શિવજી આ 12 પાપ કરનારે નથી કરતા માફ,ભૂલથી પણ ના કરો આ કામ,નહીં તો મળશે મોટી સજા

ભગવાન શિવના ક્રોધ વિશે બધા જ જાણે છે. અને શિવજી જલદી પ્રસન્ન થઇ જાય છે અને કોઈનો નાશ કરી શકાય છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે જે દિવસે શિવજીએ પોતાની ત્રીજી આંખ ખોલી તે દિવસે પૂથ્વી નો વિનાશ નિશ્ચિત છે.

Advertisement

કોઈપણ સારું કામ કે ખરાબ કામ પણ કરી શકે છે, અને ભગવાનથી કંઇ છુપાતું નથી. અને વ્યક્તિ તેની ક્રિયાઓ માટે સજા કરે છે. અને શિવપુરાણમાં કામ, વર્તન અને વિચારને લગતા 12 પાપોનું વર્ણન કરે છે.

અને એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જો માણસે આમાંના કોઈપણ પાપ કર્યા છે, તો તે ક્યારેય ખુશ નહીં થાય. અને દુઃખ ફક્ત વાતો દ્વારા જ પ્રસારિત થતું નથી. અને જો કોઈની પ્રત્યે કોઈ ઇચ્છાશક્તિ હોય તો તે પણ પાપ ગણાય છે. ભગવાન શિવ આવા વ્યક્તિને ક્યારેય માફ કરતા નથી. અને આજે અમે તમને તે 12 પાપો વિશે જણાવીશું, જેને ક્યારેય કરવા જોઈએ નહીં.

શિવજી આ 12 પાપોને માફ કરતા નથી.

તમારે ક્યારેય પરિણીત લોકો સાથે સંબંધ બનાવવો જોઇએ નહીં. અને તે મેળવવા માટે ઇચ્છા અથવા દુષ્ટ આંખ રાખવી તે પણ પાપ માનવામાં આવે છે. કોઈએ બીજાની સંપત્તિ પર નજર રાખવી જોઈએ નહી. બીજાની સંપત્તિ પર ખરાબ નજર નાંખવી તે પણ પાપ માનવામાં આવે છે. નિર્દોષ લોકોને ઇજા પહોંચાડવાનું કામ ન કરવું જોઈએ.

અને તેને કોઈ પણ પ્રકારની પીડા આપવી અથવા તેના માર્ગમાં અવરોધ ઉભો કરવો એ ઘણું પાપ છે. અને ભગવાન શિવ આવા વ્યક્તિને ક્યારેય માફ કરતા નથી. હંમેશાં સાચો રસ્તો પસંદ કરવો જોઇએ. અને ખોટા માર્ગે ચાલનારા લોકોને ભગવાન ક્યારેય માફ કરતા નથી. કોઈને ફક્ત કેટલાક કામથી નારાજ કરવો જોઇએ તે જરૂરી નથી. પણ કોઈની તરફ ખોટી વિચારસરણી પણ કોઈના મગજથી દૂર રાખવી જોઈએ.

અને જે સ્ત્રી ગર્ભવતી છે અથવા તેના માસિક અવધિમાં, તેમને કડવા શબ્દો બોલાવવા અથવા તેમને ઇજા પહોંચાડવી તે ભગવાન શિવની નજરમાં એક ગંભીર ગુનો ગણાય છે. અને કોઈને નુકસાન પહોંચાડવાનો અથવા તે ઉદ્દેશથી ખોટું બોલવાનું વિચારવું એ દગા ની શ્રેણીમાં આવે છે. આ પણ બંધ કરવું જોઈએ. જો તમે કોઈના માન અથવા પ્રતિષ્ઠાને નુકસાન પહોંચાડો છો તો ભગવાન શિવની નજરમાં તે પણ એક ઘોર ગુનો છે. કોઈની દુષ્ટતાને ટેકો આપવાનું રોકો. અને ધર્મમાં જે પણ પ્રતિબંધિત છે તે ખાવાનું પાપ છે.

આટલું જ નહીં, ધર્મની વિરુદ્ધ કોઈપણ કૃત્ય કરવું એ ગુનો છે. અને હિંસા તમારા કરતા નબળા લોકો સાથે થવી જોઈએ નહીં. ભગવાન શિવ ક્યારેય બાળકો, મહિલાઓ, પ્રાણીઓ પર હિંસા કરનારા લોકો અને અસામાજિક કાર્યોમાં જોડાયેલા લોકોને માફ કરતા નથી. કોઈ બીજાની સંપત્તિને પોતાની બનાવવી, બ્રાહ્મણ લોકો અથવા મંદિરોની સંપત્તિ ચોરી કરવી એ ગુનાની શ્રેણીમાં આવે છે.

અને આવા વિચારો તમારા મનમાંથી દૂર કરવા જોઈએ. મનુષ્યે ક્યારેય તેમના માતાપિતા, ગુરુઓ અને પૂર્વજોનું અપમાન ન કરવું જોઈએ. હંમેશા તેમનો આદર કરો. અને તેમનું અપમાન તમને પાપનો સહભાગી બનાવે છે. તમારા ગુરુની પત્ની સાથે સંબંધ રાખવો, આલ્કોહોલનું સેવન કરવું અથવા કોઈ દાન કરેલી વસ્તુ પાછી લેવી, તે બધાં પાપ સમાન ગણવામાં આવે છે. અને આ બધી બાબતો કરવાનું બંધ કરશો નહીં તો ભગવાન શિવ ક્યારેય તમને માફ કરશે નહીં.

Advertisement