શુ સાબુના વપરાશથી તમારી ત્વચા રૂખી થઈ જાય છે,તો સ્નાન માટે ટ્રાઈ કરો આ ઘરેલુ પેસ્ટ..

આપણા રોજિંદા જીવનમાં આપણે ગણી વસ્તુને ઉપયોગ કરીએ છીએ.અને ખાસ કરીને જ્યારે સવારે પહેલા ઊઠીને બ્રસ કરીને જ્યારે તમે સ્નાન કરવા જાવ છો ત્યારે 80 ટકા વ્યક્તિઓ સાબુનો ઉપયોગ કરતા હોય છે. અને તેનાથી ત્વચાને ગણો ફાયદો થાય છે.લગભગ ગણા વર્ષોથી સાબુ ઉપયોગ કરતા  આવે છે.પણ અમુક સમય જતા સાબુની માગ વધી જેના કારણે કંપનીઓ એ સાબુમાં કેમિકલનો ઉપયોગ કરવા મળ્યો જેના કારણે સાબુની કોલિટી મા બદલવ આવ્યો જેના કારણે વ્યક્તિઓ ને ત્વચાને લાગતું ગણું નુકશાન થયું હતું.

Advertisement

જો તમે તમારી ત્વચા પર પ્રાકૃતિક વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરવા માંગતા હો જે નુકસાન ન કરે તો તમારે આ માટે ઓર્ગેનિક સાબુ અથવા બોડીવોશ ખરીદવા જ જોઇએ. પરંતુ આજે અમે તમારા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય લઈને આવ્યા છીએ જેનો ઉપયોગ તમે સરળતાથી નહાવા માટે કરી શકો છો. આ ત્વચાને સુધારવાની સાથે ત્વચાની શુષ્કતામાંથી પણ છુટકારો મેળવશે. ચાલો આપણે જાણીએ કે કયા ઘરેલું ઉપાય છે જેનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

એક બાઉલમાં ચંદન પાવડર અને હળદર મિક્સ કરો. વળી, તેમાં કાચું દૂધ નાખો અને સારી પેસ્ટ બનાવો. હવે ચહેરા અને આખા શરીર પર પાતળું પડ બનાવીને લગાવો અને હળવા હાથથી મસાજ કરો. આ રીતે દસ મિનિટ પછી, સ્નાન કરો. આ બોઇલનો ઉપયોગ કરીને, થોડા દિવસોમાં, તમારા ચહેરા અને શરીરના બાકીના ભાગોમાં એક અલગ ઝગમગાટ દેખાશે.

ચણાનો લોટ અને દહી લઈને સરળ પેસ્ટ બનાવો. હવે બાફેલાને ચહેરા અને હાથોથી પર હળવા હાથથી માલિશ કરો અને પાંચ મિનિટ પછી સ્નાન કરો. તે સ્નાન માટે ઉપયોગમાં લેવાતી સૌથી જૂની ઘરેલું રેસીપી છે જે હજી પણ ચહેરો અને ત્વચા સંભાળમાં પ્રથમ આવે છે. દાળનો પાવડર બનાવો. આ તમારી સુવિધા માટે છે. હવે તેમાં દહીં અને એલોવેરા જેલ નાખીને પેસ્ટ બનાવો અને તેને શરીર પર દસ મિનિટ માટે રહેવા દો. પછી સ્નાન લો.

જો તમે આ ઘરેલૂ નુસખા નો ઉપયોગ કરશો તો તમે ,તમે તમારી ત્વચા નવી ચમક જોવા મળશે અને ત્વચા ગોરી થશે.અને ચામડીને લગતા રોગોથી મુક્તિ મળી શકે છે.જો આ પોસ્ટ ગમે તો લાઈક અને શેર કરો.

Advertisement