્રખ્યાત અને સૌથી ફીટ અભિનેત્રીઓ નાસ્તામાં શું ખાય છે અને સવારની તેમની કેવી શરૂઆત હોય છે..

2. આલિયા ભટ્ટને મોસમી ફળ પસંદ છે.

આલિયાનેભટ્ટને ખોરાકનો શોખ વધારે છે પણ તે હંમેશા તેના આહાર પર નજર રાખે છે અને આલિયાભટ્ટની નાસ્તાની પ્લેટમાં એવી વસ્તુઓ હોય છે કે જેમાં મોસમી ફળના બેરી અને પપૈયા જેવા એન્ટિ ઓક્સિડેન્ટથી ભરપુર હોય છે અને આ સિવાય આલિયાભટ્ટ તેના દિવસની શરૂઆત સુગરલેસ હર્બલ ટી અથવા કોફીથી કરે છે અને ત્યાર પછી સવારના નાસ્તામાં તે પૌવા અથવા ઇંડા સેન્ડવિચનો બાઉલ ખાવાનું પસંદ કરે છે.

3. શિલ્પા શેટ્ટીનો બ્રેકફાસ્ટ મંત્ર.

ઉદ્યોગની સૌથી ફીટ અભિનેત્રીઓમાંની એક શિલ્પા શેટ્ટી જેમણે તાજેતરમાં જ તેમની ફિટનેસ એપ્લિકેશન ચાલુ કરી છે અને તે ફક્ત ખાવાનું જ નહીં પણ રસોઈ બનાવવાનું પણ પસંદ કરે છે અને શિલ્પા શેટ્ટી કહે છે કે તે તેમના દિવસની શરૂઆત નોની જ્યુસથી કરે છે અને શિલ્પા શેટ્ટી ખૂબ વહેલી સવારે ઊઠી જાય છે અને તેમનો નાસ્તો 2 ભાગમાં છે.

જેમાં સૌ પ્રથમ શિલ્પાને મ્યુસલી ખાવાનું પસંદ છે અને જેમાં તે કેળા સફરજન અથવા બ્લુબેરી ઉમેરવાનું ભૂલતી નથી અને ખાંડને બદલે શિલ્પા મધ અથવા ગોળનો પાવડર પણ વાપરે છે અને આ પછી 10-10.30 ની આસપાસ તે શિલ્પા સેટ્ટી ને 2 ઇંડા અથવા માખણ સાથે એવોકાડો સાથે આખી પશુવૈદ ટોસ્ટ ખાવાનું પસંદ છે.

4. દીપિકાને દક્ષિણ ભારતીય ખાવાનું પસંદ છે.

દીપિકા પાદુકોણની ફિટનેસ અને સુપર ટોન ફીગર જેમના મોર્નિંગ બ્રેકફાસ્ટનું રહસ્ય છે અને દીપિકાને હોમમેઇડ સાઉથ ઈન્ડિયન ફૂડ જેમ કે ઉપમા ઢોસા ઇડલી અથવા પૌવા ખાવાનું પસંદ છે અને કેટલીકવાર જો તમારે નાસ્તામાં પરિવર્તન લાવવું હોય તો દીપિકાને સફેદથી બનેલા ઈંડા નું આમલેટ ખાવાનું પણ વધારે પસંદ છે.

5. પરોઠાથી કરીનાનો દિવસ ચાલુ થાય છે.

કરીના કપૂર બોલિવૂડની એક એવી અભિનેત્રી પણ છે કે જે પોતાના ફીટ બોડી અને ઉત્તમ ફિગર માટે વધારે જાણીતી છે અને તેની પાછળ કરિનાકપૂર સાથે સંકળાયેલ સખત મહેનત તેમજ તેમની સારી વ્યાખ્યાયિત આહાર છે કારણ કે કરીનાકપૂર તેમના દિવસની શરૂઆત 1 કેળા ખાવાથી કરે છે અને કરીનાને ઘરેલું દેશી ફૂડ વધારે પસંદ છે અને તે નાસ્તામાં ઘરે ઘીનાં પરોઠા કે પૌવા ખાવાનું પસંદ છે.

6. મલાઇકા નાસ્તામાં ફળો ખાય છે.

કરીના કપૂરની જેમ મલાઈકા પણ એક ફિટનેસ ફ્રીક છે અને જીમની બહાર પણ જોવા મળે છે કારણ કે મલાઈકાની ફિટનેસ એ ઘરેલું સ્વસ્થ ભોજન પણ છે જ્યાં સુધી મલાઈકાની વાત છે અને મલાઈકાના દિવસની શરૂઆત ગરમ પાણીમાં મધ અને લીંબુની સાથે કરે છે અને સવારના નાસ્તામાં તેઓ તાજા ફળો ઇડલી અને પૌવા ઉપમા અથવા ઇંડા સફેદ સાથે મલ્ટિગ્રેન ટોસ્ટ ખાવાનું વધારે પસંદ કરે છે અને આ સિવાય મલાઈકા વનસ્પતિનો જ્યૂસ અને સ્મૂધિ પણ પીવાનું વધારે પસંદ કરે છે.

Advertisement